PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [มีปัญหา]ขอถามเรื่อง Re5 กับ จอย Ps2 แท้ ครับ

paepae500
26th September 2011, 21:40
คือผมซื้อตัวแปลงเสียบจอย Ps2 มาใช้กับคอมฯ ครับ แล้วไม่สามารถใช้กับ Re5 ได้ เกิด 2 กรณีครับ
1. ถ้าใช้จอยเกมส์ตั้งแต่แรกเลย จะเข้าเกมส์ไม่ได้ครับ มันจะให้สร้าง Profile แบบ Offline แต่พอสร้างแล้ว เข้าเกมส์ได้ แต่เซฟเกมส์ไม่ได้ครับ
2. พยายามใช้เม้าส์เข้าเกมส์ ได้ครับ เข้า Profile ได้ เซฟได้ แต่พอจะเปลี่ยนมากดจอยเกมส์Ps2 ก็กดอะไรไม่ได้เลยครับ
ปล. ผมใช้ Window7 32bit ครับ ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ ว่าต้องแก้ปัญหาอย่างไร หรือ Window7 ใช้จอยเกมส์แท้กับ Re5 ไม่ได้ ???

ช่วย ด้วยครับบบ