PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เหตุการณ์]อยากเล่าเรื่องตอนเย็นของวันนี้ ที่โรงเรียนผม

ghost th
4th July 2014, 22:36
ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเเค่อยากมาเล่าให้ฟัง
วันนี้ผมกับเพื่อนพากันไปเก็บลําใยหลังโรงเรียน หญิง 2 ชาย 2(รวมผมด้วย)ตอนนั้นผมเห็นเพื่อนคนในห้องผมคนหนึ่ง(เป็นนักเรียน ไม่สิ นักเลงมากกว่า)ตอนนั้นผมไปหลบหลังกําเเพงระหว่างที่จะเดินต่อ เห็นเจ้านั่นปีนต้นไม้อยู่ผมตกใจมากตอนนั้นพวกผมตัดสินใจกลับ ตอนนั้นพวกผมก็คิดว่ามันต้องมาตีพวกผมเเน่ไม่ก็บอกครู(ไม่กลัวหรอกเเค่บอกครู เเต่กลัวเจอตีมากกว่า)ที่ผมสงสัยคือทําไมวันศุกร์ตอนเย็นผมกับเพื่อนต้องเจอเรื่องบางอย่าง:confused: วันศุกร์ก่อนเพื่อนบอกว่าเห็น ผีที่โรงอาหารตอนเล่นซ่อนเเอบ:o

diawnaja
5th July 2014, 12:01
เก็บลำไยนี่ศัพท์แสลงป่าวครับ หญิง2ชาย2

[Never]
5th July 2014, 15:16
เก็บลำไยนี่ศัพท์แสลงป่าวครับ หญิง2ชาย2

ก็ดึงเข้าไปได้เนอะ - -* ปล.หนุกมั้ยอะ =w=

Snop
5th July 2014, 15:18
อาจมีพลังลึกลับบางอย่างซ่อนอยู่ก้อเป็นได้

ghost th
5th July 2014, 21:55
ลําใยที่เอาไว้กินครับ

Guardian
5th July 2014, 21:58
ลําใยที่เอาไว้กินครับ

เก็บลำใย ญ 2 ช 2

ผมก็นึกไปนู้นน ไปหมดละ สมงสมอง 5555

skykkss
5th July 2014, 22:03
อ่านแล้วขำครับ แต่ไม่ได้คำ จขกท. นะ ขำคุณ dawnaja(คำแสลง)
#คิดไป่ด้ายยยยย

ปล.คนบอร์ดนี้เหมือนครอบครัวเนอะ ไม่โกรธผมนะครับ 555

black jack sdppd
5th July 2014, 22:23
มาผลักดันให้เก็บลำไยเป็นศัพท์แสลงใหม่ของไทยกันเถอะ
ผมมั่นใจว่าถ้าร่วมมือกันเราทำได้

"เก็บลำไย"
เจ้าของศัพท์ดั้งเดิม : ghost th
ผู้คิดค้นคำศัพท์ : diawnaja

fluckfrank
5th July 2014, 22:38
จขกท เป็นคนเหนือเปล่าครับ เพราะว่าคนเหนือชอบพูดกันแบบนี้ :o

qqweew
5th July 2014, 22:54
ใครไม่เข้าใจกระทู้นี้บ้าง?

ghost th
5th July 2014, 23:29
เอาง่ายๆหวังว่าจะเข้าใจ
"ผมกับเพื่อนเเอบไปเอาผลไม้หลังโรงเรียนครับ"
ใตรไม่เข้าใจประมาณนี้ เเล้วก็ไปเจอเรื่อง กลัวว่าวันจันทร์ คนที่ผมเห็นจะมาตีผมรึปล่าว

[Never]
6th July 2014, 03:54
เห้ยคุณพิมพ์มาแบบนี้ผมเริ่มไม่แน่ใจว่าคุณไปเก็บผลไม้จริงๆ หรือไปกินลำใยกันแน่ครับ
แล้วคนเค้ามาเห็นคุณตอนเก็บลำใย แล้วทำไมเค้าต้องตีคุณ ผมโครตงงเลยอะ เอาตรงๆเลย
คุณกับเพื่อนไป Yes (Man หนัง jim offlane ดีมากเลย) กันหรือยังไงเห้ย จะอ้อมค้อมทำไมเนี้ย งงนะเห้ย หรือเก็บผลไม้จริงๆแล้วผมคิดไปเอง

manglove
6th July 2014, 04:20
ตีมาก็สวนกลับดีกลัวอะไรลูกผู้ชายรึป่าว:rtfm

safekung
6th July 2014, 04:26
555 คือไปเก็บผลไม้ชนิดหนึ่งที่ชื่อว่าลำไยหลังโรงเรียนมีเพื่อนผู้หญิง2 และเพื่อนชาย 1 และแล้วมีนักเรียนในห้องนิสัยนักเลงปีนกำแพงข้ามมาเห็นเข้า มันก็เลยกลัวว่าเราจะไปบอกครู แต่กลับกันคุณก็กลัวว่ามันจะตีคุณเพราะคุณอาจจะบอกครูว่ามันโดดกำแพง

ถ้าเป็นเหตุการณ์นี้ คุณอย่าไปกลัวครับถ้ามันมาแหยมกับเรา บอกครูใหญ่ไปเลยแต่บอกด้วยว่ามันจะทำร้ายผมถ้าผมบอกครู นักเรียนนักเลงสมัยนี้กลัวว่า พ่อแม่ รู้ว่าตนเป็นอย่างไรครับ