PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนคนที่รักทดสอบครับว่าจะเป็นแฟนได้รึเปล่า

stang19612
10th July 2014, 10:59
ขอเกริ่นก่อนน่ะครับเรื่องยาวมาก
เรื่องคือเราน่ะเป็นเพื่อนกันมาได้ 5 ปีแล้ว แล้วในกลุ่มเพื่อนของผมก็เป็นผู้หญิงหมดเลยประมาณ 7 คน ปีแรกมีแค่3คน ตลอดเวลาที่ผ่านมาผมก็มีเขาเนี้ยแหละครับเป็นเพื่อนสนิท แต่อย่าพึ่งๆ

ประเด็นคือ 4 ปีที่ผ่านมาผมไม่ได้ชอบเขาเลยน่ะครับ หรือผมชอบแต่ไม่รู้ตัวเองก็ไม่รู้ เพราะตอน ปีแรกๆผมมีแฟน แต่ผมก็สนิทกับเพื่อนคนนี้เหมือนเดิมอ่ะครับ ตอนนั้นมีปัญหาเยอะมาก พอเลิกกับแฟน

ก็สนิทกับเพื่อนคนนี้เหมือนเดิม มีปัญหาไรปรึกษาทุกเรื่อง แล้วเขามีคนที่ชอบผมก็ช่วยตลอดเลยครับ จนถึงช่วงเวลานึงที่ผมรู้สึกตัวได้ว่า ผมชอบเขาชอบเพื่อนสนิทตัวเอง แบบตอนนั้นรู้สึกเลยว่า ******ล่ะตู ชอบเพื่อนสนิท ตอนนั้นเครียดมาก

ครับ คือไม่อยากจะชอบเลยเพราะผมอยากเป็นเพื่อนสนิทกับเขาแบบอยากคิดแค่เพื่อน แต่ผมก็ปิดบังไม่บอกเลยน่ะครับว่าผมชอบ เวลาเขามาปรึกษาเรื่องคนที่ชอบ ผมก็ไม่แสดงออกว่าหึงน่ะ //ยากมาก

พอชอบได้ประมาณ 6 เดือนกว่าๆ เขาก็มาจับได้ เขาถามว่ามีอะไรปิดบังรึป่าว เขาก็เค้นจนผมต้องยอมรับ เพราะเหมือนจะทะเลาะกันแล้ว ผมก็บอกไปว่า ผมชอบเขาครับ แต่ผมก็บอกอีกน่ะว่า แต่เดียวจะเลิกชอบให้ได้ คือชอบอ่ะ แต่อยากเป็นเพื่อนกัน

เดียวจะเลิกชอบให้ได้ เขาก็ตกใจแล้วก็ขำมากคือไม่คิดว่าจะผมจะมาชอบเขขา ผมก็ไม่คิดแบบว่าเราเป็นเพื่อนกันมานานแล้ว ทีนี้ช่วงเวลาหลังจากที่บอกชอบไป เหมือนจะ******มากครับ คือเราทะเลาะกันตลอด

ผมก็ไม่เข้าใจเพราะอะไร แบบทะเลาะสุดๆ ทุกวันทุกเรื่อง ส่วนใหญ่ที่ทะเลาะเป็นเรื่องจุกจิกอ่ะครับ เล็กๆน้อยๆ หลังจากนั้นผมก็พยายามหาวิธีเลิกชอบให้ได้ตลอดเลยครับ แต่ไม่ว่าจะทำยังไงก็เลิกชอบไม่ได้สักที ผมเครียดมากเลยครับที่ต้องมาชอบ

เพื่อนสนิทตัวเองแล้วผมอยากจะเป็นเพื่อนมาก เขาก็หาวิธีทำให้ผมเลิกชอบเหมือนกันครับ คือต่างคนต่างช่วยกันมาก แต่สุดท้ายก็แบบ ชอบเหมือนเดิม บางทีทำได้แล้ว แล้วก็กลับมาชอบอีกอ่ะครับ เป็นแบบนี้อยู่ประมาณ1-2เดือน

จนถึงวันนึงเราไปเที่ยวกัน แล้วก็ทะเลาะกันอีกครับ คราวนี้เหมือนแรงมากจนแบบว่าเราพูดกันไม่ได้แล้วอ่ะครับ ปกติที่ทะเลาะมาจะหันหน้าคุยกันตลอด เรื่องที่ทะเลาะคือเรื่องที่ผมชอบเขาเนี้ยแหละครับ จนถึงช่วงดึกๆจะกลับบ้าน

เขาก็บอกว่า อยากฟังสิ่งที่เหลือเชื่อมากไหม ผมก็ถามว่า อยากดิ พูดซะขนาดนั้ =_= แล้วเขาก็บอกว่า "กูก็ชอบมุงเหมือนกันว่ะ" ผมสตั้นไปเลย แล้วก็เผลอยิ้มซะงั้น ตอนนั้นอยากจะหันหน้าเดินหนีไปกลับบ้านเลยครับ เพราะผมอึ้งมาก เขาบอก

อีกว่า กุชอบก่อนที่มุงจะบอกชอบกูอีก โอ้โหกุยิ่งสตั้น ผมอึ้งมากแล้วเขาก็บอกว่า แต่ไม่เป็นแฟนน่ะ คือเราจะไม่เป็นแฟนกันแน่ๆ ต่อให้ เป็นแฟนแล้วจะมีความสุขหรือไม่ ยังไงก็ไม่เอาเป็นแฟนแน่ๆ ในใจผมก็เสียใจเหมือนกันครับ แต่ผมก็บอกว่า

แบบนี้ทำไงอ่ะ คือชอบฝ่ายเดียวก็ยาก******ล่ะที่จะเลิกชอบ ถ้าต่างคนต่างชอบแบบนี้ จะเลิกชอบยังไงเนี่ย ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง ประเด็นคือเขาก็มีคนที่ชอบอยูู่แล้ว ชอบมา4 ปีได้ ผมก็ช่วยเขาเรื่องคนที่เขาชอบเหมือนเดิม แต่เหมือนยิ่งทะเลาะ

กันมากขึ้น ไม่ใช่เพราะเรื่องคนที่เขาชอบน่ะครับ แต่เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆเนี้ยแหละ คือผมก็แบบพยายามบอกว่าอย่าทำแบบนี้น่ะแบบนั้นน่ะเดียวกุชอบ กุไม่อยากชอบมุงง -*- คือขำมากทำไมต้องมาเจอฟิ่วแบบนี้

จนสุดท้าย เราทุกวิธีแล้วก็เลิกชอบกันไม่ได้ แล้วก็ไม่อยากเป็นแฟนกันเลย เขาเลยเสนอมาว่า งั้นลองดูๆกันไหม แบบว่า ดูเฉยๆน่ะ ดูเฉยๆ ไม่เป็นแฟน แค่แบบเนี้ยแค่ดูว่าจะโอเครึป่าว ถ้าดูแล้วไปไม่รอดสัญญาว่าต้องกลับมาเป็นเหมือนกัน ตอน

แรกผมก็ไม่เอาเพราะไม่อยากดูเลยอยากเป็นเพื่อนเว้ย สุดท้ายผมก็ดูครับ เพราะไม่รู้จะทำวิธีไหนแล้ว หลังจากดูกันได้ 10 วัน คือทุกอย่างโอเคมากเลยครับ คือเราแทบไม่ทะเลาะกันเลย แทบไม่มี คือเพราะก็มีความสุขดีมากอ่ะครับ แต่ก็ให้คำ

ปรึกษาเรื่องคนที่เขาชอบเหมือนเดิมน่ะ คือเราตกลงว่า ดูกัน แต่คุยกับผู้ชายคนอื่นได้ ผมก็คุยกับผู้หญิงคนอื่นได้

จนตอนนี้

เขาก็บอกว่า เลิกดูเถอะ ก่อนที่ผมจะชอบเขาไปมากกว่านี้ คือยิ่งดูผมยิ่งชอบเขามากอ่ะครับ จนผมไม่อยากเลิกดูแล้ว เขาบอกว่าดูไปยังไงเขาก็ไม่คบเป็นแฟนหรอก เขาไม่เคยมีแฟนเลยครับ เขาเคยดูๆกับผู้ชายมา5-6คน ไม่มีใครผ่าน

เขาสักคนเลยครับ ส่วนใหญ่เหตุผลเป็นเพราะ มันเจ้าชู้ คือคบเป้นเพื่อนกันมาเขาดูกันผู้ชายไม่ถึงอาทิตย์เขาก็บอกเลิกหมดเลยอ่ะครับ เพราะว่าไม่ผ่านเกรณ์เขาสักคน ทีนี้เขาก็มาบอกว่าเลิกดูเถอะ ผมก็ถามว่่าทำไมอ่ะ

เขาบอกว่าผมหวั่นไหวง่าย เขาบอกว่า ผมไม่ได้ชอบเขาหรอก ผมแค่เหงา เขารู้จักผมดีอ่ะคคับเลยอ่านออก เขาบอกว่าเนี้ย ในกลุ่มเพื่อนก็มีแต่ผู้หญิงหมดเลย ผมคุยกับใครผมก็หวั่นไหวง่ายอ่ะครับ เขารู้ว่าผมหวั่นไหวง่าย เขาเลยบอกว่าถ้าเป็นแบบ

นี้จะไว้ใจได้ยังไง ผมก็บอกว่า งั้นเอางี้ เนี้ยเดียวไม่คุยกับเพื่อนในกลุ่มก็ได้ ไม่ใกล้ชิดกับเพื่อน ไม่กลับบ้านพร้อมกันไรแบบนี้ เขาเหมือนยิ่งโกรธอ่ะครับ เพราะการที่ผมพยายามทำแบบนั้น มันเหมือนยิ่งปิดกั้นตัวเอง พยายามที่จะไม่ชอบ เพราะเดียว

ผมจะชอบ เขาบอกว่าถ้าเป็นแบบนี้ก็เลิกดูเถอะ ยังไงผมก็เลิกหวั่นไหวไม่ได้หรอก ผมยอมรับน่ะครับว่าผมหวั่นไหวแต่ก็ช่วงเวลานึงผมก็ไม่อะไรน่ะ เขาก็บอกว่าเนี้ย มุงก็หวั่นไหวกับกุ เพราะเราสนิทกันต่างหากทำให้ผมชอบเขา เขาบอกว่า ผมไม่

ได้รักเขาจริงๆหรอก ผมแค่หวั่นไหวแล้วชอบเขาเท่านั้นแหละ ผมก็ไม่เชื่ออ่ะครับ เพราะผมคิดว่าเนี้ยผมรักเขาแล้วอ่ะครับ ผมก็ถามว่าแล้วต้องทำยังไงอ่ะ เขาบอกว่า

ผมต้องสามารถคุยกับผู้หญิงคนอื่นได้หมดโดยที่ไม่หวั่นไหวเลย ต่อให้ผมไปสนิทกับใครคุยกับผู้หญิงคนไหนเขาก็ไม่หึง ถ้าผมไม่รู้สึกอะไรด้วยหรือหวั่นไหวด้วย

ประเด็นคือผมต้องทำยังไงอ่ะครับ ถึงจะทำให้เขาเชื่อใจได้ว่าเนี้ย ต่อให้ผมคุยกับเพื่อนหรือคุยกับผู้หญิงคนไหนก็ไม่หวั่นไหว ลืมบอกในกลุ่มมีคนที่ผมเคยชอบคนนึงด้วยครับ แต่ผมก็เลิกชอบเขาไปแล้ว แล้วเราต้องกลับบ้านพร้อมกัน

ผมก็ไม่คุยกับเขาเลยน่ะครับ แต่ทีนี้ผมต้องคุยได้แต่ไม่หวันไหว ผมว่ามันไม่ยากเท่าไหร่ที่จะไม่หวั่นไหว จะยากตรงที่ จะทำยังไงให้เขามั่นใจว่า ผมไม่หวั่นไหวแล้วอ่ะครับ

เขาก็บอกว่า เลิกดูเถอะผมทำไม่ได้หรอก ผมก็ไม่ยอมครับ ผมบอกว่าขอเวลาหน่อยจะทำให้ดูเลยว่าไม่หวั่นไหวแล้ว จะทำให้เชื่อใจให้ได้เลย เขาก็บอกว่างั้นทำตามเกรณ์นี้ให้ได้ แต่ถึงทำได้เขาก็บอกน่ะว่ายังไงก็ไม่คบ ไม่ว่ายังไง ภายใน20วัน ก็ต้องเคารพการตัดสินใจของกุน่ะ

เกรณ์คือ
1.มุงต้องหล่อ
2.ต้องไม่ตื่นสาย
3.เรียนหนังสือเก่ง
4.ไม่หวั่นไหว
คือ ไม่ตื่นสายกับเรียนหนังสือเก่งผมยังพอทำได้ แต่ไอ้ต้องหล่อนิคือแบบ กุติ๊บเลอะ กุจะทำไงว่ะ =__=
สิ่งที่ผมอยากให้คนในบอร์ดช่วยมากเลยครับคือ
1.ผมจะทำให้เขาเชื่อใจได้ยังไงว่าเนี้ยผมไม่หวั่นไหวแล้ว
2.มีวิธีแต่งหน้าหรือแต่งตัวแบบไหนบ้างครับที่ทำให้เนี้ยดูหล่อ =___=
ผมต้องขอขอบคุณคนที่อ่านมาถึงตรงนี้ขอขอบคุณที่อ่านประสบการณ์ของผมมากๆครับ:thank

beskes001
10th July 2014, 11:20
OMG..... WTF!!!

Most
10th July 2014, 11:33
ผมว่าหล่อของผู้หญิงแบบนี้น่าจะเป็นที่ลักษณะบุคลิกนะ ทำตัวให้ดูดี มีความมั่นใจในตัวเอง
ส่วนเรื่องจะให้เค้าไว้ใจได้ยังไงนั่น มันก็รู้แหละแต่ไม่รู้จะอธิบายยังไง

Kellidev
10th July 2014, 11:53
:askทำยังไงให้เขาเชื่อว่าไม่หวั่นไหว

:answerปล่อยตัวเองให้เป็นไปตามธรรมชาติ ไม่ต้องฝืนที่จะทำอะไรชอบคือชอบไม่ใช่บอกไปแล้วว่าชอบแต่ดันจะทำเป็นไม่ชอบ

:askวิธีแต่งหน้าแต่งตัวให้ดูหล่อทำยังไง

:answerเพื่อนผู้ชายเท่าที่ผมเคยรู้จักมาไม่แต่งหน้ากันหรอกครับอย่างมากก็ทาแป้งบางๆแล้วก็ลิปมันกันปากแตก ส่วนการแต่งตัว
ผู้ชายใส่เสื้อเชิตกางเกงยีนส์รองเท้าผ้าใบนี่คือหล่อแล้ว แต่ถ้าใส่เสื้อกล้ามกางเกงขาสั้นรองเท้าแตะนี่จะหล่อ***ๆ
ไม่ได้ประชดนะในหมู่ผู้ชายด้วยกันภาพลักษณ์ภายนอกไม่สำคัญเท่าภายใน ทำนิสัยให้หล่อจะได้เปรียบกว่า

kira002
10th July 2014, 11:53
มั่นหน้าเข้าไว้ครับ

ผู้หญิงชอบคนมั่นใจในตัวเอง

แต่ไม่มั่นจนเกินไปนะ มีขอบเขตด้วย

kadajjang7
10th July 2014, 12:08
ตอบตามคำถามนะ เราได้อ่านเรื่องแล้ว เอิ่ม เพื่อนคุณเปิดใจยากมากจริงๆ เท่าที่ดูนะเพื่อนคุณไม่อยากเสียคำว่าเพื่อนไปจริงๆนะ
เธอยังไม่พร้อมที่จะมีใครหรือเปล่า สนิทได้นะแต่ว่าความรู้สึกมันบังคับยาก

ข้อแรก...ทำยังไงให้ไว้ใจ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับตัวคุณแล้วละจริงๆตรงนี้ โจทย์ยากนะ การทำให้ใครคนนึงไว้ใจเราเนี้ยะ
ยิ่งเพื่อนคุณรู้ความเป้นไปของคุณด้วยแล้วยาก แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้นะ อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับตัวคุณว่าคุณจริงใจกับเข้าหรือเปล่า
อย่างว่า ผู้หญิงกลัวการที่มีคนมาชอบแล้วชอบแบบแค่เหง่า แก้เหงา อันนี้ธรรมดา
เราเป็น ญ เรายอมรับเลยว่าเราก็กลัวนะ เพราะเหมือนเป้นเเค่ทางผ่าน เพื่อนเธอต้องการคนที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจดอเคกับเขาไปนานๆหรือเปล่า
บางทีการที่เธอไม่อยากคบแสดงว่าเธอต้องคุณในระดับเพื่อนเขาไม่อยากเสียมันไป (อันนี้ ความเห็นส่วนตัวนะ)

เกณฑ์ 4 ข้อที่ว่า เอิ่มมม..หล่อ...เปลี่ยนได้ คนเราเกิดมาเปลี่ยนแปลงให้ตัวเองดูดีได้ บุคลิกดีก็พอแล้วไม่จำเป็นต้องแบบหล่อไรขนาดนั้น คบกันความรักเราว่าคบกันที่ใจ
เธอพยายามทำให้ตัวเองดูดีก็โอเคนะเราว่า การแต่งตัวเหรอ..ลองดูนิตยสารละกันเราไกด์ได้เท่านี้เพราะสไตล์แต่ละคนไม่เหมือนกันลองมิกๆเสื้อผ้าดูนะ
ส่วนเเต่งหน้านี่..ปกติ ชายไม่ค่อยแต่งนะ เราไม่ค่อยเห็น ฮ่า เราว่าแค่จัดทรงผม แต่งตัวให้ตัวเองดุดี สะอาด พรมน้ำหอมเราว่าโอเคแล้วนะดูดีเป็นพอ ฮ่าๆ
ตื่นสายเราเชื่อว่าคุณแก้มันได้อันนี้ง่ายๆ อยู่ที่ตัวคุณ ส่วนมาเจอหวั่นไหวนิยากนะมันแล้วแต่ละคนอ่ะ เข้มเเข็ง เเข็งใจไว้ เพื่อนคือเพื่อน คนที่ชอบก็คือชอบ
แต่ตรงนี้นะ บางทีเธออย่าทำอะไรที่มันดูเหมือนทำเพื่อเพื่อนสนิทเธอ เธอกำลังจะบอก จขกท. ว่าอยากให้เธอเป็นตัวของตัวเองหรือเปล่านะ ลองคิดดูซิ
เธอทำเพื่อคนที่ชอบมากเกินไปอาจจะหลุดคาแรกเตอร์ของตัวเธอไปจนเขาไม่อยากให้ทำแบบนี้ก็ได้นะ คิดได้หลายแง่..

กรณีอย่างเพื่อนเราทำยังไงไม่ให้หวั่นไหว แชร์ประสบการณ์จากเพื่อน มันมีเป้าหมายพุ่งเป้าไปที่ความฝันสิ่งที่มันอยากทำ ทำแล้วสบายใจบางทีต้องเข้าสังคมกับคนอื่นๆ
แต่มันมีอยู่สิ่งเดียวที่คิดถึงคือความมั่นคงในตัวเอง การนิ่งสงบอาจทำให้ตัวเราไม่หวั่นไม่วอกแวกได้นะ อันนี้เพื่อนเรามันเพลบอยแต่เเล้วมันก็เคยทำเพื่อ ญ คนนึงอ่ะสร้างความมั่นใจ
มันขึ้นอยู่กับตัวแต่ละคน หลังจากนั้นมันก็ไม่หรีหญิงเลย ฮ่าๆๆ เเฟนมันโหดด้วยละ..อันนี้แชร์เฉยๆ

จากที่ได้อ่านมาทั้งหมดนะ..เราตอบได้เท่านี้สุดท้ายแล้วอยู่ที่ จขกท.นะว่าคุณจะทำยังไงถ้าชอบมากก็อย่าหลุดคาแรกเตอร์ความเป็นตัวเองละ
ทำอะไรมากเกินไปบางทีมันอาจทำให้เพื่อนสนิทคุณมองได้หลายแง่นะ

ความเห็นส่วนตัวจ้า ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะ สู้ๆ รอความเห็นจากท่านอื่นต่อจ้า..บางทีอาจดีกว่านี้เยอะ ^^

Mcarmy
10th July 2014, 12:32
ยืดอกเดิน ฮ่าๆ

กินข้าวให้เป็นเวลา(ได้ร่างกาย) ออกกำลังกายประจำ(ได้กล้ามสูงขึ้นด้วยมั้ง) ไม่นอนดึกเกินเที่ยงคืน (ตัวนี้ตัวดีเลย นอนดึกมากๆแล้วหน้าจะโทรมเหมือนพวกขี้ยา)
------------
-ถ้าเอาแบบ เฟี้ยว ก็ ต่างหูสีดำๆข้างนึง เปลี่ยน ทรงผม เอาแบบ ที่เข้ากับแนวตัวเองมากขึ้น เล่น กีฬา บอล กับ บาส นี่ สาวชอบนะ
ผมไม่รู้ว่าเพื่อนที่จะเป็นแฟนของคุณ เค้าชอบแนวไหน
สำคัญ ต้องตัวของตัวเอง มั่นใจในตัวเอง มีเหตุผล แบบประมาณว่า เรามีความสามารถในการ ดูแล ผู้หญิง เหมือนเป็นผู้นำ
-----------
ข้างบนชิลๆ
--
อ่ายกให้ 1 set
1. ร่างกายต้อง ดูกำยำ เหมือนเป็นผู้นำ สิงโตอะ เห็นมะ ร่างกายที่แข็งแรงไม่พอ ต้องมี แผงคอ ที่งดงามด้วย :)
2.บุคคลิกนิสัย มีเหตุผลก่อนอารมณ์งี่เง่า และ การทำตัว ยืดออก ไม่ อ่อยฉ่อย แบบ ทหาร อะ ผู้หญิงชอบ รด เยอะนะ เออ
3.ผู้หญิง คุณก็น่าจะรู้ ข้อมูลพื้นฐาน ของ เพศนี้เวลา เป็น แฟนอยู่แล้วแหละ อาจจะงี่เง่า ไร้เหตุผล สงสัยจุกจิกโดยไม่มีมูลเหตุ คุยดีๆก่อน
4.เงิน ไม่รู้นะทำไม แต่เงินมันก็มีค่าพอที่จะซื้อชีวิตคุณได้เลยนะ ผมหมายถึงชีวิตดีๆ เช่น เก็บไว้ไม่แตะ รอ วันที่มี Event หรืออาจจะเก็บออมไว้ซื้ออะไรที่มัน Surprise ใครๆก็ชอบ Surprise
5.วันสำคัญของ เพื่อน คุณ จดไว้ เชื่อผม และมันจะช่วยได้
6.เพื่อนๆของเธอ ข้อนี้มัน เป็นการใช้ เส้น ประมาณว่า ไปตี สนิท จากเพื่อนๆของเธอ แล้วเค้าเหล่านั้นนะ บางที คล้ายๆ ได้พ่อสื่อแม่สื่อ มาช่วย
ยกตัวอย่าง อาจจะไปซักถาม วันเกิด ถามว่าชอบ กินอะไร ชอบหนังแนวไหน ชอบสิ่งใจ ชอบ อะไรยังไง
7.บางทีให้ห่างกันบ้าง เช่น ปล่อยให้คิดถึงกันบ้าง อยู่ไกล้กัน เดี๋ยวก็เอียนพอดีแบบ คุณชอบเพลงนึง แต่ไม่มีทางทีคุณจะฟังมันไปได้ตลอดชีวิตหรอก
7.1 เวลาห่างนี้อาจทำให้เธอรู้สึกว่า เรากำลังจ้องคนอื่นอยู่ เดี๋ยวได้หาเรื่องทะเลากัน ก็เอาเรื่อง สัญญามาพูดกันเลย คุณก็ต้องรักษาด้วย

จะเปลี่ยนตัวเพื่อนใครซักคน ต้องใช้ เวลา และมุ่งมั่น ถ้าชอบเธอจริงๆ ก็นึกถึงเค้าแล้วลุยต่อ
เรื่องร่างกาย อย่าไปซีเรียส ทำให้เป็น นิสัยเดี๋ยวก็ชิน บุคคลิก ต้องสะอาด ด้วยละ
นึกได้แค่นี้ละ ฮ่าๆ

stang19612
10th July 2014, 14:04
:askทำยังไงให้เขาเชื่อว่าไม่หวั่นไหว

:answerปล่อยตัวเองให้เป็นไปตามธรรมชาติ ไม่ต้องฝืนที่จะทำอะไรชอบคือชอบไม่ใช่บอกไปแล้วว่าชอบแต่ดันจะทำเป็นไม่ชอบ

:askวิธีแต่งหน้าแต่งตัวให้ดูหล่อทำยังไง

:answerเพื่อนผู้ชายเท่าที่ผมเคยรู้จักมาไม่แต่งหน้ากันหรอกครับอย่างมากก็ทาแป้งบางๆแล้วก็ลิปมันกันปากแตก ส่วนการแต่งตัว
ผู้ชายใส่เสื้อเชิตกางเกงยีนส์รองเท้าผ้าใบนี่คือหล่อแล้ว แต่ถ้าใส่เสื้อกล้ามกางเกงขาสั้นรองเท้าแตะนี่จะหล่อ***ๆ
ไม่ได้ประชดนะในหมู่ผู้ชายด้วยกันภาพลักษณ์ภายนอกไม่สำคัญเท่าภายใน ทำนิสัยให้หล่อจะได้เปรียบกว่า

ขอบคุณมากครับ เดียวผมจะลองแต่งตัวดู ผมลองไปถามเพื่อนคนอื่นแล้วเขาก็บอกว่าผมไม่หล่อนน่ะ ทำนิสัยให้หล่อก็โอเคแบบเป็นสุภาพบุรุษๆ ปล่อยตัวเองไปตามธรรมชาติ ผมกลัวว่าถ้าผมปล่อยมากไปผมจะไปชอบเพื่อนในกลุ่มไหมอ่ะครับ แต่ถ้าผมมั่นใจว่าไม่ชอบแน่ๆ ก็คุยตามปกติได้ แต่ให้อยู่ในสถานะที่เหมาะสมล่ะะกัน

มั่นหน้าเข้าไว้ครับ

ผู้หญิงชอบคนมั่นใจในตัวเอง

แต่ไม่มั่นจนเกินไปนะ มีขอบเขตด้วย

ขอบคุณครับ มั่นใจแบบพอดีๆ ไม่คุยเยอะๆ มั่นหน้าว่าหล่อ 5555

ตอบตามคำถามนะ เราได้อ่านเรื่องแล้ว เอิ่ม เพื่อนคุณเปิดใจยากมากจริงๆ เท่าที่ดูนะเพื่อนคุณไม่อยากเสียคำว่าเพื่อนไปจริงๆนะ
เธอยังไม่พร้อมที่จะมีใครหรือเปล่า สนิทได้นะแต่ว่าความรู้สึกมันบังคับยาก

ข้อแรก...ทำยังไงให้ไว้ใจ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับตัวคุณแล้วละจริงๆตรงนี้ โจทย์ยากนะ การทำให้ใครคนนึงไว้ใจเราเนี้ยะ
ยิ่งเพื่อนคุณรู้ความเป้นไปของคุณด้วยแล้วยาก แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้นะ อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับตัวคุณว่าคุณจริงใจกับเข้าหรือเปล่า
อย่างว่า ผู้หญิงกลัวการที่มีคนมาชอบแล้วชอบแบบแค่เหง่า แก้เหงา อันนี้ธรรมดา
เราเป็น ญ เรายอมรับเลยว่าเราก็กลัวนะ เพราะเหมือนเป้นเเค่ทางผ่าน เพื่อนเธอต้องการคนที่อยู่ด้วยแล้วสบายใจดอเคกับเขาไปนานๆหรือเปล่า
บางทีการที่เธอไม่อยากคบแสดงว่าเธอต้องคุณในระดับเพื่อนเขาไม่อยากเสียมันไป (อันนี้ ความเห็นส่วนตัวนะ)

เกณฑ์ 4 ข้อที่ว่า เอิ่มมม..หล่อ...เปลี่ยนได้ คนเราเกิดมาเปลี่ยนแปลงให้ตัวเองดูดีได้ บุคลิกดีก็พอแล้วไม่จำเป็นต้องแบบหล่อไรขนาดนั้น คบกันความรักเราว่าคบกันที่ใจ
เธอพยายามทำให้ตัวเองดูดีก็โอเคนะเราว่า การแต่งตัวเหรอ..ลองดูนิตยสารละกันเราไกด์ได้เท่านี้เพราะสไตล์แต่ละคนไม่เหมือนกันลองมิกๆเสื้อผ้าดูนะ
ส่วนเเต่งหน้านี่..ปกติ ชายไม่ค่อยแต่งนะ เราไม่ค่อยเห็น ฮ่า เราว่าแค่จัดทรงผม แต่งตัวให้ตัวเองดุดี สะอาด พรมน้ำหอมเราว่าโอเคแล้วนะดูดีเป็นพอ ฮ่าๆ
ตื่นสายเราเชื่อว่าคุณแก้มันได้อันนี้ง่ายๆ อยู่ที่ตัวคุณ ส่วนมาเจอหวั่นไหวนิยากนะมันแล้วแต่ละคนอ่ะ เข้มเเข็ง เเข็งใจไว้ เพื่อนคือเพื่อน คนที่ชอบก็คือชอบ
แต่ตรงนี้นะ บางทีเธออย่าทำอะไรที่มันดูเหมือนทำเพื่อเพื่อนสนิทเธอ เธอกำลังจะบอก จขกท. ว่าอยากให้เธอเป็นตัวของตัวเองหรือเปล่านะ ลองคิดดูซิ
เธอทำเพื่อคนที่ชอบมากเกินไปอาจจะหลุดคาแรกเตอร์ของตัวเธอไปจนเขาไม่อยากให้ทำแบบนี้ก็ได้นะ คิดได้หลายแง่..

กรณีอย่างเพื่อนเราทำยังไงไม่ให้หวั่นไหว แชร์ประสบการณ์จากเพื่อน มันมีเป้าหมายพุ่งเป้าไปที่ความฝันสิ่งที่มันอยากทำ ทำแล้วสบายใจบางทีต้องเข้าสังคมกับคนอื่นๆ
แต่มันมีอยู่สิ่งเดียวที่คิดถึงคือความมั่นคงในตัวเอง การนิ่งสงบอาจทำให้ตัวเราไม่หวั่นไม่วอกแวกได้นะ อันนี้เพื่อนเรามันเพลบอยแต่เเล้วมันก็เคยทำเพื่อ ญ คนนึงอ่ะสร้างความมั่นใจ
มันขึ้นอยู่กับตัวแต่ละคน หลังจากนั้นมันก็ไม่หรีหญิงเลย ฮ่าๆๆ เเฟนมันโหดด้วยละ..อันนี้แชร์เฉยๆ

จากที่ได้อ่านมาทั้งหมดนะ..เราตอบได้เท่านี้สุดท้ายแล้วอยู่ที่ จขกท.นะว่าคุณจะทำยังไงถ้าชอบมากก็อย่าหลุดคาแรกเตอร์ความเป็นตัวเองละ
ทำอะไรมากเกินไปบางทีมันอาจทำให้เพื่อนสนิทคุณมองได้หลายแง่นะ

ความเห็นส่วนตัวจ้า ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะ สู้ๆ รอความเห็นจากท่านอื่นต่อจ้า..บางทีอาจดีกว่านี้เยอะ ^^

ขอบคุณมากๆครับ ตอนแรกนึกว่าจะไม่มีผู้หญิงมาตอบซะแล้ว ผมอยากได้ความเห็นจากผู้หญิงบางขอบคุณครับ

ผมว่าอันนี้น่าจะจริงน่ะที่ไม่อยากเสียความเป็นเพื่อนไป เขาคิดว่าผมเหงาอ่ะครับเลยมาดูกับเขา แต่ผมว่าผมไม่ได้ชอบเขาเพราะว่าเหงาจริงๆน่ะ หรือผมไม่รู้ตัวหว่า
เขาชอบพูดอยู่บ่อยๆว่า คบไปเดียวก็เลิกเชื่อเถอะแค่มันยังไม่ถึงเวลา แต่ตอนนี้ผมอยากดูแลเขามากๆอ่ะครับ
เรื่องหล่อนิผมไม่แน่ใจเขาเอาฮาหรือป่าว เขาเหมือนพูดเพราะอยากแกล้งผมเลยอ่ะ หรืออยากให้หล่อจริงๆหว่า ผมว่าทำตัวให้สะอาดก็น่าจะโอเคแล้วน่ะ เดียวหาวิธีแต่งหน้าดูบ้าง แต่งไปแต่งมากลายเป็นสวยกำเลอะ
ใช่เลยครับ เขาชอบพูดอยู่บ่อยๆว่าดีเกินไป แบบผมทำเพื่อเขามากไป จนเหมือนไม่ใช่ตัวเอง เขาก็อยากให้ผมทำอะไรที่เป็นตัวเองบางไม่อยากให้ทำเพื่อเขามากหรอครับ ผมคิดว่าการที่เราทำเพื่อเขาจะเป็นเรื่องที่ดีแล้วสร้างความมั่นใจให้ แต่เหมือนผมทำมากไปอ่ะครับก็เลยไม่ดีขึ้นมา
ยากจริงๆอ่ะครับจะทำให้เขาไว้ใจได้เนี้ย แล้ววแบบ โห คุยได้กับทุกคน แล้วก็รู้ด้วยว่าผมหวั่นไหวง่าย

ยืดอกเดิน ฮ่าๆ

กินข้าวให้เป็นเวลา(ได้ร่างกาย) ออกกำลังกายประจำ(ได้กล้ามสูงขึ้นด้วยมั้ง) ไม่นอนดึกเกินเที่ยงคืน (ตัวนี้ตัวดีเลย นอนดึกมากๆแล้วหน้าจะโทรมเหมือนพวกขี้ยา)
-ถ้าเอาแบบ เฟี้ยว ก็ ต่างหูสีดำๆข้างนึง เปลี่ยน ทรงผม เอาแบบ ที่เข้ากับแนวตัวเองมากขึ้น เล่น กีฬา บอล กับ บาส นี่ สาวชอบนะ
ผมไม่รู้ว่าเพื่อนที่จะเป็นแฟนของคุณ เค้าชอบแนวไหน
สำคัญ ต้องตัวของตัวเอง มั่นใจในตัวเอง มีเหตุผล แบบประมาณว่า เรามีความสามารถในการ ดูแล ผู้หญิง เหมือนเป็นผู้นำ
-----------
ข้างบนชิลๆ
--
อ่ายกให้ 1 set
1. ร่างกายต้อง ดูกำยำ เหมือนเป็นผู้นำ สิงโตอะ เห็นมะ ร่างกายที่แข็งแรงไม่พอ ต้องมี แผงคอ ที่งดงามด้วย :)
2.บุคคลิกนิสัย มีเหตุผลก่อนอารมณ์งี่เง่า และ การทำตัว ยืดออก ไม่ อ่อยฉ่อย แบบ ทหาร อะ ผู้หญิงชอบ รด เยอะนะ เออ
3.ผู้หญิง คุณก็น่าจะรู้ ข้อมูลพื้นฐาน ของ เพศนี้เวลา เป็น แฟนอยู่แล้วแหละ อาจจะงี่เง่า ไร้เหตุผล สงสัยจุกจิกโดยไม่มีมูลเหตุ คุยดีๆก่อน
4.เงิน ไม่รู้นะทำไม แต่เงินมันก็มีค่าพอที่จะซื้อชีวิตคุณได้เลยนะ ผมหมายถึงชีวิตดีๆ เช่น เก็บไว้ไม่แตะ รอ วันที่มี Event หรืออาจจะเก็บออมไว้ซื้ออะไรที่มัน Surprise ใครๆก็ชอบ Surprise
5.วันสำคัญของ เพื่อน คุณ จดไว้ เชื่อผม และมันจะช่วยได้
6.เพื่อนๆของเธอ ข้อนี้มัน เป็นการใช้ เส้น ประมาณว่า ไปตี สนิท จากเพื่อนๆของเธอ แล้วเค้าเหล่านั้นนะ บางที คล้ายๆ ได้พ่อสื่อแม่สื่อ มาช่วย
ยกตัวอย่าง อาจจะไปซักถาม วันเกิด ถามว่าชอบ กินอะไร ชอบหนังแนวไหน ชอบสิ่งใจ ชอบ อะไรยังไง
7.บางทีให้ห่างกันบ้าง เช่น ปล่อยให้คิดถึงกันบ้าง อยู่ไกล้กัน เดี๋ยวก็เอียนพอดีแบบ คุณชอบเพลงนึง แต่ไม่มีทางทีคุณจะฟังมันไปได้ตลอดชีวิตหรอก
7.1 เวลาห่างนี้อาจทำให้เธอรู้สึกว่า เรากำลังจ้องคนอื่นอยู่ เดี๋ยวได้หาเรื่องทะเลากัน ก็เอาเรื่อง สัญญามาพูดกันเลย คุณก็ต้องรักษาด้วย

จะเปลี่ยนตัวเพื่อนใครซักคน ต้องใช้ เวลา และมุ่งมั่น ถ้าชอบเธอจริงๆ ก็นึกถึงเค้าแล้วลุยต่อ
เรื่องร่างกาย อย่าไปซีเรียส ทำให้เป็น นิสัยเดี๋ยวก็ชิน บุคคลิก ต้องสะอาด ด้วยละ
นึกได้แค่นี้ละ ฮ่าๆ

โห เหมือนเป็นวิธีหุ่นดีขึ้นมาเลยทีเดียว ตอนนี้ผมก็เรียน รด.อยู่น่ะ ส่วนใหญ่ผมชอบนอนดึกเอามากๆเลยทำให้ตื่นสายเนี้ยแหละ แต่เดียวจะต้องปรับปรุงตัวเพื่อเขาแล้วล่ะ
เพื่อนๆของเธอนิคือประเด็นอ่ะครับ คือเพื่อนๆเขาไม่มีใครรู้เลยว่า ผมชอบเขาแล้วเราก็ดูกันอยู่ เพื่อนผมก็ไม่รู้ คือไม่มีใครรู้เลยอ่ะครับ เพราะถ้ารู้ขึ้นมาอาจจะมีปัญหาภายในกลุ่ม แล้วก็เพื่อนในกลุ่มคนนึงเขาก็เคยชอบผมด้วยอ่ะครับ เหมือนคนที่ผมชอบเขาจะดูออกว่าเพื่อนคนนี้ยังชอบผมอยู่ เลยไม่อยากให้รู้ว่าดูกัน
หรือนนี่อาจจะเป็นเหตุผลที่เขายังไม่อยากคบก็ได้ ปัจจัยหลายๆอย่างยังไม่ลงตัวหรือป่าว แต่ถึงยังคบไม่ได้ แต่ผมอยากลองพยายามให้เขาได้มั่นใจก่อนอ่ะครับว่าผมรักเขาจริงๆ

kadajjang7
10th July 2014, 21:34
อย่าละทิ้งความพยายามเราเห็นด้วยที่ จขกท. พยายามทำอะไรบางอย่าง เพื่อใครบางคน หรือคนที่เธอชอบ แต่ทุกอย่างล้วนมีขอบเขต
อย่างท่านข้างบนบอกนะ รู้ไหมเสน่ห์ของผู้ชายคือ การเป็นตัวของตัวเอง มีความมั่งคง แน่วแน่ไม่หวั่นไหว
ผู้หญิงนะชอบคนที่ไว้ใจได้และดูเเลเธอได้นะ ไม่ใช่เจอคนนั้นนี่แล้วหวั่นไหว
ที่สำคัญเป็นตัวของตัวเองและมีจุดยืนเป้นของตัวเอง นี่ละเราเชื่อว่า จขกท. ทำได้
อันนี้ความเห็นส่วนตัวเรานะ เพราะเราก็พูดได้ในฝั่งของผู้หญิง แต่เราออกห้าวหน่อยนะเลยไม่ค่อยรู้วิธีที่ต้องอ่อนโยนเท่าไร ฮ่าๆ
มีอะไรทำไปตรงๆเลย รู้สึกยังไงแสดงออกไปอย่าไปต่อต้าน ยิ่งต้าน จขกท. จนมุมกับความรู้สึกตัวเองนะ

ฮ่าๆๆ เราวนเวียนอยู่ในบอร์ดนี้ละ ผู้หญิงยังมีอีกเยอะนะจริงๆ บางทีนะเราคิดมาก
เจอปัญหาเยอะเลยได้มาปรึกษาชาวโจ็กเกอร์อยู่บ่อยๆนะ
ที่นี่ทุกคนให้คำแนะนำและดีกันมาก..หลากหลายแนวคิดมันทำให้เราได้มองมุมหลายๆมุมนะ
สังคมที่นี่เคยเเบ่งปันและช่วยเหลือเรา เราเลยอยากช่วยเหลือคนอื่นบ้างนะ ฮ่าๆๆ ถ้ารู้สึกโอเคขึ้นมากนิดเราก็ดีใจนะ
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ ^^

Windtalkers
10th July 2014, 21:55
ถ้าถามว่าจะทำยังไงให้เขาเชื่อใจได้เนี่ย

ผมคิดว่าเราต้องพยายามเป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดอ่ะครับ พร้อมกับปรับเปลี่ยนตัวเราทีละนิดๆ

ไม่ควรจะหักดิบเกินไปอ่ะ ไม่งั้นมันจะเหมือนเป็นการฝืนตัวเองแล้วทำให้เราไม่มีความสุขครับ

เพราะงั้นคำตอบหรือสิ่งที่ต้องทำน่ะ ใจของ จขกท. จะรู้ดีที่สุดครับ พวกผมช่วยได้แค่แนะนำ

ยังไงก็ สู้ๆนะครับ

stang19612
11th July 2014, 07:05
เขามาบอกว่าให้ตัดใจจากเขาเถอะ เขาบอกว่าทำแบบนี้จะเสียใจป่าวๆ
เหตุผลที่เขาไม่คบเขาบอกว่า
ผมไม่ใช่สเปคเขา
แล้วก้เขาไม่ไว้ใจผม (ประมาณว่าต่อให้ทำให้ไว้ใจได้ยังไงก็คงจะคิดมากอยู่ดีอ่ะครับเขาอบอกรู้ตัวเองดีว่าคิดมากแน่ๆ)
แล้วก้เรื่องเพื่อนในกลุ่มที่ชอบผมอยู่ (เขาเป็นคนรักเพื่อนอ่ะครับ คือถ้าเราคบกันคงทำให้เพื่อนที่ชอบผมอยูเสียใจ)
แล้วก้เราเปนเพื่อนกันมานาน
แล้วก้เขาชอบหลาคน
แล้วก้ทางบ้านเขารุจักผมเยอะไป
ถ้าคบไปมันจะมีแต่เหตุผลมีแต่เรืองให้เขาปวดหัว
เขาว่าจบๆไปดีกว่า

ผมก็บอกโอเคๆ ยังไงก็เป็นเพื่อนเหมือนเดิมอ่ะครับ เพราะก่อนหน้าที่จะดูกันผมสัญญากับเขาแล้วว่าถ้าดูแล้วไปไม่รอดต้องมาเป็นเพื่อนกันน่ะ
ตามนี้และครับ ผมขอขอบคุณทุกความเห็น ขอบคุณที่อ่านเรื่องราวของผมครับ ปกติแทบไม่เคยได้เขียนเรื่องไรแบบนี้เลย ฮ่าๆ ขอบคุณครับ:thank

angelknight
11th July 2014, 07:56
อย่าไปซีเรียสเลย ถ้าเรียนเก่งจริง จบมาหางานเงินเดือนสูงๆ เอานิ้วจิ้มชี้เลือกเอาเลยผู้หญิงนะ

stang19612
11th July 2014, 09:25
อย่าไปซีเรียสเลย ถ้าเรียนเก่งจริง จบมาหางานเงินเดือนสูงๆ เอานิ้วจิ้มชี้เลือกเอาเลยผู้หญิงนะ

ฮ่าๆ มีเงินผู้หญิงก็มาจริงๆน่ะครับ แต่เขาจะเป็นแม่ของลูกให้เราได้รึเปล่าน่ะสิ
เงินซื้อผู้หญิงได้แต่ซื้อแม่ของลูกไม่ได้น่อวว ถุ้ย

cicimaru
11th July 2014, 12:17
ตอบ แล้ว แต่ ครับ ดวง โชค ชะ ตา หรือ กรรม เป็น ผม ถ้า มัน ยาก ขนาด นั้น ก็ ห่าง กัน ไป ดี กว่า ทั้ง เรา และ เขา เห็น ไส้ เห็น พุง กัน หมด แล้ว จะ มา บอก ให้ เปลี่ยน ตัว เอง หา ... ทำ ไม
สุด แต่ ใจ จะ ไขว้ คว้า เลย ครับ

escess1991
12th July 2014, 16:09
เอาทีละข้อนะ
1.ผมจะทำให้เขาเชื่อใจได้ยังไงว่าเนี้ยผมไม่หวั่นไหวแล้ว - อันนี้ง่ายมาก เลิกคุยกับคนอื่น พอมีคนมาคุยด้วยก็บอกไปว่ามีแฟนแล้ว ชื่ออะไร เอารูปโชว์ให้ดูด้วย มันจะมีซักวันที่เรื่องรู้ไปถึงเค้าแล้วเราจะได้บวก

2.มีวิธีแต่งหน้าหรือแต่งตัวแบบไหนบ้างครับที่ทำให้เนี้ยดูหล่อ =___= - อันนี้บอกตามตรงถ้าไม่ได้หล่อมาตั้งแต่เกิด หรือศัลย์ ก็ยากมาก เอาเป็นว่า แต่ตัวให้สะอาด ถูกกาละเทศะ ผู้หญิงที่ชอบผู้ชายหล่อ จะไม่ชอบผู้ชายเซอ (แต่ดาราเซอ เจือกชอบ) ผู้ชายหล่อต้องมีเครื่องประดับด้วยนะครับ แล้วก็ยิ้มง่ายๆครับ ผู้หญิงจะได้สบายใจเวลาอยู่กับเรา อย่างสุดท้าย ความเป็นสุภาพบุรุษ เอามันออกมาเยอะๆ แค่นี้ก็เพียงพอละครับ

forflukey
12th July 2014, 21:07
ผมเคยชอบเพื่อนในห้องคนหนึ่ง ตอนช่วงวาเลนไทกุมภาปีนี้ผมเอาขนมไปให้ เขาก็ดันเดาถูกว่าผมชอบวันนั้นเขาไม่คุยไม่มองผมเลย พอมาถึงเย็นเขาทักไลน์มาบอกว่าไม่ต้องมายุ่งกับเขาอีกผมก็บอกไปว่าก็ได้ แต่ผมก็ยังชอบเขาอยู่ พอมาช่วงมิถุนามาคราวนี้ผมรู้สึกแปลกๆนะ เพราะเขาชอบมองมาทางผมตลอดแต่เพื่อนอีกคนที่ผมคอยปรึกษาก็บอกไปว่าเขาชอบมองไปเรีอยแต่เคยมีช่วงหนึ่งเราเคยสบตาก่อนถึงแม้ว่าจะไม่นานแต่ผมก็รู้สึกแปลกๆนะ :confused: เหมือนโดนทดสอบอะไรสักอย่างเลย :dntknw

ปอลอ.ผมเคยเก็บของให้เขา อย่างเงิน กับ ปากกา :dntknw
ปอลอ2.ลายเซ็นคุณ escess1991 โครตฮาเลย 55555 :o