PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วย harvest moon friends of mineral town ทำอาหารไม่ได้ครับ

HancockDon
14th July 2014, 10:34
พอเข้าครัวไปจะทำอาหาร แล้วมันไม่มีให้เลือกวัตถุดิบอะครับ เอาวัตถุดิบใส่กระเป๋าก็แล้ว ใส่ตู้เย็นก็แล้ว มีแต่ให้เลือกอุปกรณ์

มันต้องทำอะไรก่อนรึเปล่าครับ รึว่าตัวเกมส์มีปัญหา

อุตส่าเล่นมาตั้งนาน :sweat

leaderpor
15th July 2014, 19:04
มี อุปกรณ์ ครัวหรือยัง

khunsho
28th May 2015, 16:50
พอเข้าไปที่ครัวมันจะมีให้เลือก -ทำอาหารจากเมนู -เลือกอุปกรณ์ และอะไรสักอย่างจำไม่ได้ค่ะ คร่าวๆนะ
พอเราเข้าไปที่ทำอาหารเลือกอุปกรณ์ที่จะ ทำ เช่น หม้อและเครื่องเทศ เสร็จแล้วกด start
เลือกส่วนผสมจากกระเป๋า แล้วก็กด Start ก็จะได้อาหารออกมาค่ะ
จำได้คร่าวๆนะคะ เผื่อเป็นประโยชน์กับใคร
ไม่ได้เล่นมานานแล้วค่ะ ^^