PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สวัสดีครับเพื่อนๆผมมีคำถาม ดาว แล้ว เดือน ของมหาลัย

annop007
2nd July 2014, 23:06
วันนี่ผมไปจ่ายค่าชุดยุมหาลัย มีรุ่นพี่พูดมาว่าจะให้ผมประกวดเดือนของคณะ ผมก็สงสัยเดือนคืออะไรไม่เคยได้ยิน แล้วมันเหมือนกับดาวมหาลัยไหม แอะยังไง ดาว เดือน งง คับ
รบกวนขอคำอธิบายให้กระจ่างหน่อยครับ

kachanking
2nd July 2014, 23:08
เดือนเหมือนกับดาวคับ เอาง่ายๆ ดาวคือผู้หญิง ส่วนเดือนคือผู้ชาย

annop007
2nd July 2014, 23:12
เดือนเหมือนกับดาวคับ เอาง่ายๆ ดาวคือผู้หญิง ส่วนเดือนคือผู้ชาย

อ๋อขอบคุณครับ ผมก็ได้ยินแต่ดาวมหาลัย เดือนนี่พึ่งเคยได้ยิน ฮ่าๆๆ

yoshi3416
2nd July 2014, 23:16
ดิชั้นก็เคยเป็นดาวของมหาลัยเหมือนกันค่ะ น่ารักเว่อออ อ่ะ!!!

degden009
2nd July 2014, 23:17
เป็นไปได้อย่าเป็นเลยครับ เดี๋ยวมีงานนู่นงานนี่มาเรื่อย น่าเบื่อโคตรร

Dreamm
2nd July 2014, 23:31
เชื่อผมอย่าเป็นเด็ดขาด ไม่งั้น จะต้องทำนู๋นทำนี้ แล้วคุณจะเหนื่อยเบื่อ คอยดูดิ 55

annop007
2nd July 2014, 23:36
เชื่อผมอย่าเป็นเด็ดขาด ไม่งั้น จะต้องทำนู๋นทำนี้ แล้วคุณจะเหนื่อยเบื่อ คอยดูดิ 55

เป็นไปได้อย่าเป็นเลยครับ เดี๋ยวมีงานนู่นงานนี่มาเรื่อย น่าเบื่อโคตรร

ขอบคุณครับถ้าเป็นอย่างนั้นผมขอบาย 55

shisaku
3rd July 2014, 07:57
อย่าไปเลย เสียเวลาเรียน ผมก็เคยถูกจับไปประกวดเหมือนกัน ตอนแรกคิดว่าจะชิวๆ แค่รอไปวันแข่งเฉยๆ แต่ไม่ใช่ ต้องมาซ็อมวันเว้นวัน ซ้อมที่ว่าคือซ้อมเดินแบบ เอาแบบจริงจังเลย ไม่ใช่ซ้อมเล่นๆ อาจารย์พวกแต๋วๆเค้ามาคุมเองเลย ท่าเดินยังไง หน้าหันยังไง เดินยังไงให้ดูดี คือซ้อมเดินอยู่นั่นละจนเบื่อ กว่าจะถึงวันแข่ง เรียนก็หนัก ยังต้องแบ่งเวลามาซ้อมอีก เหนื่อยมาก เลี่ยงได้ก็เลี่ยง

CanDiiZ
3rd July 2014, 08:14
ตอนเรียน ม. ผม ไม่เห็นต้องไปซ้อมอะไรเลยนะ ซ้อมกันเอาเอง

วันจริงก็ให้ขึ้นไปเดินดูตัว แล้วให้โชว์ความสามารถเฉพาะตัวทีละคน แล้วให้ตอบคำถาม

แค่นั้นแหละ

แล้วก็ลงคะแนนโหวต

SoNy009
3rd July 2014, 10:10
มีดาวเทียมด้วยนะครับ คิดแล้วฮา 555

Phillip Chbeeb
3rd July 2014, 10:52
มีดาวเทียม เดือนเทียมด้วยนะครับ

มหาลัยผมมีเพิ่มอีก 2 ตำแหน่งคือ ดาวล้านนา เดือนล้านนา (ไม่ต้องบอกแล้วมั้งว่ามหาลัยผมอยู่ตรงไหน 555)

darkperson50
3rd July 2014, 11:05
อย่าเป็นเลยนะครับ ไม่งั้นงานเข้า
เพื่อนผมมันได้เป็นต้องไปซ้อมการแสดงดึกทุกวัน
แล้วยังโดนจับไปเป็นหลีดอีก ฮาๆ

golfrest
3rd July 2014, 12:11
ผมว่าแล้วแต่คุณอะ จะไปหรือไม่ไปก็ได้ บางที เค้าเอาไรไปประกวด ใช่ว่าเราจะได้รับตำแหน่งนั้นแน่นอนเลยซักหน่อย ผมว่ามหาลัย การทำกิจกรรมเป็นเรื่องดีซะมากกว่า ถ้าบอกว่าเป็นแล้วเวลาเรียนน้อย ผมว่ามันไม่เกี่ยวอะ เพราะผมก็เด็กกิจกรรมคนนึง ก็ไม่เห็นจะเสียการเรียนหนิ ถ้าเราแบ่งเวลาได้(อันนี้สำคัญมากในชีวิตมหาลัย) แล้วที่ผมว่าเป็นข้อดีอีก ของการทำกิจกรรม คือ เราจะได้รู้จักคนได้เยอะ(อันนี้ก็สำคัญ) รู้จักคนได้เร็ว แล้วตอนสมัครงาน ส่วนใหญ่รุ่นพี่เค้าจะมาบอกว่า เกรดไม่ได้มีผลมากเท่าไร เค้าจะดูตรงที่ว่า เราเข้ากับคนในที่นั้นๆได้รึป่าว แถม ถ้าเรามีหลักฐานว่าเราทำกิจกรรม มันจะเป็นการเพิ่มเครดิตให้ตัวเอง ให้เค้าพิจารณาได้ง่ายขึ้นด้วย

juventusfc001
3rd July 2014, 12:40
มันมีเดือนมีดาว มีดวงจันทร์ กาแล็กซี่ เนบิวลา หลุมดำ ของมหาลัยครับ เยอะแยะไปหมด

diawnaja
3rd July 2014, 13:18
เพื่อนผมหล่อมากเป็นเดือนคนนึง เรียนออกแบบปกติเวลาก็ไม่ค่อยมีอยุ่แล้วเพราะการบ้านเยอะมาก แต่ไอ้นี่ยังมีงานเข้าเยอะมากๆ ทูบีนัมเบอร์วัน ไอดอล อะไรนักหนาไม่รุ้สงสารครับ

ผมก็เคยเกือบเป็นเดือนครับ ไม่เข้ารอบ5 คน สุดท้าย อิอิ