PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Re Umbrella Chronicles จอยปืนแบบไหนรับรองเกมส์นี้มั้งครับ(ps3)

DeKidZapper
13th July 2014, 18:21
กำลังซื้อเกมสืนี้มาเห็นมันมีหลายอย่างเลือกไม่ถูกกลัวซื้อผิดเดียวจะแย่เอาครับจะแย่เอาครับ
ระหว่าง Playstation Move Essentials Pack Kit EssentielsและSony PlayStation Move - Sharp Shoote(คล้ายๆปืนกล)ยังไงทั้ง2ตัวก้ยังต้องใช้Playstation 3 Eyeใช้ไหมครับ พอดีมือใหม่หัดใช้ps3ครับ

CPERTT
14th July 2014, 01:34
เคยซื้อมาเล่นอยู่ช่วงนึงต้องมี Ps eye + ps move + navigation + sharp shooter อะครับ แต่หนักเอาเรื่องอยู่เหมือนกันเล่นนานๆ ปวดไหล่ ปวดแขน

DeKidZapper
14th July 2014, 07:12
เคยซื้อมาเล่นอยู่ช่วงนึงต้องมี Ps eye + ps move + navigation + sharp shooter อะครับ แต่หนักเอาเรื่องอยู่เหมือนกันเล่นนานๆ ปวดไหล่ ปวดแขน

พอจะมีภาพให้ดูตัวอย่างได้เยอะมากว่าจะสั่งผ่านเน็ตอ่ะครับพอดีบ้านต่างจังหวัดไม่มีขาย

CPERTT
15th July 2014, 02:44
พอจะมีภาพให้ดูตัวอย่างได้เยอะมากว่าจะสั่งผ่านเน็ตอ่ะครับพอดีบ้านต่างจังหวัดไม่มีขาย

ผมขายทิ่้งไปนานแล้วครับขอโทษที มันหนักเล่นนานๆแล้วปวดไหล่ ปวดแขน นอนกดจอยดีกว่า ไม่ค่อยอยากแนะนำเท่าไหร่ แต่ถ้าจะลองก็ไม่ว่ากัน ตอนซื้อผมก็สั่งผ่านเน็ตเหมือนกันทุกชิ้นจากร้าน Nadz หมดครับ

ปล.แต่ผมไม่เคยลองกับ Re Umbrella นะ เคยลองแต่ Killzone3 , Socom4 , resistance3 แต่ gunplay อย่าง Re Umbrella ผมว่าไปซื้อแบบปืนพกก็พอมั้งครับ 4-5 ร้อย น้ำหนักเบานอนยิงยังได้

DeKidZapper
15th July 2014, 14:02
ผมขายทิ่้งไปนานแล้วครับขอโทษที มันหนักเล่นนานๆแล้วปวดไหล่ ปวดแขน นอนกดจอยดีกว่า ไม่ค่อยอยากแนะนำเท่าไหร่ แต่ถ้าจะลองก็ไม่ว่ากัน ตอนซื้อผมก็สั่งผ่านเน็ตเหมือนกันทุกชิ้นจากร้าน Nadz หมดครับ

ปล.แต่ผมไม่เคยลองกับ Re Umbrella นะ เคยลองแต่ Killzone3 , Socom4 , resistance3 แต่ gunplay อย่าง Re Umbrella ผมว่าไปซื้อแบบปืนพกก็พอมั้งครับ 4-5 ร้อย น้ำหนักเบานอนยิงยังได้
จอยปืนไงก็ต้องบังครับให้ใช้ ps eye ด้วยใช้ไหมครับพวกปืนนี้ใช้สายไฟหรือพวกถ่านหรอครับ