PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ โน๊ตบุ๊คผมเปิดแล้วค้างอ่ะ T^T

Zeroคุง
29th July 2014, 10:50
คือโน๊ตบุ๊คผมเปิดมาแล้วค้างอ่ะครับ เม้าส์ขยับได้นะครับ แต่คลิกอะไรไม่ได้เลย
แต่บ้างครั้ง ถ้ามีรูปธงขึ้น(ที่อยู่ตรงแทบด้านขวาล่าง) มันก็ไม่ค้าง แต่ถ้าไม่มีขึ้นมันก็จะค้างอ่ะครับ
แต่มีโอกาสน้อยมากที่รูปธงจะขึ้นอ่ะครับ

ผมเคยไปดูในเน๊ต ที่เค้าบอกว่าให้ถอดแบต 5 นาที แล้วใส่ไปใหม่ ผมลองทำแล้ว มันก็เหมื่อนเดิม
แล้วลองถอดแบตแล้วเล่นดูก็ไม่หาย

ตอนนี้ผมหมดปัญญาแล้ว ช่วยผมหน่อยนะครับ :(

ขอเป็นวิธีที่ไม่ต้องเอาไปร้านนะครับ เพราะแถวๆนี้มีร้านซ้อมแค่ร้านเดียว แล้วตอนนี้เจ้าของร้านเค้าไปต่างจังหวัดไม่มีใครอยู่ร้าน
แล้วอีกนานกว่าจะกลับ

ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

:(:(:(:(

Patarathorn
29th July 2014, 16:44
อาจจะมีปัญหาที่ไดร์เว่อร์ตัวใดตัวหนึ่ง หรืออาจจะเป็นที่ Windows เองถ้าไม่ได้ดูอาการเองคงยากที่จะตอบเพราะมันกว้างมากๆครับ ถ้ามีเวลาจริงๆก็ลองลง Windows ใหม่แล้วโหลด driver จาก website ของ NB ที่ท่านซื้อมาโหลดตามรุ่นมันเลยนะครับอาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ software มากกว่า