PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพราะอะไรถึงต้องมี The Last of Us: Remastered?

wataruzz
7th July 2014, 22:24
เพราะอะไรถึงต้องมี The Last of Us: Remastered?

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/11/the-last-of-us.jpg

เคยสงสัยไหมว่าเหตุใด Sony ถึงตัดสินใจเข็น The Last of Us: Remastered ออกมาทั้งที่เกมก็มีอยู่ในเครื่อง PlayStation 3 และทำรายได้ยอดขายรวมไปถึงเสียงตอบรับเชิงบวกมา
อย่างถล่มทลายแล้วแต่กระนั้นดูเหมือนว่าทาง Sony เองก็ยังมั่นใจว่าเจ้าของเครื่อง PlayStation 4 ก็ต้องรู้สึกอยากลองเกมระดับมาสเตอร์พีชของค่าย Naughty Dog เกมนี้แน่นอน
ข้อมูลนี้มาจากปากของ Josh Walker ตำแหน่ง product manager ของทาง Sony Computer Entertainment Europe ที่ได้บอกกับทาง MCV (http://www.mcvuk.com/news/read/huge-proportion-of-ps4-owners-are-yet-to-play-the-last-of-us-says-sony/0134967) ว่า
“The Last of Us ถือว่าเป็นเกมที่สำคัญที่สุดของเครื่องคอนโซลรุ่นก่อน ซึ่งได้รางมาแล้วนับไม่ถ้วน มันอาจไม่ค่อยแฟร์เท่าไหร่ต่อแฟนเกมหน้าใหม่ที่ยังไม่เคยเล่นเกมแบบนี้มาก่อน”
พร้อมยังกล่าวต่ออีกว่า “เราได้สำรวจข้อมูลของ PSN และสามารถเห็นได้ว่ามีสัดส่วนขนาดใหญ่ของผู้เล่นเครื่อง PlayStation 4 ที่ยังไม่เคยเล่น The Last of Us มาก่อน”
นอกจากนั้นแล้วทาง Sony ยังเผยข้อมูลมาอีกด้วยว่านับตั้งแต่เกม The Last of Us แทบจะเป็นเกมสามัญประจำเครื่องที่ต้องมีให้ได้บนเครื่อง PlayStation 3
บวกกับข้อมูลก่อนหน้านี้ที่บอกว่าเจ้าของเครื่อง PlayStation 4 จำนวนมากไม่เคยเล่นเกมที่ว่านี้มาก่อน จึงระบุได้เลยว่ากลุ่มลูกค้าเหล่านี้จะมาจากฝั่ง Microsoft
และ Nintendo หรือแม้แต่การเข้ามาสัมผัสวีดิโอเกมครั้งแรกก็มีส่วนเช่นกัน
The Last of Us: Remastered คือเกมฉบับอัพเกรดที่จะลงให้กับเครื่อง PlayStation 4 ที่มีความละเอียดขณะเล่น 1080p และอาจเป็นไปได้ว่าจะรันที่ 60fps อีกทั้งยังมาพร้อมกับ
DLC ของเครื่อง PlayStation 3 โดยเกมนั้นมีกำหนดการปล่อย 29 กรกฏาคม 2014 ครับ

http://youtu.be/AaOWRvmtEFQ

Credit
http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/09/juropy-logo-low-hd.png

alonedevil
7th July 2014, 22:36
ผมมี PS3 มา 4 ปีไม่เคยเล่น Uncharted แต่เป็นแฟน God Of War และกำลังจะซื้อ Uncharted Boxset ที่จะขายมัดรวมทุกภาค ส่วน Last Of us จะซื้อหลายรอบละ
ติดนู้นติดนี้ไม่ได้ซื้อซะที จนสุดท้ายผมได้ PS4 มา คงได้เวลา ซื้อ Last of Us แล้วหละ

SlimZ
7th July 2014, 22:44
น่าสนใจ :gamer

ktrisakul
7th July 2014, 22:57
เพราะเราจะได้เสียเงินเพิ่มน่ะ เส่

somhoza406
7th July 2014, 22:59
ขนาดใน ps3 ภาพอย่างสวย
แล้วกะไรกับ ps4 คงสวยโฮก

manglove
7th July 2014, 23:22
สงสัยต้องถอย ps4 มาเล่นเกมส์ exclusive แล้วละ :gamer

DeathAngeL
7th July 2014, 23:37
เพราะขายได้ครับ

Vichey
7th July 2014, 23:58
จบไป 6 รอบ อิ่มละ

GuY_NoOpPeR
8th July 2014, 00:09
The Last of Us: Remastered มาลง PC สิผมถึงจะตื่นเต้น:dance

Sushi
8th July 2014, 01:00
ไม่ค่อยสนพวกRemasteredอ่ะ สนแต่Remake

Kyosuke Ayame
8th July 2014, 01:09
เงินในมือมันสั่นพรึบๆ กำลังเก็บเงินซื้อ PS4 อยู่รอ The Last ด้วยเลยก็แล้วจัดใน Ps3 ไปแล้วว่าสวยแล้วนะอยากสัมผัสใน PS4 บ้าง

sirisuk008
8th July 2014, 01:32
อยากให้มีโหลด demo ซักฉากนึงมาให้ลองก่อนซื้ออ่า จะได้รู้ว่ามันต่างกับ ps3 มากพอที่จะซื้อใหม่หรือเปล่า !!

excess
8th July 2014, 08:12
ซื้อ PS3 มาไม่ได้เล่น Uncharted Series + The Last of Us ก็เหมือนไม่ได้ซื้อมา

linker19191
8th July 2014, 09:02
อยากให้มีโหลด demo ซักฉากนึงมาให้ลองก่อนซื้ออ่า จะได้รู้ว่ามันต่างกับ ps3 มากพอที่จะซื้อใหม่หรือเปล่า !!
ก็อธิบายง่ายๆ ของ PS3 Resolution 720p 30 fps
PS4 $Resolution 1080p 60fps
และใน ps4 นั้น จำนวนโพลีก้อนตัวละครและฉากต่างๆจะมากกว่าของ ps3 ถึง 3 เท่า (โพลีก้อนหมายถึงจำนวนที่ใช้สร้างตัวละคร 3D ซึ่งยิ่งเยอะจะแสดงว่ามีความละเอียดมาก)
คือง่ายๆ นึกถึง cutscene ใน ps3 สวยแบบไหน แต่แค่ตัวเกมส์ปกติใน ps4 จะสวยเท่า cutscene ใน ps3 เลย

ridermaster
8th July 2014, 09:33
The Last of Us: Remastered มาลง PC สิผมถึงจะตื่นเต้น:dance

ก่อนอื่นเลยนายต้อง "ตื่น" ก่อน
พอๆกับฝันให้โปเกมอนมาลงPSVITA หรือฝันให้GOD OF WARลงWii U

BoonTew
8th July 2014, 09:53

เป็นงั้นจริงผมคงดีใจสุดๆ เปิดเหล้าฉลองเลย แต่คงเป็นไปไม่ได้ของรักของหวง Sony เค้า แต่ก็นะคนเรามีสิทธิ์จะหวัง

แต่เพราะมี The Last of Us : Remastered ความอยากได้ PS4 เลยเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย (เก็บเงินพลาดมาสามรอบจะถอดใจแล้ว)

OhyeahH
8th July 2014, 10:02
เป็นเกมเเรกที่ผมพรีออเดอร์เลย 55 ตอนนี้กำลังกลับมาเล่นเก็บเเพลตอยู่:o:o

*[B]ig[G]un!!
8th July 2014, 10:43
น่าเล่นดีจริง :gamer

Aries_Palmme
8th July 2014, 11:42
รีมาสเตอร์เอาตังเพิ่ม เเต่ส่วนตัวก็ชอบนะ เเต่ตอนจบไม่พีคเท่าไหร่ 555

omesbooks
8th July 2014, 12:58

รอ EMU ps3 ps4 แล้วเล่นใน EMU เอาจะมีหวังกว่าครับ แต่ถ้าหวังให้มันลง PC เลยรอยันชาติหน้านู่นอ่ะครับ

mildearth
8th July 2014, 15:14
the last of us:remaster,the last of us 2,GTA V,GTA VI,Uncharted 4 และอีกหลายเกมส์ในอนาคต ท่านไม่ต้องกังวลเรื่องสเปค แค่ใส่แผ่นปุ๊บท่านก็จะได้รับประสบการณ์อันล้ำค่า โอเคนะว่าทำไมps4ควรมีไว้ที่บ้าน

manglove
8th July 2014, 15:26
the last of us:remaster,the last of us 2,GTA V,GTA VI,Uncharted 4 และอีกหลายเกมส์ในอนาคต ท่านไม่ต้องกังวลเรื่องสเปค แค่ใส่แผ่นปุ๊บท่านก็จะได้รับประสบการณ์อันล้ำค่า โอเคนะว่าทำไมps4ควรมีไว้ที่บ้าน

ไม่ใส่แผ่นได้ไหมแบบโหลดตัวติดตั้งจากระบบแบบ streme ได้ไหมครับ พอดีหน้าถอย ps4 มาซักเครื่องจังไว้เล่น พวกเอ็กคูซีพ
ปล.อยากเล่น god of ware มันจะลง ps4 ไหมนะ

mildearth
8th July 2014, 16:28
ไม่ใส่แผ่นได้ไหมแบบโหลดตัวติดตั้งจากระบบแบบ streme ได้ไหมครับ พอดีหน้าถอย ps4 มาซักเครื่องจังไว้เล่น พวกเอ็กคูซีพ
ปล.อยากเล่น god of ware มันจะลง ps4 ไหมนะ

แบบดิจิตอลดาวน์โหลดก็มีครับจะใช้บัตรเครดิตหรือpsn cardก็แล้วแต่จะสะดวกเลยครับแถมตอนนี้มีpsn cardของไทยแล้วด้วยในราคา1000บาทถ้าจะเล่นออนไลน์ก็สมัครplusไว้คนออนไลน์ในps4เยอะแน่นอนเล่นgta onlineหรือเกมส์อื่นแบบมันส์สุดติ่งก็ไปเลยทีเดียวแถมบางเดือนแจกเกมส์เจ๋งๆให้เล่นกันฟรีๆก็มี อิอิ ถ้าgod of war ไม่ลงให้มาถีบหน้าผมได้เลยครับยังไงก็ต้องเอามาremasterแน่นอน

jackkerrr
8th July 2014, 17:07
รอ EMU ps3 ps4 แล้วเล่นใน EMU เอาจะมีหวังกว่าครับ แต่ถ้าหวังให้มันลง PC เลยรอยันชาติหน้านู่นอ่ะครับ

ประมาณปี 2500 อ่ะครับ EMU ps4

SCP
8th July 2014, 18:13
ต้องมีเพราะคุณมิงช็อตอยู่ไงฮะSONY
คุณมิงก็เลยต้องหาเเดกกับของเก่า

bloodtea
8th July 2014, 23:05
ชาว PS4 สบายเลย ว่าแต่ชาว PC นี้จะได้เล่นกับเค้าไหมหน้อ

Aries_Palmme
9th July 2014, 18:13
ชาว PS4 สบายเลย ว่าแต่ชาว PC นี้จะได้เล่นกับเค้าไหมหน้อ

จะเล่นได้ไง ก็ไม่ได้ลง PC นิ ....