PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กำลังตัดสินใจซื้อ Board Atom มาโหลดบิทแต่มีข้อสงสัยครับ

kantconner67
27th July 2014, 12:04
1.Board Atom คือบอร์ดประมาณ All-in-ONE เลยหรือเปล่าที่ซื้อมาแล้วต่อออกจอลง Windows ได้เลย ไม่ต้องซื้อพวก Ram กับ CPU
2.Board Atom สามารถเสียบเปิดไว้ตลอดเวลาเลยได้ไหม เพราะต้องการเสียบทิ้งไว้ที่บ้านคู่กับ Router ปล่อยให้โหลดบิททั้งวันทั้งคืน
3.Board Atom ที่คนส่วนมากแนะนำเป็นรุ่นไหนเหรอครับ งบประมานอยู่ราวๆ 2000 บาทครับ แต่ถ้ามีตัวที่ดีกว่าแต่ราคาสูงตามก็แนะนำมาด้วยก็ได้นะครับ

qwerty2536
27th July 2014, 13:49
ไม่รู้นะเท่าๆที่ผมเคยเห็นนะมันต้องซื้อ ram และ HDD อ่ะนะครับ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันอาจจะมีหลายรุ่น

arthur_cg
29th July 2014, 01:14
มันเป็นบอร์ดที่ฝั่งCPU ลงไปครับ สามารถเพิ่มแรม และHDDลงไปได้

ถ้าเอามาแค่โหลดบิท เอาIntel NUCไปเลยครับ ราคาเริ่มที่ 86xx