PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พี่ครับ ช่วยแนะนำ เกมออนไลน์ MMO RPG หน่อยครับ

subesmilea
3rd July 2014, 03:47
เอาที่แบบ เล่นได้นานๆ ไม่เบื่ออะครับ ขอ คนไทยเล่นเยอะๆ หน่อยนะ หรือ คนใน JKG เล่นอยุ่ เยอะๆ ก็ได้ครับ :confused::confused::help:rtfm

DavidNassau
3rd July 2014, 03:54
Defiance มะ ครับ มันไม่มี เวท/ดาบ หรือ อะไรที่ แฟนตาซี อ่ะ นะ

มันเป็น mmorpg แบบ ยิง อ่ะ ส่วนมีคน jkg เล่น รึ เปล่าผมไม่รู้ นะ แต่ถ้านับได้ก็มี ผม คน นึง

Kyosuke Ayame
3rd July 2014, 04:01
Warframe อัพเดทตลอด ไม่เติมก็เทพได้ (ของทุกอย่างสามารถหาได้หมด ถ้าขยันมากพอ) ส่วนพวกของแต่งตัวเอาสวยเอาเท่อันนั้นเติมครับ สรุปคือเกมส์นี้ของจำพวกเอาสวยหล่อต้องเติม แต่พวกไอเทมทั่วไปสามารถหาได้ครับ แล้วเกมส์นี้มันก็อัพเดทตลอดด้วยล่าสุดกำลังลุ้นรอ U14 อยู่ (เพิ่มยานส่วนตัว + น้องหมาสุดน่ารัก) ผมเล่นได้ จะ 1 ปีละครับไม่เบื่อเลย หาของลง Void เอาของไปขาย (สกุลเงินในเกมส์มี Credit กับ Platinum นะครับ) ที่เค้าใช้กันคือ Platinum ที่การจะได้มาคือเติมเท่านั้น สรุปคือ ไม่เติมแล้วขยันไปหาของมาขายก็รวยได้ครับ XD สนใจ PM มาครับ (ผมเล่นกับเพื่อนจนมีแคลนเป็นของตัวเองละ)

http://www.youtube.com/watch?v=mRVNVo7GCjM

ปล.เกมส์นี้มันเชื่อมโยงกับเกมส์ Darksector ด้วยนะครับ ผมจำไม่ได้ละว่ายังไงแต่รู้สึกจะเป็น First Tenno มั้ง

manglove
3rd July 2014, 04:29
Warframe สนุกครับยิ่งเปิด physx ยิ่งฟินเลยครับ ถ้าการ์ดคุณแรงพออะนะ เพราะเกมส์นี้ gtx660 ยังปรับได้แค้ hige+physx เอง ปรับ ultra แล้วเฟมไม่ถึง60อยู่ราวๆ45 แต่ hige+physx ถึง 60fps

แต่ตอนนี้ใช้ 780 แล้วปรับสุดได้หมดและครับ ultra+physx สบายๆ ภาพสวยเกมส์มัน

subesmilea
12th July 2014, 06:01
ก็อยากเล่นนะครับ warfreme อะแต่ไม่มีเพื่อนนเล่น เลย

Kyosuke Ayame
12th July 2014, 06:46
ก็อยากเล่นนะครับ warfreme อะแต่ไม่มีเพื่อนนเล่น เลย

หาเพื่อนเล่นกดตรงนี้เลยครับ (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=230871)

gikkik
12th July 2014, 07:42
GW2 ฆ่ากันสนุกสุดๆละครับ วอร์กันทั้งวัน มากันที่หลักร้อย ปะ ทะ ร้อย เกมไม่ต้องเติม รีสกิล ของหาง่าย เวลสบาย เน้นฆ่ากัน

liger0000
12th July 2014, 07:52
GW2 ฆ่ากันสนุกสุดๆละครับ วอร์กันทั้งวัน มากันที่หลักร้อย ปะ ทะ ร้อย เกมไม่ต้องเติม รีสกิล ของหาง่าย เวลสบาย เน้นฆ่ากัน
แต่ไอดีต้องซื้อเอานะ และไม่ใช่แค่warกันอย่างเดียว เล่นแบบPVEก็สนุก เดินล่าบอส ลงดัน เก็บอีเวน เปิดแมพ เนื้อเรื่องก็ดีเหมือนเกมofflineเลย

subesmilea
12th July 2014, 08:28
แต่ไอดีต้องซื้อเอานะ และไม่ใช่แค่warกันอย่างเดียว เล่นแบบPVEก็สนุก เดินล่าบอส ลงดัน เก็บอีเวน เปิดแมพ เนื้อเรื่องก็ดีเหมือนเกมofflineเลย

ตอนนี้ ราคา มันเท่าไรหรอ มันมี ช่วงลด ราคามั้ยครับ

bighipyoza
12th July 2014, 08:30
อยากลองเหมือนกันนะ GW2 อะได้ยินชื่อเสียงมานมนานว่าระบบดีเอามากๆ ซื้อมาต้องมานั่งหาเพื่อนเล่นอีก :o