PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมคนถึงไม่ชอบ watch dogs

~-yoyoyo-~
12th July 2014, 15:05
จากที่ผมลองได้เล่นแล้วน่ะครับ เกมมันก็สนุกดีนิครับ ไม่เห็นเหมือนคนเค้าว่ากันเลย โอเคครับที่บอกลดกราฟฟิกลง มันก็จริงครับอันนี้ผมไม่เถียงน่ะ แต่พอได้ลงโหมด (0.97) ไปภาพงามหยดเลยทีเดียว ลื่นขึ้นด้วย เกมเพลก็สนุกดีมีอะไรให้ทำเยอะด้วย รถก็ขับได้สนุกดี แต่พี่แกพลาดตรงเอารถกากๆ มาให้ขับตอนแรก แต่พอเล่นไปซักพักได้อัพเวลขับรถ ก็ขับรถได้มันมากเลย เกมเพลโดยรวมถือว่าทำออกมาดีน่ะผมว่า ถ้าหากคุณเปิดใจ และเล่นไปซักพัก มันก็จะสนุกขึ้นเอง ลองเปิดใจเล่นดูครับไม่ใช้เอาแต่ตามกระแส... :o:)

cpt.noppakit
12th July 2014, 15:08
สำหรับผมเล่นเนื้อเรื่องหลักและภารกิจย่อยจบแล้ว...ไม่มีอะไรทำจริงๆครับ

นอกจากไปนั่งกินเหล้า, โป๊กเกอร์, ขับรถเล่น, ไล่ยิงคน :sweat

Zidane
12th July 2014, 15:15
ยังสำรวจเมืองไม่อิ่มเลย เนื้อเรื่องจบปุ๊บก็ไม่อยากไปต่อเท่าไหร่
ผมว่าเกมสนุกกว่าผมคิดไว้ตั้งแต่ E3 2013 นะ ตอนแรกนึกว่าจะหลบยิง กากๆ เหมือนเกมทั่วๆไป
เนื้อเรื่องน้อยไป แผนที่หน้าเดินต่อ พอจบก็ไม่มีไรทำเลย เล่นออนไลน์ก็เบื่อๆไม่ต่างจาก ac เท่าไหร่
เกมโดยรวมสนุกภาพใช้ได้ (ถ้าไม่ลง MOD) เบื่อเพราะมันโม้ไว้เยอะเกิน เท่านั้นเอง

lastcall
12th July 2014, 15:16
ว่ากันตามกระแสก็มีครับ เบื่อเหมือนกันพวกตามกระแสและก็พวกติ่งไม่สนหน้าหลัง แต่สำหรับผมที่เป็นแฟนบอยค่ายนี้แล้วก็เฉยๆนะครับ ผมก็อยากด่าเกมนี้เป็นพิเศษเหมือนกัน มันล็อคกราฟฟิคไว้ตอนที่มันออกมาแรกๆน่ะครับ เลื่อนไปบ่อยมาก ยังกับหลอกลวงผู้บริโภคเลย พอมาเล่น + กับปรับกราฟฟิคให้มันโอเคแล้วก็ดีอะครับ

Kyosuke Ayame
12th July 2014, 15:17
คือ ต้องเข้าใจนะครับว่าบางคนเกลีดเพราะ "ตามกระแส" ประมาณแบบว่า "Watchdog ลดคุณภาพกราฟฟิค ห่วยวะ" แต่คอมคนด่ามันปรับสุดไม่ได้แต่เห็นคนด่ากันเลยด่าด้วยบางคนก็บอก "ระบบออนไลน์ห่วยแตก" แต่ยังไม่ได้ซื้อมาลองแต่เห็นเค้าด่ากันเราด่าด้วย ประมาณนั้นอะครับ

ปล.เดียวก็มีคนบอกผมติ่ง WD เซงจิต

bankkingkub
12th July 2014, 15:18
คาดหวังไว่สูงครับพอมาเจอ...

manglove
12th July 2014, 15:23
มันก็สนุกดีนะ แต่อารมมันคล้าย assasin creed ละ จบเนื้อเรื่องแล้วก็ไม่รู้จะเล่นอะไรต่อ สำหรับเกมส์ open wode ผมว่ามันหน้าจะต้องมีอะไรดึงดูดให้เล่นได้เรื่อยๆ
เช่นพวกภาระกิจ แบบ ชิวๆอะ ผมว่าเมืองมันเล็กไป
แต่โดยรวมแล้วมันดีครับ แต่พอจบนะสิมันไม่มีอะไรชวนให้อยากเล่นต่อ

NutSweeT_EyE
12th July 2014, 15:34
อยากเล่นอยู่เกมนี้แต่คอมไม่ผ่าน

zanuk9876
12th July 2014, 15:39
น่าจะเป็นเพราะมีคนคาดหวังจากเกมนี้ไว้มากๆ (รวมถึงผมด้วย) ก็มาจาก Ubisoft ขี้โม้มากเกิน (จำได้ว่าข่าว WD เต็มไปหมดเลยช่วงนั้น)

ปล. ไม่อ้างอิงถึงกราฟฟิค เพราะเล่นบน PS3 นะจ๊ะ

escess1991
12th July 2014, 15:40
เหอะ เหอะ ก็เกม open world จบแล้วก็ไม่มีอะไรทำมากนักหรอกครับ ดู GTA สิครับ จบแล้ว ก็ขับรถขึ้นเขา หัด drift อยู่แบบนั้นแหละ ไม่ค่อยมีอะไรทำ นอกจากจะไปซื้อของแล้วโดนโจรปล้น ถ้าไม่ตามไปกระทืบโจร ก็ไม่มีอะไรทำแล้วหละครับ

~-yoyoyo-~
12th July 2014, 16:11
ผมก็แอบผิดหวังเหมือนกันน่ะ เพราะเห็นที่ E3 เป็นอะไรที่สุดยอดมาก แต่ออกมาจริงมันไม่เหมือนอ่ะ ฮ่าๆๆ ลดลงเยอะ แต่เกมก็ไม่ได้ห่วยจนแย่น่ะครับเหมือนที่เค้าพูดกัน ถือเป็นเกมดีๆๆ เกมหนึ่ง สงสัยที่คนเค้าไม่ชอบเพราะมันพี่โม่เกินไปมั้งน่ะ:)

Lagger
12th July 2014, 16:18
เหอะ เหอะ ก็เกม open world จบแล้วก็ไม่มีอะไรทำมากนักหรอกครับ ดู GTA สิครับ จบแล้ว ก็ขับรถขึ้นเขา หัด drift อยู่แบบนั้นแหละ ไม่ค่อยมีอะไรทำ นอกจากจะไปซื้อของแล้วโดนโจรปล้น ถ้าไม่ตามไปกระทืบโจร ก็ไม่มีอะไรทำแล้วหละครับ

ลองมา Skyrim ดูไหมครับ LOL

ghost th
12th July 2014, 17:28
ชอบตอนหนีตํารวจเเต่พออัพ Skill เต็มหมดก็ไม่มีอะไรทํา หนีตํารวจก็เเค่ Hack หยุดรถตํารวจ Hack ฮ. blackout เเค่นี้จบ
ปล.รอ GTA V อยู่

satornarm
12th July 2014, 17:38
มันก็โอเคแหละครับแต่มัน ธรรมดามากอะถึงจะแนวใหม่ก็เถอะ ทำออกมาตีโจทที่กำหนดไว้ตอนแรกได้ไม่ดีนัก
เอาจริง ๆ จะถ้าเกมมันดีจริงก็มีแต่คนชมแหละครับ เพราะคนส่วนใหญ่เค้ามองภาพรวมของเกม เนื้อเรื่องและ
Gameplay ได้แบบพอโอเคแต่ส่วนอื่น ๆ มันดูไม่ค่อยได้ มันก็เลยดูตก ๆ ไป

ต้องถามความรู้สึกของพวกจัดแท้แบบผมครับ ความรู้สึกมันชัดเจนเลยล่ะ

คือ ต้องเข้าใจนะครับว่าบางคนเกลีดเพราะ "ตามกระแส" ประมาณแบบว่า "Watchdog ลดคุณภาพกราฟฟิค ห่วยวะ" แต่คอมคนด่ามันปรับสุดไม่ได้แต่เห็นคนด่ากันเลยด่าด้วยบางคนก็บอก "ระบบออนไลน์ห่วยแตก" แต่ยังไม่ได้ซื้อมาลองแต่เห็นเค้าด่ากันเราด่าด้วย ประมาณนั้นอะครับ

ปล.เดียวก็มีคนบอกผมติ่ง WD เซงจิต

แต่เรื่องภาพผมไม่เอามานับด้วยนะผมเป็นประเภทไม่ตัดสินจากภาพถึงจะเล่นแบบ Ultra ความรู้สึกไม่ได้ต่างไปจาก low เลยแทบทุกเกม
แต่ก็ปรับ Ultra ไปเพื่อความสวยงามเท่านั้น

drive23
12th July 2014, 17:49
AD เยอะไปครับโม้ซะอยากเล่นตั้งเเต่ ปี12เเล้ว ได้มาเล่นจริงเเล้วเสียดายตังเสียเหลือเกิน
เกม 90%ผมจะซื้อมาเพื่อเล่น mp โดยเฉพาะ เจอ mpเกมนี้ไปก็ธรรมดาไปไม่เจออะไรเเปลกใหม่ไปเล่น Prop hunt ใน gmod ดีกว่า:)

YaRis
12th July 2014, 18:03
ผมว่า ระบบ ฟิสิกห่วยมากครับ การวิ่งไม่โดนผม กับการขับรถแล้ว บัคอะไรต่างๆตามเว็บฝรั่งก็เอาลง ที่ตำรวจยิงกี่นัดก็ไม่หมด

taweewong
12th July 2014, 18:04
ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมเขาถึงไม่ชอบกัน ที่บอกว่าตามกระแสกันมันก็ใช่ แต่ทำไมคะแนนมันน้อย แต่ผมชอบนะ

wriy9oN
12th July 2014, 18:06
มันคือเกม ที่ดีครับ แต่ เพราะมี ภูเขาสูงลิบ อย่าง GTA บังเอาไว้ ซึ่ง WD ไต่ไปได้ครึ่งทางแล้วก็หมดแรง เลยต้องอยู่แค่ครึ่งทาง

PumpKin
12th July 2014, 18:16
หมั่นไส้ที่โม้ไว้เยอะแล้วแป้กครับ(ไม่ได้หมายถึงแค่กราฟฟิค) :nea

bighipyoza
12th July 2014, 18:17

ติ่งติ่งติ่งติ่งติ่งหู

kimer
12th July 2014, 18:29
ที่บอกว่าตามกระแสผมว่าไม่เกี่ยวนะคับ แต่ที่เป็นแบบนี้เพราะ
wd ตอนโปรโมทเขาโม้ไว้เอง เลยมีคนจับตาดูเยอะ
ความคาดหวังก็เลยสูง แล้วทางเขาเองไปเปรียบเทียบกับgtaไว้อีก
คนยิ่งคาดหวังขึ้นอีก แล้วตอนเลื่อนครั้งที่สอง คนก็ยิ่งนึกว่าเกมนี้ต้องเจ๋งแน่ๆ
แต่ตอนเกมออกมาจริงๆมันผิดกับที่หวังไว้ แล้วคนที่หมั้นไส้ที่โม้ไว้เยอะ เขายิ่งเข้ามาย้ำ
เรื่องนี้ทางโน้นเขาผิดเองคับ คุณไม่ต้องไปอะไรมากหรอก แต่ถือว่าความโม้ของเขาประสบความสำเร็จอยู่นะ555+