PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Far Cry 4 เผยรายละเอียดใหม่ เปลี่ยนรถเป็นระเบิดเคลื่อนที่ได้

Pasin Chanla
1st July 2014, 15:41
Far Cry 4 เผยรายละเอียดใหม่ เปลี่ยนรถเป็นระเบิดเคลื่อนที่ได้

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2014/05/farcry4-700x357.jpg

หลายคนคงจะทราบกันดีนะครับว่าใน Far Cry 4 เราจะสามารถขี่ช้างถล่มกองทัพศัตรูได้ นอกจากนั้นก็ยังมีระบบขับรถที่สามารถยิงระหว่างขับรถติดมาด้วย ซึ่งก็ดูน่าสนใจไม่ใช่เล่น ล่าสุดนาย Alex Hutchinson ไดเรคเตอร์ของ Far Cry 4 ได้ออกมาแง้มรายละเอียดใหม่เกี่ยวกับเกมมาแล้ว จะมีอะไรบ้างลองอ่านด้านล่างเลย

ในตัวเกมจะมีวิธีการจัดการศัตรูแบบสร้างสรรค์ให้เรามากมาย หนึ่งในนั้นคือระบบการเปลี่ยนรถให้เป็นกับระเบิดเคลื่อนที่ โดยการวาง C4 เอาไว้หลายๆอันในรถ ตัดสายเบรค แล้วปล่อยให้รถไหลไปชนและระเบิดได้ ซึ่งนี่จะทำให้การถล่มศัตรูง่ายขึ้นครับ
ตัวเรายังสามารถที่จะสามารถอัพเกรด C4 ให้สามารถ ‘ติด’ กับอะไรก็ได้ เช่นเอาไปติดกับช้างแล้วยิงก้นมันเพื่อให้มันวิ่งไปหาศัตรู จากนั้นก็กดระเบิดมันได้ทันที ฟังดูโหดร้ายแต่ก็ค่อนข้างสร้างสรรค์ในเรื่องเกมเพลย์ดีนะ
ระบบล่าสัตว์เอาหนังมาอัพเกรดจะกลับมาในภาคนี้แน่นอน แต่ว่าจะไม่บังคับให้ผู้เล่นต้องใช้หนังช้างเอาไปอัพเกรด เพราะว่าตามที่เขาบอกนั้นมันจะดูโหดร้ายเกินไปและจะพาลให้ผู้เล่นไม่ชอบเอาได้ เลยไม่ขอบังคับดีกว่าอะไรทำนองนั้น
ระบบ co-op จะไม่บังคับผู้เล่นแน่นอน แต่อาจจะจำเป็นเล็กน้อยในบางฉากอาทิต้องการจะผ่านช่องแคบตามภูเขาที่เดินทางไปยากลำบากอะไรทำนองนั้น และถ้าผู้เล่นจะต้องการ co-op จะสามารถทำตอนไหนก็ได้และจะไม่สูญเสียสิ่งที่เล่นมาใน Single player แน่นอน

ก็มีรายละเอียดเพียงเท่านี้ ชาวปี้คนไหนรอคอยเกมนี้กันบ้างก็บอกกันได้ครับ ส่วนตัวผมแค่นำระบบปืนขัดลำกล้องกลับมาก็พอใจแล้วล่ะ ตัวเกมจะวางจำหน่ายในวันที่ 18 พฤศจิกายน 2014 บน PC, PlayStation 3, PS4, Xbox 360 และ Xbox One ครับ

Credit : Juropy (http://www.juropy.com/2014/06/far-cry-4-%E0%B9%80%E0%B8%9C%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%94%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88-%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B5/)

CGames
1st July 2014, 15:48
อ่าว ไหนบอกยิงช้างไม่ได้ !!? หรือว่าแค่ยิงพื้นขู่ ผมเริ่มงงและ

ปล.ผมจะไม่เอา C4ไปติดตูดช้างเด็ดขาด -0-

akanent
1st July 2014, 16:00
โอ้ว C4 ติดรถ ติดช้างได้อีกด้วย แต่่วา C4 ติดช้างมันแลจะโหดร้ายไปหน่อยก็เถอะ :o

Instinger_Zone
1st July 2014, 16:11
ถ้าตามคำกล่าวที่ Ubisoft บอกไว้ตอนเกมเปิดตัวว่า "จะไม่สามารถฆ่าช้างได้" เป็นจริงขึ้นล่ะก็.....
.
.
.
เอา C4 ติดตูดช้าง กดระเบิดปุ๊ป บึ้ม! ช้างไม่ตาย ลุยต่อ......?????

ktrisakul
1st July 2014, 16:19
เวรกรรม ฆ่าช้างไม่ได้ แต่ทำให้ช้างเป็นอาวุธได้ ด้วยการทำให้ช้างตายเนี่ยนะ ต่างกันตรงไหน

ถึงบอกจะไม่ได้บังคับ แต่มันก็นะ

lamuel
1st July 2014, 17:06
เดี๋ยวเรื่องก็ถึงนักอนุรักษ์ช้างหรอก ช้างเป็นสัตว์สงวนนิ ฆ่าแบบนั้นมันโหดร้ายนะ

peerawatp
1st July 2014, 17:17
ตามที่ข้างบนว่าเลยครับ PETA ช่วงนี้ยิ่งว่างๆ คราวที่แล้ว Assassin's Creed กับ StarCraft ก็โดน:sweat

kurolykan
1st July 2014, 18:19
เหมือนจะเห็นข่าวก่อนๆ บอกประมาณว่าช้างในเกมค่อนข้างจะเหมือนสิ่งศักสิทธิ์ ดังนั้นการฆ่าช้างได้ดูเหมือนจะไม่เข้ากันซักเท่าไร อะไรประมาณนี้

พอมาตอนนี้ รู้สึกจะทารุณกรรมช้างไปหน่อยนะ ชักสงสัยแผนงาน Ubisoft ขึ้นมาอีกแล้วว่าจะมีอะไรแผลงๆ ออกมาอีกไหม ใน ไกลตะโกน 4

husouyam
1st July 2014, 19:49
ถ้าตามคำกล่าวที่ Ubisoft บอกไว้ตอนเกมเปิดตัวว่า "จะไม่สามารถฆ่าช้างได้" เป็นจริงขึ้นล่ะก็.....
.
.
.
เอา C4 ติดตูดช้าง กดระเบิดปุ๊ป บึ้ม! ช้างไม่ตาย ลุยต่อ......?????

ผมคิดว่านะจะเป็นอย่างงั้นนะครับ ช้างอมตะ โดนระเบิดไร้ฝุ่น :)

dadvader
1st July 2014, 21:16
ในความคิดผมคือเขาไม่บังคับมากกว่านะครับว่าจะต้องฆ่าช้างหรือเปล่า ไม่ใช่ฆ่าไมไ่ด้ เพราะถ้าบังคับนอกจากจะทำให้ผู้้เล่นบางส่วนแหยงแล้วคงต้องตีกับ PETA อีก -*-

gavggame
1st July 2014, 21:40
จะมีเมาเห็ดอีกไหม