PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเกี่ยวกับไปษณีย์ครับ

iSadter's
1st July 2014, 16:04
คือผมได้ทำการซื้อของทางเน็ต แล้วทีนี้พ่อค้าเค้าลืมใส่บ้านเลขที่ให้ผม แล้วผมไปเช็คเลขที่พัสดุเขาบอกว่า จ่าหน้าไม่สมบูรณ์ครับผม

ผมควรจะทำยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

CanDiiZ
1st July 2014, 16:12
ถ้าจ่าหน้าไม่สมบูรณ์ ส่วนมากจะตีกลับไปที่ต้นทางนะครับ ให้ต้นทางไปเช็คดู

เอาใบเสร็จ ems ไปยันด้วยนะครับ

ทีหลังส่งเอกชนดูนะครับ แพงกว่า แต่ชัวร์

ตีกลับเลยหรอครับ เหมือนจะเสียเวลามากๆ
เดียวผมลองโทรไปคุยกับเค้าดู
ขอบคุณครับ

เอาเลข EMS ไปเช็คกับปลายทางของเราก่อน ครับ ว่าของอยู่ที่นี่รึเปล่า

เพราะเค้าลืมใส่บ้านเลขที่ แต่อาจจะใส่ชื่อ - นามสกุลเรา เราก็เอาบัตรประชาชน พร้อมเลข ems ไปรับของน่าจะได้ครับ

แล้วค่อยลองติดต่อต้นทางดู แต่ถ้าเค้าไม่ให้รับจริงๆ ของจะถูกตีกลับไปต้นทางครับ

iSadter's
1st July 2014, 16:18
ตีกลับเลยหรอครับ เหมือนจะเสียเวลามากๆ
เดียวผมลองโทรไปคุยกับเค้าดู
ขอบคุณครับ