PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ควรทำยังไงดี

sixheart306
27th September 2011, 16:47
ตอนนี้ผมแอบชอบผู้หญิงอยู่ครับ แล้วก็อยากจะบอกเธอมากๆแต่ไม่กล้า แล้วเธอก็ยังไม่มีแฟนด้วย เวลาผมพูดกับเธอบางที่ก็เหมือนว่าเธอก็ชอบผมเหมือนกัน
แต่บางทีก็ท่าทางเฉยๆ ที่ผมจะบอกก็คือผมไม่ซีเรียสหรอกว่าเธอจะตอบรับหรือปฏิเสธ แต่ที่ผมไม่กล้าบอกเธอเพราะว่าผมกลัวสิ่งที่จะตามมาต่างหาก ถ้าตอบรับก็ดีไป
แต่ถ้าปฏิเสธ กลัวว่าเธอจะมองผมไม่เหมือนเดิมพูดกับผมไม่เหมือนเดิมแล้วก็พยายามหลบหน้าผม ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยว่าถ้าเธอเกิดปฏิเสธ จะพูดยังไงให้เหมือนเดิม
เพราะทำงานที่เดียวกันจึงต้องเจอกันบ่อยถ้าสายตาเธอมองผมไม่เหมือนเดิมมันรู้สึกไม่ดี

popone11
27th September 2011, 17:05
จริงๆ คุณก็ไม่รู้ว่าเค้าชอบคุณมั้ยสินะ คุณคิดไปเองตอนนี้ แต่ก็ บอกไปก็ได้ไม่ได้ เสียหายอะไร ถ้าเป็นเพื่อนร่วมงานกัน จริง ๆ

Battlefield3
27th September 2011, 17:18
ถ้าเก็บไว้มันก็อึกอัดจริงไหม ที่จริงท่านควรจะชวนเขาคุณแล้วก็บอกไปเลยแต่ถ้าปฎิเสธท่านบอกเองว่าไม่ซีเรียส ถ้าปฎิเสธจริงๆก็บอกว่าเป็นเพื่อนกันก็ได้ แต่ถ้ารับมันก็อีกเรื่องนึงเนอะ

Onepiece
27th September 2011, 17:33
บอกเลยครับ เรื่องอย่างนี่อย่าเก็บไว้ครับ