PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับ BF 3

Zaraki Kempaji
1st July 2014, 21:41
คือผมเข้าไปเล่นมาเป็นด่าน 64 คน แล้วผมเจอบางคน ไปอยู่ในที่ๆ ผมเข้าไปไม่ได้ มันขึ้นว่าคุณออกนอกเขต แต่พวกเขาดันเข้าไปได้ มันหมายความว่าไงครับ เขาโกงเหรอ หรือยังไง ผมงงมาก เป็นโหมดยึดธง

เล่นได้ 1 นาที ผมออกเลย งงมาก

Windtalkers
1st July 2014, 21:47
โหมดยึดธง หรือที่มีฝ่ายป้องกันกับบุก มันจะจำกัดอนาเขตของ MAP ไม่เหมือนกันอ่ะครับ

คงจะมีไว้เพราะไม่ให้ต่างฝ่ายบุกกันได้มากเกินไปจนดักจุดเกิด ประมาณเนี่ยครับ

kachanking
1st July 2014, 22:27
แต่ละทีมจะมีพื้นที่ที่สามารถเข้าไปได้ไม่เหมือนกันคับ ระบบเกมจะกันพื้นที่บางส่วนไว้สำหรับเป็นที่สงวนเวลาโดนดันหนักๆจนจนมุม หรือกันไม่ให้ผู้เล่นอีกฝ่ายเข้าไปลักหลังจากจุดนั้น

อีกกรณีคือการเดินอ้อมขึ้นเขา (Damavand Peak ก่อนโดดร่มลงหน้าผาสูงๆ) มันจะมีพื้นที่เล็กๆบนเนินเขาที่ Sniper สามารถไปซุ่มตรงนั้นได้ แต่การจะไปถึงตรงนั้นคุณต้องฝ่าเขตหวงห้ามให้ได้ภายใน 10 วินาที ซึ่งทำได้ไม่ยาก