PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับมีปัญหากับการใช้บัตรเครดิตกับ Steam ครับ

supermich9
18th July 2014, 18:25
ดูเหมือนจะเกิดข้อผิดพลาดในการเริ่มต้นหรืออัพเดทการทำรายการของคุณ โปรดรอหนึ่งนาที และลองอีกครั้ง หรือติดต่อฝ่ายสนับสนุนเพื่อขอความช่วยเหลือ

เวลาสั่งซื้อเกม หรือใส่ข้อมูลบัตรเครดดิตจะมีข้อความนี้ตลอดเลยครับ แต่ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหานะครับใชงานได้ปกติบัตรก็ไม่ได้ถูกอายัดแต่อย่างไร ใจจะขาดแล้วครับพลาดเกมลดราคาไปเยอะมาก

ช่วยทีครับ T^T

Mostwall
18th July 2014, 18:30
ติดต่อกับผู้ให้บริการบัตรเครดิต เเล้วสอบถามเลยครับ

supermich9
18th July 2014, 18:34
ลองสอบถามเกี่ยวกับกรณีนี้กับผู้ให้บริการบัตรเครดิตแล้วครับ เค้าไม่ได้มีการปิดกั้น steam ในบัตรเรา ส่วนสตีมsupportผมก็โพสไว้ 2 อาทิตย์แล้วก็ไม่มีการตอบกลับใดๆหมดหนทางละครับ =-=

vgfgff
18th July 2014, 18:49
ลองกรอกข้อมูลใหม่ทั้งหมดดูครับ ข้อมูลการโอนเงินน่ะ เลขบัตรเครดิต วันหมดอายุ เลข cvv

อย่ามองข้าม
steam อาจ BUG ผมเคยเป็นให้ลบแล้วลงใหม่

supermich9
18th July 2014, 19:02
เรื่องกรอกข้อมูลใหม่นี้ก็ลองแล้วครับ เพราะมีช่วงนึงเปลี่ยนข้อมูลสตีมโดยการเปลี่ยนอีเมลแล้วมันก็ให้ขึ้นใส่ข้อมูลบัตรเครดิตใหม่พอทำแล้วผมก็ออกมาเป็นแบบนี้แหละครับ ส่วนลบแล้วลงใหม่นี่ยังไม่ลองเพราะเกมผมเยอะมากผมกังวลอยู่-.-

bodytaylor
18th July 2014, 19:49
เรื่องกรอกข้อมูลใหม่นี้ก็ลองแล้วครับ เพราะมีช่วงนึงเปลี่ยนข้อมูลสตีมโดยการเปลี่ยนอีเมลแล้วมันก็ให้ขึ้นใส่ข้อมูลบัตรเครดิตใหม่พอทำแล้วผมก็ออกมาเป็นแบบนี้แหละครับ ส่วนลบแล้วลงใหม่นี่ยังไม่ลองเพราะเกมผมเยอะมากผมกังวลอยู่-.-

โหลดตัวใหม่จากหน้าเว็บลองทับไปเลยครับ ผมเคยล็อคอินไม่ได้เป็นวันๆ ตอนแรกนึกว่า Steam down ที่ไหนได้มันอัพเดตละตัวโปรแกรมบั๊กเอง
เกมไม่หายนะครับถ้าเรา Uninstall Steam แต่อย่าไปลบโฟเดอที่มันเก็บเกมไว้ละกันครับผม

supermich9
18th July 2014, 20:25
โหลดตัวใหม่จากหน้าเว็บลองทับไปเลยครับ ผมเคยล็อคอินไม่ได้เป็นวันๆ ตอนแรกนึกว่า Steam down ที่ไหนได้มันอัพเดตละตัวโปรแกรมบั๊กเอง
เกมไม่หายนะครับถ้าเรา Uninstall Steam แต่อย่าไปลบโฟเดอที่มันเก็บเกมไว้ละกันครับผม

2 วิธีนั้นก็ลองแล้วครับ shock มากแก้ไขไม่ได้เลยครับ ติดต่อไปทางสตีมซัพพอท 2 อาทิตย์แล้วก็ยังไม่มีการตอบกลับ

Innes
18th July 2014, 21:59
บัตรของอะไรครับ กรุงเทพหรือเปล่า เห็นว่าเราต้องกรอกข้อมูลบัญชีในเวปใหม่นะ

bodytaylor
19th July 2014, 07:54
ถ้ารีบกลัวไม่ทันเกมที่ลด ก็สร้าง Account ใหม่ละซื้อส่ง Gift ให้ตัวเองเลยครับ
ไม่จำเป็นต้องลบข้อมูลจากไอดีเดิมนะครับ
ผมลองมาแล้วบัตรใบเดียวกันกับ Account เดิมใช้ได้ปรกติครับอาจเหลือเศษๆ ก็เอาไป ช็อปใน Market ได้

พอดีเมื่อคืนกดซื้อของเงินไม่พอติดปัญหาเดียวกัน เลยไปเปิด Forum ดูฝรั่งหลายๆคนเขาก็ประสบปัญหาเดียวกัน
ส่วนแอคเค้าเดิมจะเติมได้ปรกติก็รอ Support ตอบครับ ประมาณ 2-3 อาทิตย์ครับ

*** Edit เพิ่มเติมครับ
ลอง Login ใน Browser ดูครับ
ผมเคลียคุ๊กกี้ลบประวัติทั้งหมดก่อน แล้วก็กดเติม Wallet ตามปรกติ
ตอนนี้เงินเข้าปรกติแล้วครับผม