PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่องSecondLife เกมจำลองชีวิต

A_nato
6th July 2014, 17:01
ใครเคยเล่นหรือเล่นอยู่บ้าง นอกจากไปยืนจ้อง voodoo sploder กับเต้นเอาBonus
อาชีพอื่นๆเขาทำกันยังไงหว่า? พวกDJ เต้นเซ็กซี่ๆ อะไรพวกนั้นอะ หรืองานรับจ้างอื่นๆมีไหมอ่า ใครรู้บอกทีเน้อ บอร์ดของ thaisecondlife ร้างไปละ - -"

vhanvhay22
7th July 2014, 03:44
ถ้าเมื่อก่อนที่ผมเล่นก็เห็นจะมี DJ เปิดเพลงตามสถานที่เที่ยวครับ แล้วก็จะมีคนมาฟัง เต้นเซ้กซี่นี้ผมไม่รู้
งานรับจ้างอื่นๆสมัยผมที่เคยทำก็เป็น พนักงานขายของครับ ร้านขายรูปติดผนัง และก็ ร้านขายเสื้อผ้า อาชีพอื่นๆที่เคยเห็นก็มีเยอะครับแต่ส่วนใหญ่จะเป็นงานออกแบบ เช่น ออกแบบอาคาร-สถานที่ (บ้าน,ร้านค้า,ที่ท่องเที่ยว) ออกแบบเสื้อผ้า (ไปฝากขายตามร้านที่เป็นสไตล์เดียวกัน) , ออกแบบเฟอร์นิเจอร์ของตกแต่ง (ตัวนี้จะเห็นเยอะครับเพราะส่วนใหญ่ สถานที่ต่างๆบางทีก็หาเฟอร์นิเจอร์สวยๆไปลงเหมือนกัน) แต่เดียวนี้ไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้างแล้วครับเพราะเลิกมาสักพักแล้ว