PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซี่ซั่นนี้ดูเรื่องอะไรบ้าง

liger0000
6th July 2014, 20:30
นอกจาก Sword art online SS2(GGO คิริโตะดุ้น) อีกเรื่องก็personaที่เหลือยังไม่รู้จะดูอะไรเลย เรื่องอื่นนี้ แต่ละอัน Glasslip ปวดตับมาแต่ไกล Tokyo Ghoul มาแนวนี้ถึงไม่ได้มีบ่อยๆแต่ไม่ไหวอะ
เรื่องอื่นไม่รู้เลย Rail Warโทษทีผมป่วยเรือ ชอบรถถัง ไม่ได้ป่วยรถไฟ หรือเซเลอร์มูนฉายซ้ำ

ปล.กุจะดูเรือ กุจะดูkancolle กุจะดู Burnning loveeeee(ทำเสียงแปดหลอดแบบคองโกเดส) แต่ยังไม่มีกำหนดฉาย เราไม่เอาเซเลอร์มูล(ฉายซ้ำ) เราจะเอาเรือ

deathwhisper123
6th July 2014, 20:40
Rail Wars กับ Tokyo Ghoul ครับ ซีนี้ผมดูแค่สองเรื่องนี้เท่านั้น เสียว ๆ ว่าจะโดนโรสเก็บไปไหม (ใจอยากให้ Dex หรือ Tiga LC ไปมากกว่า) :sweat

Noname1
6th July 2014, 21:42
ดูเฉพาะเรื่องที่มี พระเอก + นางเอก เรื่องไหนมีก็ดู****ทุกเรื่องอะครับ 555

เรื่องไหนมีแต่ ญ ก็ไม่ค่อยอยากดูเท่าไหร่

saskill
6th July 2014, 21:53
ดูเฉพาะเรื่องที่มี พระเอก + นางเอก เรื่องไหนมีก็ดู****ทุกเรื่องอะครับ 555

เรื่องไหนมีแต่ ญ ก็ไม่ค่อยอยากดูเท่าไหร่
คิดเหมือนกันเลย
เรื่องไหนมีแต่ ช ก็ไม่ดูเหมือนกัน

sarayou
6th July 2014, 22:08
ผมก็เหมือนกันเรื่องไหนมีแต่ผู้ชายกับมีแต่ผู้หญิงจะไม่ดูว่าไปแนวนี้ก็มาหลายเรื่องเลยนะปีนี้

wpspo2499
7th July 2014, 02:00
ส่วนตัวผมดูทุกเรื่องครับ ทุก SS จะไม่มีแม้แต่เรื่องเดียวเลยที่ไม่ดู :o ชอบทุกแนวชอบสุดๆ 2 อย่าง จิตๆดิบ ๆ กับ Love ๆ :D

ปล. 2 SS ที่ผ่านมายังดูไม่หมดเลย นี้ SS ใหม่มาแล้วก็หนักใจสุดๆ ของเก่า 40-50เรื่องได้มั้ง ตามภาพเลย *--* มีอีกหน้าของ SS นี้ทุกเรื่องกำลังไล่เก็บตอนที่ 1 อยู่
http://upic.me/i/4k/55untitled.png (http://upic.me/show/51761415)

hunkacer
7th July 2014, 02:21
นอกจาก Sword art online SS2(GGO คิริโตะดุ้น) อีกเรื่องก็personaที่เหลือยังไม่รู้จะดูอะไรเลย เรื่องอื่นนี้ แต่ละอัน Glasslip ปวดตับมาแต่ไกล Tokyo Ghoul มาแนวนี้ถึงไม่ได้มีบ่อยๆแต่ไม่ไหวอะ
เรื่องอื่นไม่รู้เลย Rail Warโทษทีผมป่วยเรือ ชอบรถถัง ไม่ได้ป่วยรถไฟ หรือเซเลอร์มูนฉายซ้ำ

ปล.กุจะดูเรือ กุจะดูkancolle กุจะดู Burnning loveeeee(ทำเสียงแปดหลอดแบบคองโกเดส) แต่ยังไม่มีกำหนดฉาย เราไม่เอาเซเลอร์มูล(ฉายซ้ำ) เราจะเอาเรือ

Persona ภาคไหนหรือท่าน ผมดูล่าสุดภาค 4 เมื่อปีที่แล้วมั้ง ปีนี้มีภาคใหม่ด้วยเหรอครับ (อยากรู้ ติดใจ 5555)

kurolykan
7th July 2014, 02:28
ช่วงนี้รู้สึกว่าเด็กบ้านนอกมาแรง ถูกใจผมล่ะนะ เรื่อยๆดี

จบจาก Non Non Biyori ก็ดูเหมือนผมจะมาติด Bakaramon ซะอย่างงั้น ส่วน บ้านผีปอบโตเกียว ตอนแรกน่าติดตามดีแลดูเนื้อเรื่องคงไม่ยืดยาด ก็หวังว่าจะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆแหละครับ ส่วนภาคมังงะ ผมค่อนข้างปลื้มล่ะนะ

liger0000
7th July 2014, 11:27

ไม่เหมือนผมเรื่องไหนที่เป็นหญฺิงล้วนชอบดู ส่วนเรื่องไหนมีตัวผู้เป็นพระเอก ต้องดูก่อน ถ้าหน้าโง่ๆ ขายฮาเร็ม ผมไม่ดูเลย เมะจะดีไม่ดี มันต้องดูที่ตัวเอกคับ เพราะตัวนั้นหละจะเป็นตัวดำเนินเรื่องเลย
ยกตัวอย่าง3เรื่อง
1.code geass 2.Steins Gate 3.to aru kagaku no index 4.To love lu

1กับ2 ส่วนใหญ่จะสนุก เนื้อหาดีไม่งี่เง่า พระเอกสมกับ ควรเรียกว่าพระเอก เช่นคุณกิน หรือโอคาเบะ ส่วน3.พอดูไหวทนๆดูไป พระเอกเหมือนแค่ตัวเล่าเรื่อง 4.อันนี้ขายนม ขายฮาเร็ม ผมไม่ดูจริงๆนะ พระเอกควายนี้ยิ่งไม่ดู เช่นบักชู guilty crown ไม่ไหวจริงๆ ขนาดเมะซีเรียสนะ ธีมคล้ายๆ code geass แต่พระเอก2คนสร้างความแตกต่างได้เยอะมาก

bigrst
7th July 2014, 11:32
ผมรอ Love stage นะฮ้า หึหึหึๆๆๆ

CanDiiZ
7th July 2014, 11:38
JoJo (อันนี้ปักหลักเลย -0- ยังไม่จบ มาได้ประมาณเกือบครึ่งนึงภาคนี้แล้ว)

Tokyo Ghoul

SAO2

มีเพิ่มอีกแหละ ตัดสินใจอยู่ รอดูตอน 1 แต่ละเรื่องก่อน ไม่ค่อยไว้ใจ PV -_-+

bube
7th July 2014, 13:15
Glasslip SAO2 Aldnoah.Zero แค่นี้พอละ 5555

Johnniehut
7th July 2014, 16:33
อาคาเมะ อวยเป็นตาย

ป่วยเรือภาคเมะ

ปอปโตเกียว

ไซร้โค้ง-ผ่าน

HIMEGOTO

เฟท/อิริยา

BLACK ROCK
7th July 2014, 17:15
Tokyo Kushu ผีปอบโตเกียว
Akame ga kiru! อาคาเมะ เคะสังหาร
Fate/Kaleid Liner Prisma-Illya 2wei! (ไม่พลาดหรอกครับ:o)
Himegoto
ยามิชิไบบบบบบ
Sword Art Online II ดาบศิลปะออนไล2
Glasslip
Re: Hamatora
Sailor Moon Crystal
Seirei Tsukai no Blade Dance
Yama no Susume 2
Argevollen
Psycho-Pass 2
Rail Wars!
Locodol
Tokyo ESP
Rokujouma no Shinryakusha!?
Aldnoah.Zero
Barakamon

ปล. ผมดูหมดเหละครับ ยกเว้น LOVE STAGE!! กับ เมะวายอื่นๆ เช่น Free! :o

sarayou
7th July 2014, 17:19
Free!ดูตอนแรกของ ss1 ตอนเดียวแล้วไม่ดูอีกเลยทำใจดูไม่ได้จริงๆ

osutaiko
7th July 2014, 17:36
ผมมีเก็บไว้ 40-50เรื่อง โดน Format เครื่องเหลือ อยู่ไม่กี่เรื่อง// ช่วงนี้กูรอแต่ GGO อย่างเดียว

assassimer
7th July 2014, 17:42
ดูทุกเรื่อง ประนาณว่าลองดูๆไปก่อน ไม่นุกก็เลิก

oheechul
16th July 2014, 08:31
เซเลอมูนค่ะ ฉบับรีเมค >< กับ love stage >///<

zantozz
16th July 2014, 08:55
No game No life SS2 . . . . . . . . อ้าวยังไม่มี

SilentZ
16th July 2014, 09:08
ส่วนตัวผมตามเก็บเกือบทุกเรื่องนะ ส่วนเรื่องจะดูไม่ดูก็แล้วแต่เวลาว่างละครับ :)