PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่อง Battlefield 4 (ของแท้)

alllens12345
19th July 2014, 16:57
ผมตั้งใจว่าจะซื้อเกม Battlefield 4 premium มาเล่นหลังจากที่ได้ลอง battlefield 3 แบบปกติมาตอนแจกฟรี แต่คำถามที่ผมอยากรุ้จากพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์การซื้อเกมมาแล้ว อยากทราบว่า

1.ซื้อยังไง(ถามจริงๆคับ ไม่เคยซื้อ) แบบ ตัวเกมหลัก + premium จาก Origin อะคับ
2.ถ้าซื้อตัวเกม Battlefield 4 แบบปกติก่อน แล้วซื้อ premium ตามทีหลัง จะต้องทำยังไงบ้าง

คอมเม้นหน่อยน๊าค้าบบบบบบบบบบบบ

parisj007
19th July 2014, 17:05
ซื้อกับบัตรทรูคับส่วนมาก ก็ซื้อตามร้านครับที่ผมแนะนำคือ topzonekeyonline ครับผม อิอิ //ส่วนซื้อตัวหลักแล้วต่อด้วย premium ทำได้ครับก็ทำเหมือนเหมือนตัวหลักเลย

krittinat
19th July 2014, 17:22
มีบัตรVISA Master card ไหมครับ ลองขอพ่อแม่น่าจะมี ภ้ามีซื้อโดยตรงได้เลย

ตอนนี้ ตัวเกม กับ premium ลดราคาอยู่ครับ

VaproHonoR
19th July 2014, 17:47
ถ้าตัวเกมหลักลองถามในกลุ่มนี้ครับhttps://www.facebook.com/groups/BattlefieldThailand/

แล้วแท็กคนที่ชื่อ Palm onZone ลองคุยกับเค้าดู รู้สึกจะราคาประมาณ700กว่าๆนะครับ สำหรับตัวเกมหลัก ( ^_^)b

ส่วนpremiumนี่ผมไม่ทราบ ( -_-)a

ปล.เรื่องบักต่างๆในเกมผมไม่เห็นเลยนะ ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้ (แต่ netcode ยังอยู่) ผมเหมือนคุณเลย แต่ได้BF3มาตอนHumbble ตอนนี้ติดซีรีย์นี้งอมแงม ( >_<)

ถ้าไม่ติดตอนเล่น BF Hardline กระตุก ผมจัดBF Hardlineแน่นอน ( -_-) ( การ์ดจอ GT610m เล่นได้ก็บุญแล้ว ) Origin ID : VaproHonoR แอดมาได้ครับ ( >_<)

EK007
19th July 2014, 18:25
ผมใช้บัตรของเครดิตซื้อครับ ไปกดที่ตู้มาแล้วเอาโค้ด จากสลิปไปใส่ ใน origins

ปล.ผมจำไม่ได้ละว่าใช้บัตรอะไร จำได้แค่ไปกดที่ตู้สี เขียวๆ(น่าจะเป็น ของ k bank) เพราะตอนนั้นฝากแม่ไปกด

otakuoz
19th July 2014, 18:50
ใช้บัตรเครดิต ใช้บัตร atm ที่มีสัญลักษณ์ visa ใช้ paypal ใช้เพื่อนซื้อให้ หรืมซื้อตามร้าน(แต่อันนี้ต้องดูดีๆนะถ้าซื้อจากร้านผ่านเน็ต แต่แนะนำให้ซื้อกะพวกร้านขายแผนไปเลยดีกว่า)

Namies123
19th July 2014, 18:51
วิธีซื้อก็อย่างที่หลายๆคนว่าไปสำหรับตัวเกมหลัก ส่วน Premium ก็กดซื้อจากใน Origin ได้เลยวิธีจ่ายเงินก็เหมือนตอนซื้อเกมหลักแหละ

แต่เตรียมพื้นที่ว่างไว้เยอะๆก็ดี เพราะตอนเป็น Premium แล้วเราต้องโหลดภาคเสริมอีกหลายสิบ GB

Cnys
19th July 2014, 20:11
ใครพอจะรู้ไหมครับ ถ้าจะซื้อ Premium member โดยที่ไม่มีบัตรเครดิต ซื้อยังไงเหรอครับ เคยได้ยินว่าใช้บัตรเดบิตของกสิกรไทยได้
นอกจากนี้มีวิธีที่สะดวกกว่านี้ไหมครับ

headshot deluxe
20th July 2014, 01:34
ใครพอจะรู้ไหมครับ ถ้าจะซื้อ Premium member โดยที่ไม่มีบัตรเครดิต ซื้อยังไงเหรอครับ เคยได้ยินว่าใช้บัตรเดบิตของกสิกรไทยได้
นอกจากนี้มีวิธีที่สะดวกกว่านี้ไหมครับ

ซื้อจากร้านทั่วไปก็ได้ครับ https://www.zest.co.th/content/view/id/14785/