PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม เรื่อง Warframe หน่อยครับ (Update Patch 14)

duchyzaza
21st July 2014, 13:51
อยากทราบว่า ภารภิจไหน บอกว่าเราทำเเล้ว อันไหนยังไม่ได้ทำ มันอัพเเพทใหม่ผมยัง งงๆ อยู่เลย

ridermaster
21st July 2014, 14:50
ระบบQuestใหม่เหรอ มันก็บอกโชว์อยู่ตรงNavหน้ายานโชว์ว่าตอนนี้เรากำลังจะไปต่อเควสไหน ในหน้าจอดาวมันจะมีสัญลักษณ์แบบตัวX
Alertก็เหมือนกันจะขึ้นบอกที่เดียวกัน
ส่วนที่เป็นการช่วยฝั่งGrineer Corpusยึดดาวให้เข้าเมนูระบบดาวเอา มันจะมีสัญลักษณ์ของกลุ่มนั้นโชว์ก็ไปตามดาวนั้น

จะดูเควสไปที่Codexมันจะมีช่องรายละเอียดเควสอันแรกก็ตามเนื้อเรื่องเปิดระบบยานไปจนตบกะVorจากนั้นก็ไปเควสหมา
จะเปิดเควสเพื่อจะได้นุ้งหมามาใช้รูสึกให้ไปบวกที่Fossaที่บอสเป็นหุ่นยนต์มันจะดรอปNavสำหรับเข้าเควสหมา
ตอนนี้กำลังรอหมาฟักตัวอยู่อีกประมาณสองชั่วโมงก็ครบละ

duchyzaza
21st July 2014, 15:43
ระบบQuestใหม่เหรอ มันก็บอกโชว์อยู่ตรงNavหน้ายานโชว์ว่าตอนนี้เรากำลังจะไปต่อเควสไหน ในหน้าจอดาวมันจะมีสัญลักษณ์แบบตัวX
Alertก็เหมือนกันจะขึ้นบอกที่เดียวกัน
ส่วนที่เป็นการช่วยฝั่งGrineer Corpusยึดดาวให้เข้าเมนูระบบดาวเอา มันจะมีสัญลักษณ์ของกลุ่มนั้นโชว์ก็ไปตามดาวนั้น

จะดูเควสไปที่Codexมันจะมีช่องรายละเอียดเควสอันแรกก็ตามเนื้อเรื่องเปิดระบบยานไปจนตบกะVorจากนั้นก็ไปเควสหมา
จะเปิดเควสเพื่อจะได้นุ้งหมามาใช้รูสึกให้ไปบวกที่Fossaที่บอสเป็นหุ่นยนต์มันจะดรอปNavสำหรับเข้าเควสหมา
ตอนนี้กำลังรอหมาฟักตัวอยู่อีกประมาณสองชั่วโมงก็ครบละ

หน้า Nav ผมไม่ขึ้นอะไรเลยนะ Quest เช็คใน Codex มันขึ้น ?????? เเต่ง่ายๆ คือ ตอนนี้ผมจัดการ Vor เรียบร้อยเเล้ว เเต่ยังไม่ได้จัดการ Fossa ที่ดาว Venus ต้องเคลียร์ที่ดาวนี้ก่อนใช่ไหมครับ

ridermaster
21st July 2014, 16:38
ครับถ้าจะไปเควสหาหมาเป็นพวกไปบวกบอสที่Fossa
แล้วไปเปิดหน้าCodexรับเควสหมามา
จากนั้นระบบจะให้เราติดตั้งNavแล้วก็ไปต่อที่Elara,Jupiterไปเอาระบบฟักไข่(หมาต่างดาวเกิดจากไข่.....)ลงแค่ห้านาทีก็ได้
เอาระบบฟักไปติดตั้งในยาน
ไปที่E Prime,Earthถล่มรังหมาหาไข่(อันนี้ไม่รู้ปรับอัตราดรอปรึยังวันแรกๆหายากมาก)มันจะดรอปออกมาเป็นไข่เลยดูไม่ยาก
เอาไปฟัก(ก่อนฟักต้องมีของพร้อมนะมีอันนึงต้องซื้อแปลนมาคราฟถ้ามีArgonตุนไว้อยู่ก็ดีไม่ต้องลงไปาอีก)
จากนั้นรอมันฟัก+โต......ตอนนี้ผมถึงตรงนี้

ส่วนNavไม่โชว์ เควสเป็น????อันนี้ผมก็ไม่รู้สาเหตุจริงๆ แต่อาการแบบนี้วันแรกๆเค้าแก้กันโดยออกเข้าใหม่(แต่ตอนนี้น่าจะแก้แล้ว)

~FeaR~
21st July 2014, 20:59
ตอนนี้ผมว่า quest Vor's Prize น่าจะยังบัคอยู่นะครับ เพราะผมฆ่า Vor แล้วก็ไม่เสร็จซักที

nokung
21st July 2014, 21:50
เมื่อฆ่าเสร็จลองล็อคเอ้าแล้วเข้าใหม่ดูครับ

~FeaR~
21st July 2014, 22:48
อ่อ หายแล้วนะครับ Vor's Prize

OsxiLliu
23rd July 2014, 15:22
ไม่ได้เล่นนานเข้ามา งง มาก ที่ใส่การ์ด mod นี่อยู่ตรงไหนครับหาไม่เจอ

~FeaR~
23rd July 2014, 16:38
ไม่ได้เล่นนานเข้ามา งง มาก ที่ใส่การ์ด mod นี่อยู่ตรงไหนครับหาไม่เจอ

ทำเควสซ่อมยานก่อนครับ เลือกด่านที่มันมีเครื่องหมายกากบาทอ่ะครับ

แต่ผมไม่เข้าใจว่า "ใส่การ์ด mod" คืออะไร ปรับแต่งอาวุธรึเปล่าครับ

mafia23149
23rd July 2014, 16:46
ทำเควสซ่อมยานก่อนครับ เลือกด่านที่มันมีเครื่องหมายกากบาทอ่ะครับ

แต่ผมไม่เข้าใจว่า "ใส่การ์ด mod" คืออะไร ปรับแต่งอาวุธรึเปล่าครับ

ยัด Mod ลงอาวุธนั้นแหละนาย แต่ Mod เดวนี้มันอยู่ในรูปของการ์ดไง เลยเรียก การ์ด Mod

kaeru
2nd August 2014, 05:47

คือว่าผมก็ไม่ได้เล่นมานานเหมือนกันพอเข้าไปก็งง ส่วนเควสซ่อมยานของผมมันก็ไม่มีอ่ะ พอรู้ไหมครับ

~FeaR~
2nd August 2014, 16:01
คือว่าผมก็ไม่ได้เล่นมานานเหมือนกันพอเข้าไปก็งง ส่วนเควสซ่อมยานของผมมันก็ไม่มีอ่ะ พอรู้ไหมครับ

กดเลือกด่านอ่ะครับ แล้วมันจะมีเครื่องหมายกากบาทบนดาวครับ