PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ควรตัดใจใช่มั้ย

clearza00
12th July 2014, 09:59
ผมแอบชอบ ญ คนนึงครับ เขาเป็นลูกพี่ลูกน้องผมเองแหละ (แม่ผมเป็นพี่แท้ๆแม่เขาอะ)

เขาคล้ายกับสาวในอุดมคติผมเลยแหละ เขาคงยังไม่รู้หรอกว่าที่ผมชอบเขา

มันก็เป็นแบบนี้แหละ

:ask ผมควรตัดใจสินะ

Tonyghost
12th July 2014, 10:27
ไม่ต้องตัดใจหรอกครับท่าน ตราบใดที่เรามีความสุขกับการได้แอบมอง แอบชอบ แค่นั้นก็เกินพอและครับ แหม่ พระเอ้ก พระเอกมั้ยหล่ะ สู้ๆครับ

"ความสุขที่แท้จริงไม่จำเป็นต้องอยู่คู่กันขอแค่ได้มองได้เห็นหน้าเธอแค่นั้นก็พอใจแล้ว" บ้ะ

clearza00
12th July 2014, 12:07
แหม่ ไม่อยากเป็นพระเอกเลย แต่ก็ ขอบคุณครับ :)

ILoveJKG
12th July 2014, 12:17
ในโลกนี้ยังมีผู้หญิงอีกเยอะครับ สังคมเรายังไม่ค่อยยอมรับเรื่องพี่น้อง,ลูกพี่ลูกน้อง,ญาติกันชอบกันเองนะครับ มันจะเป็นข้อครหาของคนอื่นนินทาเราได้ ทางผู้ใหญ่เขาจะมองว่าเราเป็นคนไม่ดี ผมแนะนำว่าให้ตัดใจดีกว่าครับ อนาคตเราอาจจะเจอเนื้อคู่เราจริงๆก็เป็นได้ อีกอย่างเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่ ถ้าเป็นวัยรุ่นฮอร์โมนในร่างกายกำลังพุ่งพล่าน เราต้องรู็จักแยกแยะและควบคุมสติอารมณ์ของตนเอง ต้องรู้ว่าอะไรควรมิควร มิฉะนั้นถ้าทางผู้ใหญ่เขารู้ว่า เราคิดกับ(ญาติ)เป็นอย่างอื่น เขาจะอคติหรือรังเกลียดเราได้ครับ

noomha
12th July 2014, 12:39
ลูกพี่ลูกน้องแต่งกัน มีถมเถไป บ้านผมก็มี คือ ลุง กับ ป้าผม กลัวอะไร

clearza00
12th July 2014, 14:49
ในโลกนี้ยังมีผู้หญิงอีกเยอะครับ สังคมเรายังไม่ค่อยยอมรับเรื่องพี่น้อง,ลูกพี่ลูกน้อง,ญาติกันชอบกันเองนะครับ มันจะเป็นข้อครหาของคนอื่นนินทาเราได้ ทางผู้ใหญ่เขาจะมองว่าเราเป็นคนไม่ดี ผมแนะนำว่าให้ตัดใจดีกว่าครับ อนาคตเราอาจจะเจอเนื้อคู่เราจริงๆก็เป็นได้ อีกอย่างเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่ ถ้าเป็นวัยรุ่นฮอร์โมนในร่างกายกำลังพุ่งพล่าน เราต้องรู็จักแยกแยะและควบคุมสติอารมณ์ของตนเอง ต้องรู้ว่าอะไรควรมิควร มิฉะนั้นถ้าทางผู้ใหญ่เขารู้ว่า เราคิดกับ(ญาติ)เป็นอย่างอื่น เขาจะอคติหรือรังเกลียดเราได้ครับ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ :)

ballba
12th July 2014, 15:11
ไม่ต้องโลกสวยขนาดนั้นก้ได้ครับ ผู้หญิงบนโลกยังมีอีกเยอะ

อีกอย่างคือเราชอบเขาได้ เราก็ชอบคนอื่นได้

เพียงแค่ต้องการตามอดมคติ ซึ่งมันไม่ได้มีคนเดียวหรอกครับ เดี๋ยวก็เจออะไรใครต่อใครอีกมากมาย

ผมเบื่อตรงไหนรู้ไหม เวลาแบบว่าเจอคนที่ใช่ ได้คบกัน โอ้เธอคืนคนที่ใช่ เธอคือคนที่เราใฝ่ฝันและหามานาน

พระเจ้าส่งเธอมาให้ฉันได้พบเจอ แต่พอเจอคนใหม่ที่ใช่ก็พูดแบบเนี่ย ประโยคเดิมเลย 555

escess1991
12th July 2014, 15:45
พอคบกันไปอาจจะไม่ชอบก็ได้นะครับ แล้วเป็นญาติกัน มีเรื่องอะไรมาแล้วมันจะมองหน้ากันไม่ติด