PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การเร่งความเร็วการดาวน์โหลดจาก FireDrive ถ้ารู้ก็ข้ามไปไม่ว่ากันครับ

Paneons
7th July 2014, 23:36
เนื่องจากเดี๋ยวนี้ นักอัพโหลดเกมเขานิยมอัพลง FireDrive กันก็เยอะ เพราะมันอัพเป็นPart เดียวได้ขนาดไฟล์ใหญ่ วันนี้ผมเลยเอาวิธีเพิ่มความเร็วมาบอกกันตามนี้เลยครับ

ดาวน์โหลดไฟล์ PDFได้จาก
ลิงค์นี้สนับสนุนผลงานผม http://adf.ly/q8zzv
ลิงค์นี้ไม่ได้ครอบครับ http://www.mediafire.com/download/uwy5tct39h0h7nk/Speed+up.pdf

ฉบับแก้ไขตามคำแนะนำของท่าน vgfgff และกฏบางประการของเวป jokergameth

abiliz
7th July 2014, 23:46
ฮั่นแน่! ครอบลิ้งค์ซะด้วย

SalaseNs
7th July 2014, 23:49
จะแนะนำอะไรนี่ต้องครอบลิ้งกันหมดเลยนะครับ แหม่

Paneons
7th July 2014, 23:56
นิดนึงอะครับ อย่าว่ากันเลยเนาะ เหอะๆ:dance

Kyosuke Ayame
8th July 2014, 00:06
http://www.thaizeed.net/bbs/thread-25423-1-1.html คุณได้คลิกจากผมไปแต่ก็จะไม่ได้จากคนอื่นอีกเลย

อย่ามาครอบลิ้งไร้สาระครับจะแนะนำอะไรก็แนะนำไปเลย

vgfgff
8th July 2014, 00:33
ถ้าจะครอบลิงค์ให้รวบรวมข้อมูลมาเยอะเลยครับ แล้วท่านไปรวมไว้ในไฟล์ PDF หรือ word แล้ว upload ครอบลิงค์ให้คนอื่นดาวน์โฆลดก็ OK ครับ แต่ข้อมูลต้องแน่นจริงๆ
หรือแก้ปัญหาง่าย
สมมติแนะนำเรื่องซักเรื่อง

ลิงค์ธรรมดา แปะ ไม่ครอบลิงค์

หรือต้องการสนับสนุนผู้หาข้อมูล
(ครอบลิงค์ไว้)
adf.ly หรือเว็บครอบลิงค์อื่นๆ

Paneons
8th July 2014, 00:33
เห้อ ผมกะแล้วว่าต้องโดน แค่ลิงค์เดียวก็เอากันใหญ่ ที่ผมกล้าครอปโดยไม่อาย เพราะ ผมตั้งกระทู้ต้นนั้นด้วยตัวเองไม่ได้ก๊อปใครมาถึงจะเป็นความรู้เก่าก็เหอะ ต่างจากพวกที่เอาลิ้งค์ชาวบ้านเขาไปครอบมาเป็นของตัวเอง คืออยากหาผลประโยชน์จากผลงานตัวเองก็ผิด = = (นี่เป็นการครอปครั้งแรก ลิ้งค์แรกในชีวิตผมเลยนะนิ และคิดไว้แล้วว่าต้องเป็นงี้) ไม่เปนไรครับ โทดแล้วกันที่มันทำให้คนอื่นลำบากมาก
งั้นช่วยแนะนำผมหน่อยได้ปะครับว่าผมควรครอปลิ้งค์อะไรดี เกมส์เขาก็มีขาใหญ่ขาโจ๋เป็นเจ้าพ่อCenterไปแล้ว หนังxก็เสื่อมเกิน เพลงก็โหลดกันกระหน่ำจาก4-share หรือ youtube ก็ยังได้ ใครมีลู่ทางดีๆกว่านี้ก็แนะนำละกันครับ ปล.ผมไม่โกรธใครครับ :cool:

vgfgff
8th July 2014, 00:35
เห้อ ผมกะแล้วว่าต้องโดน แค่ลิงค์เดียวก็เอากันใหญ่ ที่ผมกล้าครอปโดยไม่อาย เพราะ ผมตั้งกระทู้ต้นนั้นด้วยตัวเองไม่ได้ก๊อปใครมาถึงจะเป็นความรู้เก่าก็เหอะ ต่างจากพวกที่เอาลิ้งค์ชาวบ้านเขาไปครอบมาเป็นของตัวเอง คืออยากหาผลประโยชน์จากผลงานตัวเองก็ผิด = = (นี่เป็นการครอปครั้งแรก ลิ้งค์แรกในชีวิตผมเลยนะนิ และคิดไว้แล้วว่าต้องเป็นงี้) ไม่เปนไรครับ โทดแล้วกันที่มันทำให้คนอื่นลำบากมาก
งั้นช่วยแนะนำผมหน่อยได้ปะครับว่าผมควรครอปลิ้งค์อะไรดี เกมส์เขาก็มีขาใหญ่ขาโจ๋เป็นเจ้าพ่อCenterไปแล้ว หนังxก็เสื่อมเกิน เพลงก็โหลดกันกระหน่ำจาก4-share หรือ youtube ก็ยังได้ ใครมีลู่ทางดีๆกว่านี้ก็แนะนำละกันครับ ปล.ผมไม่โกรธใครครับ :cool:

แนะนำไปแล้วนะครับ ทำ 2 ลิงค์ ครอบ กับ ไม่ครอบ ให้คนเลือกกดครับ
ปล. ไม่ได้ว่านะ ก็ไม่ออกล่ะ ว่ากระทู้นั้นตั้งเอง
หมายเหตุ เข้าเว็บไม่ได้ + คลิกให้แล้วครับ

Paneons
8th July 2014, 00:36
อ่อ อีกอย่าง ถ้าจะครอบลิงค์ให้รวบรวมข้อมูลมาเยอะเลยครับ แล้วท่านไปรวมไว้ในไฟล์ PDF หรือ word แล้ว upload ครอบลิงค์ให้คนอื่นดาวน์โฆลดก็ OK ครับ แต่ข้อมูลต้องแน่นจริงๆ
หรือแก้ปัญหาง่าย
สมมติแนะนำเรื่องซักเรื่อง

ลิงค์ธรรมดา แปะ ไม่ครอบลิงค์

หรือต้องการสนับสนุนผู้หาข้อมูล
(ครอบลิงค์ไว้)
adf.ly หรือเว็บครอบลิงค์อื่นๆ
ขอบคุณคำแนะนำจาก vgfgff ครับ อย่างนี้สิ สังคมจะได้พัฒนา แหะๆ :)

wanloveea
8th July 2014, 02:03
ผมไม่รู้ ผมไม่สน 5 วิ ผมรอได้

Paneons
8th July 2014, 11:56
ขอบคุณทุกคำแนะนำและทุกความคิดเห็นครับ

Paneons
9th July 2014, 05:42
ผมไม่รู้ ผมไม่สน 5 วิ ผมรอได้ ขอบคุณครับ แหะๆ