PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาวกนารูโตะ เชิญทางนี้จ้า

Guardian
25th July 2014, 10:46
Naruto ประกาศมูฟวี่ใหม่ The Last Naruto the Movie พร้อมฉายปลายปี!

ก่อนหน้านี้ในนิตยสาร Shonen Jump ฉบับที่ 34 เคยมีประกาศไว้ก่อนแล้วว่าในนิตยสารฉบับที่ 35 ของปีนี้ จะมีประกาศสำคัญเกี่ยวกับ Naruto ออกมา และจากตอนนี้ในนิตยสารฉบับที่ 35 ก็ได้เปิดเผยว่าเรื่องสำคัญนั้นก็คืออนิเมะจอเงินภาคใหม่ของ Naruto นั่นเอง ซึ่งจะใช้ชื่อว่า The Last -Naruto the Movie- และมีกำหนดฉายในญี่ปุ่นวันที่ 6 ธันวาคม 2014 โดยถือว่านี่เป็นอนิเมะจอเงินของ Naruto ในรอบ 2 ปี อีกทั้งยังเป็นส่วนหนึ่งของการฉลองครบรอบ 15 ปี ของซีรี่ย์นี้อีกด้วยล่ะ

ทั้งนี้อาจารย์ Kishimoto Masashi เจ้าของเรื่องก็ได้รับเครดิตในการเป็นคนแต่งเรื่องต้นฉบับ ออกแบบตัวละคร และคอยดูแลในส่วนเนื้อเรื่อง ซึ่งก็ได้มีการออกแบบ Naruto ใหม่สำหรับอนิเมะจอเงินภาคนี้กันด้วย สำหรับตัวอย่างอนิเมะความยาว 15 วินาทีของ The Last -Naruto the Movie- จะมีมาให้ชมกันก่อนในตอนที่อนิเมะ Naruto Shippuden ออกอากาศวันที่ 31 กรกฏาคม 2014 ส่วนตัวอย่างแบบเต็มๆ จะมีให้ชมในโรงภาพยนตร์ของญี่ปุ่นตั้งแต่ 1 สิงหาคมเป็นต้นไป

นอกจากนี้นิทรรศการของ Naruto กำลังจะเปิดให้เข้าชมกันในปี 2015 อีกด้วย

ปล. Naruto มีอนิเมะจอเงินมาทุกปีตั้งแต่ปี 2004 – 2012 และเว้นไป 2 ปี จนมาประกาศอีกทีตอนนี้แหละ

Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last Last

เต็มหัวผมไปหมดเลย

Cr.http://akibatan.com/2014/07/the-last-naruto-the-movie-slated-for-6-december/

yedtamon57
25th July 2014, 10:52
ใกล้จบแล้วสิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ สิน่ะ !!!!!

kuyyy
25th July 2014, 11:10
ผมว่ากาตูนเรื่องนี้ไม่ให้อารมณ์ความสนุกเหมือนตอนเด็กๆที่ได้ดูเมื่อก่อนล่ะ เมื่อก่อนเท่าที่จำได้ กาตูนเรื่องนี้ดูไม่ใช่กาตูนที่เอาพลังเข้าว่าแบบมีเท่าไหร่ใส่หมด ระเบิดภูเขาหายไปทั้งลูก ระเบิดเมืองหายไปทั้งเมือง ผมพยายามทำความเข้าใจว่า คนเขียนต้องการแสดงความเทพของตุวละครบางตัว แต่ผมว่ามันเกินไปอ่ะผมจำได้ว่าเด็กผมไม่ได้หวังให้มันเป็นแบบนี้ ผมเลิกอ่านตั่งแต่ตอนแพนออกมาล่ะรู้สึกว่ามันไม่ใช่ ขีดจำกัดทางสายเลือกไปไหน ธาตุของวิชาที่ใช้ไปไหน ความสนุกในวัยเด็กไปไหน เดี๋ยวนี้เท่าที่แอบไปอ่านมาล่าสุดมั้ง ผมว่ามันไม่มีคำว่านินจาหลงเหลือแล้วเหมือนอ่านกาตูนในกระแสสั่วๆที่เอามันเข้าว่าระเบิดอะไรๅด้เอาให้หมด

kira002
25th July 2014, 11:14
เรื่อง ออกทะเล เห้ย อวกาศแห่งปี - -

Guardian
25th July 2014, 11:15
ผมว่ากาตูนเรื่องนี้ไม่ให้อารมณ์ความสนุกเหมือนตอนเด็กๆที่ได้ดูเมื่อก่อนล่ะ เมื่อก่อนเท่าที่จำได้ กาตูนเรื่องนี้ดูไม่ใช่กาตูนที่เอาพลังเข้าว่าแบบมีเท่าไหร่ใส่หมด ระเบิดภูเขาหายไปทั้งลูก ระเบิดเมืองหายไปทั้งเมือง ผมพยายามทำความเข้าใจว่า คนเขียนต้องการแสดงความเทพของตุวละครบางตัว แต่ผมว่ามันเกินไปอ่ะผมจำได้ว่าเด็กผมไม่ได้หวังให้มันเป็นแบบนี้ ผมเลิกอ่านตั่งแต่ตอนแพนออกมาล่ะรู้สึกว่ามันไม่ใช่ ขีดจำกัดทางสายเลือกไปไหน ธาตุของวิชาที่ใช้ไปไหน ความสนุกในวัยเด็กไปไหน เดี๋ยวนี้เท่าที่แอบไปอ่านมาล่าสุดมั้ง ผมว่ามันไม่มีคำว่านินจาหลงเหลือแล้วเหมือนอ่านกาตูนในกระแสสั่วๆที่เอามันเข้าว่าระเบิดอะไรๅด้เอาให้หมด

เห็นหลายๆ คนบอกว่าเขียนตามใจ โชจั้ม ไม่ได้เขียนตามใจ คนเขียนอ่ะ ไม่รู้ว่าจริงรึป่าวนะ

แต่สำหรับผมไม่ปฏิเสธเลยเรื่องที่มันใช้พลังเยอะจนเกินไป เพราะผมทั้งอ่านและดู มันก็ได้ความรู้สึกคนละแบบน่ะผมว่าก็ยังสนุกอยู่ในความคิดของผมนะครับ

ที่สุดแล้วยังไงซะก็ทำมาขายเกมส์อยู่ดี

ภาคสุดท้ายของเกมส์คงจะชื่อว่า Naruto shippuden ultimate ninja storm THE Last of war มั่ง

"ลาวไปป่ะ 5555"

อย่าดูถูก เชื้อชาติ นะจ๊ะ มันไม่ดี >_<"

โทษๆ ผมว่าคงโครต โหล อะ อารมณ์เหมือนอ่านชื่อหนัง เทพตีกัน 555

kira002
25th July 2014, 11:18
"ลาวไปป่ะ 5555"

อย่าดูถูก เชื้อชาติ นะจ๊ะ มันไม่ดี >_<"

คลังแสง
25th July 2014, 11:25
เรื่องนี้เป็นการ์ตูนอีกเรื่องที่อยากปาทิ้ง
หลังๆทุเรศมากพอพอกับเรื่อง แก๊งมาเฟียเด็กกระโปก
ไม่ไว้จริงๆกะว่าจะขายทิ้งและ เสียความรู้สึก :sweat

ปล.กรรม ผมเข้ามาด่าการ์ตูนซะงั่นผิดจุดประสงค์ของ กระทู้จริงๆ /โกยยยย

shisaku
25th July 2014, 11:29
หลังมานี่ พอดูการ์ตูนเรื่องนี้เรามักจะลืมอะไรบางอย่าง ........ ลืมคำว่า "นินจา" ..... ไม่มีคำว่านินจาอีกแล้ว มันคือยอดมนุษย์ ระเบิดภูเขา เผากระท่อม แปรงร่าง ยิงพลัง ทำลายเมือง ..... นินจา...นินจาชิหาชิเลย

commandman
29th July 2014, 00:25
หลังๆอ่านแล้วมึน ชอบตอนแรกๆมากกว่ายิ่งเวลา ชิกามารุ สู้โคตรสนุกเลย

ตอนนี้ยิ่งกว่าปล่อยพลังคลื่นเต่า แต่ก็ยังสะสมต่อตามมาตั้งแต่เด็ก T T