PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เน็ตหอสุดจะทน พอมีวิธีติดเน็ตใช้เองได้มั้ยครับ ?

adisakboot
7th July 2014, 00:13
คืออยู่หอพักของเครือมหาวิทยาลัยจะทำงานเล่นเกมก็ต้องมานั่งด่าทุกวัน อารมณ์เสีย และเสียสุขภาพจิตมากๆครับ
เลยอยากถามว่าพอจะมีวิธีติดเน็ต หรือ ที่สามารถติดโดยไม่ต้องเดินสายได้มั้ยครับ

safekung
7th July 2014, 03:53
จกขท. อยู่หอ ตกเดือนเท่าไหร่ครับ ผมว่าติดเน็ต 3 G เลยดีกว่า

Synler
7th July 2014, 04:00
เน็ตหอในนี่ -*- เกินคำบรรยาย ไม่สามารถทำงาน เล่นเกม หรือแม้แต่ท่องเว็บได้เลย

neobleak
7th July 2014, 04:21
คิดว่าปัญหาหลักๆคือbit torrentนะครับ ห้องนึ่งแอบเปิดห้องที่เหลือก็แทบจะเปิดเว็บไม่ขึ้น

liberate01
7th July 2014, 04:44
ผมไม่ได้อยู่หอแฮะแต่มันติดเน็ตใช้เองได้ไม่ใช่หรอครับติดเองจ่ายกันเองไม่มีใครแย่งดีกว่านะ

kiraraoo
7th July 2014, 05:05
ผมใช้ แอร์การ์ด ทรู เอช กับโปรไม่จำกัด 7 วัน 69 บาท ความเร็ว 384Kbps ตลอดครับเลย เวลาจะเล่นเกม hon, Dota2, cs go, fifa online 3 เล่นrankingเล่นลื่นไม่มีแลคเลยครับ

ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเน็ตหอที่มหาลัยทั้งๆที่ดูหนัง โหลดเกม โหลดหนังav โคตรจะเร็ว แต่เวลาเล่นเกมออนไลน์แล้วกระตุกมากเลย จนต้องหันไปใช้ แอร์การ์ด เล่นเกมโดยเฉพาะเลย

ONE OK ROCK
7th July 2014, 05:18
ผมใช้ แอร์การ์ด ทรู เอช กับโปรไม่จำกัด 7 วัน 69 บาท ความเร็ว 384Kbps ตลอดครับเลย เวลาจะเล่นเกม hon, Dota2, cs go, fifa online 3 เล่นrankingเล่นลื่นไม่มีแลคเลยครับ

ผมเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเน็ตหอที่มหาลัยทั้งๆที่ดูหนัง โหลดเกม โหลดหนังav โคตรจะเร็ว แต่เวลาเล่นเกมออนไลน์แล้วกระตุกมากเลย จนต้องหันไปใช้ แอร์การ์ด เล่นเกมโดยเฉพาะเลย

หืมเน็ต ซิม แอร์กาดร์ ทรูมูฟ 7 วัน 69บาท ได้ความเร็วแค่ 384Kb เล่นเกมออนไลน์ได้ด้วยหรอครับ ปกติ 384kb โหลดyoutubeแบบ 240P ยัง อืดลำบากซะ!!!:sweat

kiraraoo
7th July 2014, 05:39
หืมเน็ต ซิม แอร์กาดร์ ทรูมูฟ 7 วัน 69บาท ได้ความเร็วแค่ 384Kb เล่นเกมออนไลน์ได้ด้วยหรอครับ ปกติ 384kb โหลดyoutubeแบบ 240P ยัง อืดลำบากซะ!!!:sweat

ผมแค่แนะนำที่เน็ตกากๆถูกๆใช้เฉพาะเล่นเกมครับกับเข้าเว็บครับ อย่าไปพูดถึงเรื่องดูyoutube ดูหนังโป็เลยครับความเร็วกากๆก็รู้ๆกันอยู่มันทำไม่ได้

beskes001
7th July 2014, 06:42

จะบอกไรให้ครับ เล่นเกมมันใช้ความเร็วเน็ตน้อย ถึงน้อยมากๆ แลคไม่แลค อยู่ที่ปิงครับ

เมื่อก่อนผมก็ใช้แอร์การ์ดเล่นครับ ไม่มีกระตุก ไม่มีแลค เน็ตวิ่ง 7kb/s ยังเล่นได้เลย ไม่ได้โม้น่ะครับ ไม่เชื่อลองเลยครับ ถ้าเล่นไม่ได้ให้เอาตีนถีบหน้าเลยท่าน

adisakboot
7th July 2014, 12:33
ผมไม่ได้อยู่หอแฮะแต่มันติดเน็ตใช้เองได้ไม่ใช่หรอครับติดเองจ่ายกันเองไม่มีใครแย่งดีกว่านะ
ยากติดยุครับแต่ถ้าเราติดแล้ว อุปกรณ์มันจะตกเป็นของหอนะสิแล้วอีกอย่างเรืองคู่สายด้วยผมเลยอยากได้ที่มันเครื่อนย้ายได้ด้วยครับแบบว่าเวลาย้ายหอหรือเรียนจบก็เอากลับบ้านไปด้วยปะมานนี้ครับ

OsxiLliu
7th July 2014, 12:42
Ping คือโปรแกรมที่เป็นเครื่องมือเกี่ยวกับเครือข่ายคอมพิวเตอร์ ใช้ทดสอบว่าโฮสต์ปลายทางได้เชื่อมต่อกับระบบไอพีอยู่หรือไม่ โปรแกรม Ping ทำงานโดยการส่งข้อมูล ICMP ประเภท "echo request" ไปยังโฮสต์เป้าหมาย และรอคอยการตอบรับเป็นข้อมูล "echo response" กลับมา Ping สามารถประมาณเวลาเดินทางโดยเฉลี่ยของข้อมูลไปกลับ โดยคำนวณจากช่วงเวลาและอัตราเร็วในการตอบรับ เป็นหน่วยมิลลิวินาที และอัตราการสูญเสียข้อมูลระหว่างโฮสต์เป็นเปอร์เซ็นต์

puay
7th July 2014, 12:58
tot ที่มันใช้กล่องเป็นตัวรับสัญญาณไม่ต้องเดินสายโทรศัพท์........แต่ผมไม่รู้ว่าจะติดแบบนี้เจ้าของหอต้องเซ็นยินยอมหรือป่าว-..-

Innes
7th July 2014, 20:16
ผมก็ใช้เนตแบบ คห.6 เล่นเกมได้ ยูทูปช้าหน่อย แต่ก็นะดีกว่าไม่มีเนตใช้ ส่วนที่ถามว่าเล่นเกมออนไลน์ได้มั้ย ผมตอบเลยว่าได้ เพราะผมก็ใช้เล่นอยู่

best147147
7th July 2014, 20:27
ตัดเน็ตผิดกฎหมายนะคร้าบบบบ อย่าทำจะดีกว่าาาาา