PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook ผมทำเป็น hotspot ไม่ได้ครับ

salutemode
14th July 2014, 00:39
รบกวนหน่อยนะครับเครื่องผมรุ่น dell vostro 1400 windows 7 wirless driver intel pro wirless3945abg network connection ลองมาหลายวิธีแล้วครับไม่ว่าจะเป็นอัพเดตไดเวอร์ล่าสุด, connectify ไม่support, mhotspot เด้งขึ้นมาว่า driver problem fixed, ใช้ command มันก้้ไม่ได้ เพราะเครื่องผมมันไม่มีตัว microsoft virtual wi fi adaptor,ใช้วิธี ad hoc ใน open network and sharing center แล้วแต่ มือถือ android ผมก้ไม่เห็นอะครับ ใครพอมีวิธีอื่นแนะนำบ้างครับ หรือใครทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

WORKPONG
15th July 2014, 08:48
อันนี้ก้ไม่ชำนานนะคราฟแต่ว่าลองหาโปรแกรม ทำ ฮอตสปอต มาลองยังคราฟ

pangpondpon
15th July 2014, 10:12
ถ้าการ์ด wireless ไม่ support ก็ทำไม่ได้ครับ
ปล.ของผม Lenoyo Y460 ตัวการ์ด wireless ก็ไม่ support ครับ เรื่องปกติ ^_^