PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Microphone โน้ตบุคมีปัญหาครับ

yahachionza
16th July 2014, 21:47
ผมซื้อ MSI GE60 2PE-058XTH มาเมื่อต้นเดือนที่แล้วครับ แล้วก็ให้ทางร้านลงวินโดวส์ให้ ตอนแรกก็ไม่ค่อยได้ใช้ไมค์ครับเลยไม่รู้ปัญหา
พอพักหลังเริ่มติดDota2 ก็ต้องใช้ไมค์สื่อสารกะเพื่อนๆ แต่ปรากฏว่า ไมค์ที่มันติดกับเครื่องอ่ะครับ มันพูดได้สักพักก็ดับ เหมือนเราMuteไมค์ไว้เลย(แต่ไม่ได้Muteนะ)
ต้องรอสักพักถึงจะพูดได้อ่ะครับ เป็นตลอด ทั้งคอลในเกม ในsteam ในraidcall เป็นเหมือนกันหมดครับ เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่เครื่องละแหละ

มีใครรู้วิธีแก้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ :D

manglove
16th July 2014, 21:55
แก้ไม่ได้ก็เคลมครับ:p

yahachionza
18th July 2014, 16:44
แก้ไม่ได้ก็เคลมครับ:p

ไม่ค่อยอยากเคลมเลยย เพิ่งซื้อมาเองงง ; ;

earnmn
18th July 2014, 23:50
เพิ่งซื้อมาผมว่ารีบเคลมก็ดีนะครับ อย่างว่า ของซื้อมามันไม่สมประกอบกันไปทุกตัวหรอกครับ เคลมโล

tee10240
20th July 2014, 03:37
ของผมก้อเป็นครับ แต่ของผมเป็น ge60 2pc apache
แต่น่าจะแก้ได้แล้วครับวิธีแก้นะครับ
1.คลิกขวาที่รูปลำโพงอ่ะครับ แล้วเลือกRecording device
2.เมื่อเข้ามาแล้ว คลิกขวาตรงที่ว่างๆอ่ะครับละเลือก show disable devices
3.อันไหนที่มันdisable อยู่เราก้อปรับให้มันเป็น enable ให้หมดครับ
ลองทำดูครับ ผมทำละได้ครับ