PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PS4 ราคาเท่าไหร่ครับตอนนี้

bighipyoza
23rd July 2014, 21:42
แล้วซื้อโซนไหนดีครับ ซื้อมาแล้วต้องสมัคร id อะไรหรือเปล่าครับ แล้วตอนนี้ระบบเครื่องมันสเถียรหรือยังครับ

ridermaster
23rd July 2014, 21:48
15000-18000โดยประมาณ
พยายามเลือกเครื่องที่เข้าศูนย์ในไทยได้ก็ดี ไอดีต้องดูด้วยว่าเกมที่เราจะเล่นมันโซนไหน(เครื่องไม่ล็อคโซนนะ)เวลาจะซื้อDLCอะไรก็ต้องดูให้ตรงด้วย

ป.ล.แถวล่างจำเค้ามาพูด

bighipyoza
23rd July 2014, 21:58
ระบบเข้าที่เข้าทางดีหรือยังครับ

$3MiFiN@L$
24th July 2014, 01:20
ระบบเข้าที่เข้าทางดีหรือยังครับ

แก้บัคเรื่อยๆครับ ระบบสเถียรแล้วแต่เวลาอัพเดทใหญ่ก็มีบัคเป็นเรื่องปกติของ console อยู่แล้วลูกเล่นก็รอแพทซ์ใหญ่ๆก็มีเพิ่มเรื่อยๆ

Guardian
24th July 2014, 01:27
โซนไหนก็เล่นด้วยกันได้ไหมไม่ใช่เหรอครับ ==

PEAzzzz
25th July 2014, 21:10
โซนไหนก็เล่นด้วยกันได้ไหมไม่ใช่เหรอครับ ==

ps4 ไม่ล็อคโซนครับ เราซื้อเครื่องโซน 3 จะเล่นเกมโซนไหนก็ได้ แต่พวก dlc ต่างๆ หรือ ของที่แถมมากับเกมอะไรพวกนี้อะครับ ถ้า id psn เราเป็นโซน 3 แล้วเกมที่เราซื้อมาเป็นโซน 1 ของพวกนั้นเราก็ใช้ไม่ได้ครับ ดังนั้น ถ้าเราสมัคร psn ไว้โซนไหน ก็ซื้อแผ่นโซนนั้นจะดีที่สุดครับ สำหรับประเทศเราส่วนมากแผ่นจะเป็นโซน 3 แล้วราคาก็ถูกกว่าโซนอื่นๆด้วย ^^

bighipyoza
27th July 2014, 13:37
แล้วเรื่ิองความร้อนละครับ เล่นนานๆสัก 12 ชั่วโมงติดต่อกัน จะมีปัยหาเครื่อง Error อะไรไหม

sanjiza02
27th July 2014, 13:55
แล้วเรื่ิองความร้อนละครับ เล่นนานๆสัก 12 ชั่วโมงติดต่อกัน จะมีปัยหาเครื่อง Error อะไรไหม

ผมว่ามีสิทธิ์น็อคนะ วันละ 12 ชม. ต้องดูห้องด้วยว่าแอร์รึเปล่า ถ้าแอร์ก็พอลุ้นครับว่าจะรอด ถ้าไม่แอร์ล่ะก็ แค่ 5 ชม. เครื่องก็ร้อนแล้วครับ

BirdBrightSide
27th July 2014, 17:24
แนะนำว่าให้รีบซื้อนะครับ มีแนวโน้มว่าเครื่องหิ้วจะเอาเข้ามาได้ยากเพราะทหารเข้ม แต่มองในด้านดีก็คือ ซื้อของตามลิขสิทครับ

Kyonman
27th July 2014, 17:32

ไม่ต้องกลัวครับ เล่นทั้งวันก็ไม่มีปัณหาอะไรหรอก เชือผมเถอะ ผมเล่นมาแล้วถ้าจะบอกว่าร้อนมันร้อนตั้งแต่เล่นไปชั่วโมงแรกแล้ว ที PC เปิดทิ้งไว้ข้ามวันไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลย

bighipyoza
27th July 2014, 18:27
ไม่ต้องกลัวครับ เล่นทั้งวันก็ไม่มีปัณหาอะไรหรอก เชือผมเถอะ ผมเล่นมาแล้วถ้าจะบอกว่าร้อนมันร้อนตั้งแต่เล่นไปชั่วโมงแรกแล้ว ที PC เปิดทิ้งไว้ข้ามวันไม่เห็นมันจะเป็นอะไรเลย
มีคอมเม้นบอก 5 ชั่วโมงแรกผมถอดใจจะไม่ซื้อ ps4 แล้ว เจอท่านจากประการณ์จริง ค่อยใจชึ้นขึ้นมาหน่อย ผมไม่ได้เล่นแบบว่า 24 ชั่วโมงติดต่อไปถึงอีกวันหรอกครับฮ่าๆ คือเวลาของผมช่วง 7โมง เช้ายันเที่ยงพักเครื่อง เย็นอีกทีก็ 5โมงเย็น ยันเที่ยงคืน โปรแกรมเล่นผมเป็นแบบนี้ทุกวัน คงไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

bighipyoza
27th July 2014, 18:51
อีกอย่างผมไม่ได้เล่นห้องแอร์ด้วยฮ่าๆ พูดถึงตอนเล่น pc นะครับ เลยตั้งกระทู้่ถามก่อนจะตัดสินใจซื้อ ps4

alonedevil
27th July 2014, 19:05
PS4 ไม่มี Lock เครื่องครับในส่วนของเล่นเกมนะ(เรื่อง BD,DVD หนังผมไม่แน่ใจ) แต่เข้าเหมือนยังคับโซนที่ PSN-ID ครับ เราควรจะซื้อZoneเกม(1 2 3) ให้ตรงกับ PSN เราเพื่อเรื่องการซื้อ DLC และออนไลน์ต่างๆ

เรื่องความร้อน มันร้อนนะ แต่มันไม่เท่า PS3