PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวปfilehippoเปี่ยนไปโหลดโปรแกรมเสร็จแถมได้ไวรัสด้วยใครเคยเจอบ้าง

boontery
6th July 2014, 15:39
คือว่าเคยใช้มานานเหมือนกันเวปนี้แต้รู้สึกว่าตอนนี้เปลี่ยนไป เวลาโหลดโปรแกรมมันจะโหลดตัวโหลดเดอร์มาก่อนโหลดจริง จากนั้นจะได้โปรแกรมจริงพรัอมติดตั้งไวรัสมาด้วย
แถมยังลงโปรแกรมแถมมาให้ด้วยคือโปรแกรม 555 ชื่อก็แปลกแล้วอ่ะ พอลงเสร็จโปรแกรมแสกนไวรัส kaspersky แจ้งว่าไฟร์ติดตั้งเป้นไวรัส
ถ้าใครรู้แล้วขอโทษที สำหรับใครยังไม่รู้ก็ระวังให้ดีๆนะครับ คอมจะเดี้ยงเอา โปรแกรมที่ลองโหลดคือ utorrentครับ มีใครอยากลองโหลดดูบ้างครับว่าเป็นไวรัสจริงป่าว

wanchanakat
6th July 2014, 15:44
ไวรัส .exe ตอนเข้าไปมันโหลดให้เอง วิธีเเก้กดยกเลิกไปก่อนเเล้ว โหลดโปรแกรมที่ต้องการ