PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัย !?

pangblackarmy
28th July 2014, 20:53
ส่วนใหญ่ผมเล่น CS GO DOTA2 ก็จะเจอคนในแถบๆเอเชีย
แล้วประเทศส่วนใหญ่ที่เจอก็จะเป็น ไทย สิงคโปร์ มาเล อินโด จีน ญี่ปุ่น เกาหลี (บรูไนร,อินเดียก็เคยเจอ) เวียดนามก็นานๆทีเจอ

อยากรู้ว่า ลาว พม่า กัมพูชา เขาไม่เล่นเกมเหรอครับ - -* เอาจริงๆเล่น DOTA มา 50 ชม CS GO 180+++ ชม ไม่เคยเจอจริงๆครับ

ป.ล. ส่วนใหญ่เวลาเล่นผมก็เช็คประเทศเกือบทุกครั้งนะครับ บางคนก็ดูไม่ได้ก็ปล่อยไป แต่คนที่สังกัด ลาว พม่า กัมพูชา ไม่เคยเจอจริงๆ

คุณอาจจะเจอแล้วก็ได้่ แต่เขาอาจจะใช้ ภาษาอังกฤษในการพูดก็ได้นะ

ส่วนใหญ่ประเทศไหนก็ใช้อังกฤษคุยกันนั่นแหละครับ ยกเว้นมารู้กันทีหลังว่าเป็นคนประเทศเดียวกันอะไรงี้ แต่ส่วนใหญ่ผมก็เช็คประเทศทุกๆคนนะครับ แล้วก็เจอแต่พวกที่กล่าวมาข้างบนกับ พวกที่ดูประเทศม่ได้ (บางทีอาจจะเจอแล้วแต่ในจำนวนน้อยก็ได้มั้ง 555)

abiliz
28th July 2014, 21:02
คุณอาจจะเจอแล้วก็ได้่ แต่เขาอาจจะใช้ ภาษาอังกฤษในการพูดก็ได้นะ

18062503
28th July 2014, 21:02
สงสัยด้วยคน

Area155
28th July 2014, 21:06
ผมก็เล่น dota2 ผ่านๆๆ มา 700 กว่า ชม ไม่เคยเเน่ใจเหมือน กัน เเต่ เจอ ภาษา คาราโอเกะ เเบบไทยเรา เเต่ แปลไม่ออกก็เยอะนะครับ อาจจะเป็นในกลุ่ม นี้ก็ได้ เเต่ เจอบ่อยๆๆ จีน สิงคโปร์ ญี่ปุ่น

PonDox
28th July 2014, 22:15
Dota ภาษาลาว มีนะครับ ผมเคยลองปรับเล่น :dance

kingtamza
28th July 2014, 22:28
คนลาวเขาคุยเป็นภาษาไทยได้ครับ อย่างเช่น TCG dota1 เนี่ยคนลาวเยอะแยะแต่เขาชอบคุยกันเป็นถาษาไทย.

ส่งนตัวผมก้เป็นคนลาวนะครับ = =

ส่วนพม่ากับกำปูชาก้ไม่รู้เหมือนกันนะ อิอิ

jamejameza
28th July 2014, 22:39
ผมก็ไม่รู้หรอกว่าประเทศไหนเล่นมั่ง แต่มีสิ่งหนึ่งที่ทำให้รู้ว่าคนเล่น Dota 2 คือคนไทย ก็คือคำว่า kuy ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกแต่พอมันตายเท่านั้นแหละรู้เลย ไม่ได้หมายถึงคนไทยทุกคนนะ