PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Help me ! เรื่องลง Window ครับ

lovelyseed
28th July 2014, 00:16
พอดีใช้ Toshiba satellite แล้วผมมาลง window 7 ใหม่ ลง เน็ต lan ได้นะครับ (เล่นเน็ตได้สาย Lan) แต่มันต่อ wifi ไม่ได้ ลองพยามลบแล้วลง driver ใหม่หลายรอบแล้ว (ลง window ใหม่หลายรอบด้วย) แต่ก็ไม่เกิดผลสำเร็จ ตัว driver ชื่อ Atheros AR9485WB-EG ตัวนี้ใช้หรือป่าวครับ หรือต้องลงตัวอื่นเพิ่มอีกครับ ? ขอบคุณครับผม

ปล.ตอนนี้ใช้ Win8.1 ก่อนแล้วเล่น wifi ได้ครับ (แต่อยากกลับไปใช้ Win 7 มากกว่า เพราะผมต้องใช้โปรแกรมเก่า ๆ อยู่)
ปล.2 พวกท่านลง Win Ghost กันรึป่าว
ปล.3 พอจะมีพวก auto driver ไหมครับ :)
ปล.4 รบกวนด้วยครับ มือใหม่หัดลง

ONE OK ROCK
28th July 2014, 00:37
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=226376

(หาโปรแกรมที่ชื่อว่า)

Easy Driver Pack 5.3.3 All in One
โปรแกรมลงไดร์เวอร์อัตโนมัติทุกวินโดว์

ใช้ตัวนี้เลยครับมันหาไดวเวอร์ สมบูรณ์ ให้ครบหมดเลย ได้ทุก windows ละครับ xp 7 8 32bit 64bit มีให้หมด

จะ Notebook pc มันหาเจอหมดครับ ทุกรุ่น!!!!!!!!!! (ปล ผมก็ใช้อยุ่ไรท์ลงแผ่นใช้งานได้สะดวกสบายมากครับไม่ต้องมานั่งหาไดวเวอร์ให้ยุ่งยาก มันinstall และ ติดตั้งให้ อัติโนมัติเลย)

lovelyseed
28th July 2014, 00:50
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=226376

(หาโปรแกรมที่ชื่อว่า)

Easy Driver Pack 5.3.3 All in One
โปรแกรมลงไดร์เวอร์อัตโนมัติทุกวินโดว์

ใช้ตัวนี้เลยครับมันหาไดวเวอร์ สมบูรณ์ ให้ครบหมดเลย ได้ทุก windows ละครับ xp 7 8 32bit 64bit มีให้หมด

จะ Notebook pc มันหาเจอหมดครับ ทุกรุ่น!!!!!!!!!! (ปล ผมก็ใช้อยุ่ไรท์ลงแผ่นใช้งานได้สะดวกสบายมากครับไม่ต้องมานั่งหาไดวเวอร์ให้ยุ่งยาก มันinstall และ ติดตั้งให้ อัติโนมัติเลย)

โอว ขอบพระคุณมากครับเดียวผมจะไปลองดูครับ

nuninza15
28th July 2014, 00:51
wireless ใช้ไม่ได้ ตอนลง ลงทั้งโปรแกรม หรือ ลงแค่ Driver ครับ ส่วนใหญ่ลง Software ไปด้วยมันจะเล่นไม่ได้ ต้องลงแค่ตัว Driver โดยการ Browse เอา Auto Driver ไม่มีลงแบบ สมบูรณ์ ครับมันลงแบบ WDM

lovelyseed
28th July 2014, 01:03
wireless ใช้ไม่ได้ ตอนลง ลงทั้งโปรแกรม หรือ ลงแค่ Driver ครับ ส่วนใหญ่ลง Software ไปด้วยมันจะเล่นไม่ได้ ต้องลงแค่ตัว Driver โดยการ Browse เอา Auto Driver ไม่มีลงแบบ สมบูรณ์ ครับมันลงแบบ WDM

ผมต้องไปหา Auto Driver มาก่อนใช่ไหมครับ
ปล.ตัว Software ที่ว่านี่คืออะไรหรอครับ

nuninza15
28th July 2014, 13:49
ส่วนใหญ่ Driver บางอันเวลากด setup มันจะลง software ช่วยการจัดการ มาด้วยซึ่งมันจะชนกับ ตัวหาสัญญาณที่ window มีอยู่แล้วมันเลยหาไม่เจอ ไม่งั้นลองถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้ครับ

การ Auto Driver ไม่แนะนำให้ลงอยู่ 2-3 อย่างคือ VGA Sounds กับ Bluetooth เพราะ 2 อันแรกมันจะใช้ได้ไม่ครบ ส่วน Bluetooth จะทำให้จอฟ้าจนต้องลง win ใหม่
อยากเอาชัว ไปโหลดในเว็บของมันมา อย่าง Acer ก็เข้า acer หงายเครื่องขึ้นแล้วดูรหัสเครื่องว่ารุ่นไหนยังไง แล้วก็เข้าไปโหลดมา

merisa
28th July 2014, 13:53
auto driver ระวังจะจอฟ้า