PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมสอบเลข ตกจะบอกแม่ว่าไง ดีครับ !!!

themzaza07
26th September 2011, 22:06
คือว่า เป็นคนที่ไม่เก่งเลข มาตั้งแต่เกิดและละ และผมก็โดนบ่น ตลอด

และ ดันมาตกอีก(ซวย) บอกไงดี ครับ ๆเซง

ปกติ ผมก็ตกทุกปีอยุ่แล้ว เลยโดนบ่นทุกปี :):):):)

SpaceRB
26th September 2011, 22:14
เราว่านะ ... บอกไปตรงๆดีกว่า จะได้สบายใจ เพราะถ้าปิดไม่ยอกเก็บเอาไว้คนเดียว มันจะไม่สบายใจเอาได้ค่ะ ...

เเล้วก็ ถ้าไม่อยากตก + ไม่อยากให้เเม่บ่น คุณต้องตั้งใจเรียนมากขึ้นเน่อ! ไม่เข้าใจอะไรก็ถามอาจารย์ ...

เเล้วพอสอบผ่านนะ ...โหย มันจะรู้สึกดีใจมากๆเลยล่ะค่ะ!!!! เเล้วอึ้งด้วย แบบ"กุทำได้ไงวะเนี่ยย!!!*0* "

themzaza07
26th September 2011, 22:22
เราว่านะ ... บอกไปตรงๆดีกว่า จะได้สบายใจ เพราะถ้าปิดไม่ยอกเก็บเอาไว้คนเดียว มันจะไม่สบายใจเอาได้ค่ะ ...

เเล้วก็ ถ้าไม่อยากตก + ไม่อยากให้เเม่บ่น คุณต้องตั้งใจเรียนมากขึ้นเน่อ! ไม่เข้าใจอะไรก็ถามอาจารย์ ...

เเล้วพอสอบผ่านนะ ...โหย มันจะรู้สึกดีใจมากๆเลยล่ะค่ะ!!!! เเล้วอึ้งด้วย แบบ"กุทำได้ไงวะเนี่ยย!!!*0* "

ผมพยยาม สุด ๆของผมแล้ว ไม่เปนไรครับ ม.1-ม.3 เลขผมก็ดีขึ้นเยอะ สอบรายจุดผ่านมากขึ้น พอแล้วละ

prompot1013
26th September 2011, 22:35
คือ มันเกิดจากการที่นายปิดกั้นด้วยคำว่าซวยนี้ละครับ ลองหยิบมาอ่านดูอย่างผม ผมก็เด็ก เกรด 1.8 มาก่อน เดี่ยวนี้ 3.00+ ละครับ ลองดูครับ ม.ปลาย แล้ว ถ้าเข้า มหาลับได้เทอม 1 เราก็มีเวลาทำไรอีกเยอะ อดทนเอาครับ

ballba
26th September 2011, 23:28
ลูก : แม่ๆ ผมสอบตก

แม่ : ไม่เห็นแปลก ก็เป็นธรรมชาติของเอ็งอยู่แล้วนิ !!

มันไม่โหดร้ายหรอกครับถ้าทุกปีคุณตกมาก่อน

แต่ถ้าครั้งแรกสิค่อยว่าไป = =

xxllollxx
26th September 2011, 23:43
ผมว่า เเม่คุณเข้าใจเเล้วละ บอกไปเลยว่า ตก

คุณเก่งวิชาไรอ่ะ คุณอวดไปเลย เอาวิชานั้นมาสู้ซะ ตกเลข เทพ วิทย์ นี่เเหละ สุดยอด !!!

(หวังว่าคงไม่เทพ วิชา พละ นะ เหอะๆ)

hackedsugus
27th September 2011, 00:07
บอกว่า ผมตก และบอกวันที่ ไปซ้่อม และก็ ดื่มวีต้าแล้วไปนอน อิอิ

บอกไปเหอะครับเขาจะด่าก็ด่าไป มันเป็นประสบการณ์ชีวิตครับ

neverload
27th September 2011, 00:10
แม่จ๋า หนูสอบตก เพราะหนูติดเกม อย่าตีหนูนะ หนูผิดไปแล้ว :cool:

Cantaloupe
27th September 2011, 00:14
เป็นผมนะ ถ้าแม่ไม่ถามผมก็ไม่ได้พูดอะไรวันๆอยู่แต่หน้าคอม ถึงจะตกแม่ผมก็ไม่บ่นเลย ถามแค่ไปซ่อมวันไหน ซ่อมหรือยัง

แต่เพื่อความสบายใจก็บอกไปเถอะครับ สู้ๆ

zdestinyz
27th September 2011, 00:15
สอบผ่านเป็นเรื่องตลก
สอบตกเป็นเรื่องธรรมดา ~

Aequitas
27th September 2011, 00:19
ไปบอกตรงๆเลยครับ คราวหน้าเอาคะแนนดีๆไปอวดละกัน

titan888
27th September 2011, 08:01
ผมยังบอกว่าตกวิชา แม่ยังไม่ว่าไรเลย

Kengi
27th September 2011, 08:16
ผมก็ตกเลขเหมือน ผมก็บอกแม่ แม่ผมก็ไม่ว่าอะไรเลย บอกไปเหอะครับแล้วคราวหน้าทำให้ดีกว่านี้จะได้ไม่ตก

ปล.ตกบัญชีด้วย T^T

~[v]~THAILAND~
27th September 2011, 08:32
ถึงจะตก ก็บอกแม่ดิว่า มันคงไม่สั้มชั้นหรอกแม่:D

deekiing
27th September 2011, 09:31
ส่วนใหญ่เรื่องแบบนี้ผมมักจะบอกตอนแก้เสร็จแล้วนะครับ = =''

menoskun
27th September 2011, 11:37
ตามนี้เลยครับ =..=

http://www.youtube.com/watch?v=bT7xqvZVlN4

GAIA
27th September 2011, 11:53
ก็บอกว่าตกเลข แต่ยังมีวิชา..ที่ได้ดี (ที่ได้คะแนนเยอะเข้าไว้)

niorzazaza
27th September 2011, 12:00
บอกไปเลยครับว่า แม่ครับผมทำดีที่สุดแล้วนะครับแต่ผมสอบเลขตกครับ ขอโทษนะครับ

underhill16
27th September 2011, 12:23
คนเราไม่เก่งทุกด้านหรอกครับ ต้องมีวิชาที่ จขกท ทำได้ดีอยู่ เอาเป็นตัวชูโลงสิครับ แนะนำอีกวิธีครับ ผมเองก็ไม่เก่งเลข แต่ถ้าอิ้งนี่ ไปโลด ผมไปตีสนิทเพื่อนที่เก่งเลขแล้วให้มันช่วยติว แล้วผมก็ติวอิ้งให้มัน WW ครับ

kisserza
27th September 2011, 13:21
ผมเรียนๆลอกๆ ไม่เคยตก ผมว่าบอกแม่ไปตรงๆดีกว่าครับ

ARSURA
27th September 2011, 13:42
คนเรามันเก่งไม่หมดทุกด้านหรอกแล้วก็เก่งไม่เหมือนกันด้วย
ตกคณิตไม่เก่งคณิตบอกให้แม่มาลองมองด้านที่นายเก่งแล้วสนับสนุนดูสิ

เหม่อมึuเอ๋อ
27th September 2011, 13:54
คือว่า เป็นคนที่ไม่เก่งเลข มาตั้งแต่เกิดและละ และผมก็โดนบ่น ตลอด

และ ดันมาตกอีก(ซวย) บอกไงดี ครับ ๆเซง

ปกติ ผมก็ตกทุกปีอยุ่แล้ว เลยโดนบ่นทุกปี :):):):)

มีปัญหาอย่าโทษซวย ผมขอพูดตรงๆเลยละกัน ที่คุณตกเพราะคุณขี้เกียจเองมากกว่า
หลักสูตรของไทย คะแนนหลักไม่ได้มาจากการสอบ มันมาจากการส่งงาน ถึงจะโง่บัดซบแค่ไหน ถ้าส่งงานครบ มันก็ผ่านอยู๋แล้ว
จะสอบได้ 0 คะแนน แต่ส่งงานครบ อย่างน้อยๆ 60คะแนน เกรด 1 สบาย อย่าหาข้ออ้างนู้นนี้เลย ถึงจะโง่บัดซบยังไง
ลอกการบ้านเพื่อนมาส่งครู มันก็ไม่ได้ลำบาก อะไรนักหนา ผมก็เรียนที่ ประเทศไทย มาตั่งแต่เล็กจนโต รู้ดีมันเป็นยังไง
เด็กจะลอกการบ้านกัน รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ดี แต่ก็ห้ามมันไม่ได้หรอก ต้องยอมรับความจริง แต่คุณละทำอะไรอยู่

รู้ว่าตัวเองทำไม่ได้ แค่ลอกการบ้านเพื่อน เรื่องง่ายๆแค่นี้ ยังไม่ทำ ชีวิตนี้จะไปทำอะไรได้
หรือจะบอกว่า ตัวเองดีเลิศ ประเสริฐศรี เป็นคนดีเกินกว่าจะลอกการบ้านเพื่อนได้ อันนี้ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดละ

montreepot
27th September 2011, 16:40
เหมือนผมเลยครับ

ตอนสมัยที่เรียน ป.1 - ป.5 ผมเรียนได้ รองบ๋วยตลอด

ในสมุดพก อาจารย์เขาจะบอกประมาณว่า "ฉลาดแต่ขี้เกียจ" แต่ผมไม่เคยเชื่อเลยว่าัตัวเองฉลาด

แต่ผมเป็นคนขี้เกียจจริงๆ มากๆด้วยครับ พอ ป.6 มา ผมลองตั้งใจพยายามดู เออ เห้ย! **** เจ๋งดีว่ะ

มา ม.1-ม.3 ก็เรียนดีเกรดดีมาก ม.4 - ม.6 ผมเรียนดีนะ แต่ขาดเรียนบ่อย ไม่มีติด 0 เลย มีแต่ ม.ส.(หมดสิทธิ์สอบ)เข้าห้องเรียนไม่ครบ

อืม ทุกคนแหล่ะึครับมีจุดด้อยของตัวเองครับ และ รู้ไหม อะไรที่ทำให้ ป.6 ผมคิดจะตั้งใจเรียน..........

พ่อแม่ ครับ ผมบอกเขาไปตรงๆเลย ว่าผมทำการบ้านไม่ได้ ผมเขียนคำตอบนี้ไม่ได้

พ่อแม่ ผมแทนที่จะช่วยมาจดคำตอบลง เขากลับบอกว่า "***อยู่ในห้องเรียน เขาสอนมา ***ทำไม่ได้***ก็ไปที่ห้องเรียนให้เขาดูถูก***ไปเหอะ คนอื่นเขายังทำได้ เรียนด้วยกัน เวลาเท่ากัน

ทุกอย่างเหมือนกัน แต่*** ทำไมวิเศษกว่าคนอื่นละ?" อืมจากนั้นประโยคเด็ดนี้ ดินที่ผอกหางอยู่****หลุดออกหมดเลยครับ อันไหนทำไม่ได้ ลอกเพื่อน แล้วถามดูว่าทำยังไง

ไม่เข้าใจก็เข้าไป ถามอาจารย์ มันเป็นการเลียขา 555 ชนิดหนึ่งนะครับ ไม่เชื่อลอง เข้าไปหา อาจารย์บ่อยๆ ไปถามนู้น ถามนี้ จิตพิสัย เต็มครับ คะแนนพิเศษ เพียบ

เชื่อผมครับ....อาบน้ำร้อนมาก่อน

themzaza07
27th September 2011, 17:26
บอกว่า ผมตก และบอกวันที่ ไปซ้่อม และก็ ดื่มวีต้าแล้วไปนอน อิอิ

บอกไปเหอะครับเขาจะด่าก็ด่าไป มันเป็นประสบการณ์ชีวิตครับ

จะได้ไว้บอก ลูก ไนอนาคต หรอ 5 5+

themzaza07
27th September 2011, 17:28
เหมือนผมเลยครับ

ตอนสมัยที่เรียน ป.1 - ป.5 ผมเรียนได้ รองบ๋วยตลอด

ในสมุดพก อาจารย์เขาจะบอกประมาณว่า "ฉลาดแต่ขี้เกียจ" แต่ผมไม่เคยเชื่อเลยว่าัตัวเองฉลาด

แต่ผมเป็นคนขี้เกียจจริงๆ มากๆด้วยครับ พอ ป.6 มา ผมลองตั้งใจพยายามดู เออ เห้ย! **** เจ๋งดีว่ะ

มา ม.1-ม.3 ก็เรียนดีเกรดดีมาก ม.4 - ม.6 ผมเรียนดีนะ แต่ขาดเรียนบ่อย ไม่มีติด 0 เลย มีแต่ ม.ส.(หมดสิทธิ์สอบ)เข้าห้องเรียนไม่ครบ

อืม ทุกคนแหล่ะึครับมีจุดด้อยของตัวเองครับ และ รู้ไหม อะไรที่ทำให้ ป.6 ผมคิดจะตั้งใจเรียน..........

พ่อแม่ ครับ ผมบอกเขาไปตรงๆเลย ว่าผมทำการบ้านไม่ได้ ผมเขียนคำตอบนี้ไม่ได้

พ่อแม่ ผมแทนที่จะช่วยมาจดคำตอบลง เขากลับบอกว่า "***อยู่ในห้องเรียน เขาสอนมา ***ทำไม่ได้***ก็ไปที่ห้องเรียนให้เขาดูถูก***ไปเหอะ คนอื่นเขายังทำได้ เรียนด้วยกัน เวลาเท่ากัน

ทุกอย่างเหมือนกัน แต่*** ทำไมวิเศษกว่าคนอื่นละ?" อืมจากนั้นประโยคเด็ดนี้ ดินที่ผอกหางอยู่****หลุดออกหมดเลยครับ อันไหนทำไม่ได้ ลอกเพื่อน แล้วถามดูว่าทำยังไง

ไม่เข้าใจก็เข้าไป ถามอาจารย์ มันเป็นการเลียขา 555 ชนิดหนึ่งนะครับ ไม่เชื่อลอง เข้าไปหา อาจารย์บ่อยๆ ไปถามนู้น ถามนี้ จิตพิสัย เต็มครับ คะแนนพิเศษ เพียบ

เชื่อผมครับ....อาบน้ำร้อนมาก่อน

ไม่ไมีเคย ติด 0 ม.ส.

ผมเก่ง อังกฤษ อะครับ แต่แม่เขาอยากกไห้ เปนวิศวะ - -* เซงจิตร

แต่ฝันผมก็ วิศวะช่างกล ครับ สู็ตายย

Palm1212
27th September 2011, 18:37
ลองแบบนี้ครับ

ลูก : แม่ครับผมสอบตก
แม่ : ทำไมลูกตกล่ะ
ลูก : มันเป็นไปตามกฎแรงโน้มถ่วงของนิวตันฮะ

อย่าเอาจริงนะครับ

hades051
27th September 2011, 18:40
บอกว่า แม่คับผมตกเลขคับ ผมได้ 14/30 อะไรก็ว่าไป

RapG-unit
27th September 2011, 18:44
บอกแม่เลยครับว่าถึงผมจะสอบตก
แต่แม่ก็ควรดีใจที่ไม่ได้โกงตอนสอบ

Lonely_Knight
27th September 2011, 22:13
เป็นผม ผมจะบอกเลยว่าตก แม่ก็เข้าใจครับว่าเลขมันยาก

ไปเน้นเอาวิชาอื่นแทนได้ครับ อย่าไปเครียด

เรียนมัธยมตกยังซ่อมง่าย แต่เรียนมหาลัยตกทีซ่อมยาวครับ

PeaceterZero
27th September 2011, 22:51
มีปัญหาอย่าโทษซวย ผมขอพูดตรงๆเลยละกัน ที่คุณตกเพราะคุณขี้เกียจเองมากกว่า
หลักสูตรของไทย คะแนนหลักไม่ได้มาจากการสอบ มันมาจากการส่งงาน ถึงจะโง่บัดซบแค่ไหน ถ้าส่งงานครบ มันก็ผ่านอยู๋แล้ว
จะสอบได้ 0 คะแนน แต่ส่งงานครบ อย่างน้อยๆ 60คะแนน เกรด 1 สบาย อย่าหาข้ออ้างนู้นนี้เลย ถึงจะโง่บัดซบยังไง
ลอกการบ้านเพื่อนมาส่งครู มันก็ไม่ได้ลำบาก อะไรนักหนา ผมก็เรียนที่ ประเทศไทย มาตั่งแต่เล็กจนโต รู้ดีมันเป็นยังไง
เด็กจะลอกการบ้านกัน รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ดี แต่ก็ห้ามมันไม่ได้หรอก ต้องยอมรับความจริง แต่คุณละทำอะไรอยู่

รู้ว่าตัวเองทำไม่ได้ แค่ลอกการบ้านเพื่อน เรื่องง่ายๆแค่นี้ ยังไม่ทำ ชีวิตนี้จะไปทำอะไรได้
หรือจะบอกว่า ตัวเองดีเลิศ ประเสริฐศรี เป็นคนดีเกินกว่าจะลอกการบ้านเพื่อนได้ อันนี้ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดละ

ใครบอก บาง รร หลักสูตรใหม่ สอบระหว่างเรียน ทุกคาบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ส่งอะมีโคตรน้อย ตกนะสิ -*-

DkTaP82
27th September 2011, 22:56
แม่ผมบอกว่า ผ่านเมื่อไหร่มันคือเรื่องแปลก.. 55

คำตอบโจทย์คณิตไม่มีไว้ให้ตอบถูก แต่มีให้ได้คิด.. ก็เหมือนชีวิต..หากไม่ก้่าวพลาดบ้างก็ไม่รู้ว่ามันก็มีผิด ก็เหมือนอนาคต หากไม่ตกไปข้างล่างก็มองไม่เห็นข้างบน.. แม่ผมบอกไว้งี้!

voonsenhot
27th September 2011, 23:10

เอ่อ เฉพาะโรงเรียนของคุณหรือป่าวครับ ตั้งเเต่มีหลักสูตรใหม่นี้สอบมากกว่าเดิมนะครับ:rtfm
ผมคนนึงละที่ตกเลข
เเถมเป็นเลขพื้นฐานด้วย บอกเเม่ไปตามตรงครับ อาจจะเกิดแผ่นดินไหวสักนิดที่บ้าน(เหมือนผม) ถ้าชอบภาษาก้เอาดีด้านภาษาสิครับ คงไม่มีใครเอาเรื่องยูเนี่ยน จำนวนจริง มาใช้ทำกับข้าวกินหรอกนะครับ
เเต่ก้อย่าตัดมันออกไปเลยล่ะ มันก้สำคัญในการทำเกรดเหมือนกัน:yes