PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องลดน้ำหนักกับอุปกรณ์ลดน้ำหนัก

monmon487
1st August 2014, 14:38
คือตอนนี้ผมหนัก125กิโลกรัมผมอยากลดมากเลย อยากรู้อาหารการกินของคนน้ำหนักอย่างผมนี้ควรกินแบบไหนบ้างและก็ที่บ้านผมมีที่ปั้นจักรยานอยู่กับที่อ่ะเรียกไม่ถูก แล้วก็ลู้วิ่งอยู่กับที่ พวกเครื่องเล่นเวทผมไม่มีเลยมีแค่เนี่ย2อย่าง
ผมอยากลดน้ำหนักอย่างเดียวไม่ได้เอาเล่นกล้ามแล้วจะลดน้ำหนักอย่างเดียวจำเป็นไหมที่จะต้องซืือพวกเครื่องเล่นเวทอะไรประมาณนี้อ่าครับบ้าน แถวบ้านผมไม่มีฟิตเน็ตเลยอยากทำเองที่บ้านดีกว่าครับ
อยากได้เวลาลดน้ำหนักสำหรับผมด้วยครับขอบคุณครับ :confused:

SoNy009
1st August 2014, 14:43
ถ้าทำที่บ้าน ช่วงนี้กำลังมาแรงเลย คือ Focus T25
คือการออกกำลังในเวลา 25 นาที แต่เหมือนออกเป็นชั่วโมง
ลองหาข้อมูลดูครับ เห็นเค้าว่าได้ผลกันเยอะสำหรับการลดไขมัน
ส่วนการเล่นเวท ผมว่ามันเน้นไปทางสร้างกล้ามเนื้อมากกว่า

ทั้งนี้ผมว่าขึ้นอยู่กับวินัย และความพยายามของแต่ละบุคคลนะ

monmon487
1st August 2014, 14:54
ไปเจอมาครับมี2ร้านถูกๆ มีร้าน http://www.t25workoutdvd.net/ กับ http://www.t25thailand.net/ คิดว่าร้านไหนพอได้มั่งครับ เดี๋ยวลองสั่งมั่ง

jackiiez
1st August 2014, 14:59
จริงๆไม่อยากอธิบายเยอะนะ

เพราะเห็นในบอร์ดนี้มีเทพเพาะกายอยู่

เดี๋ยวเค้าจะมาขำเราที่ทำตัวเป็นนักวิชาการเอา

แต่ก็อดพูดไม่ไหว พูดนิดหน่อยละกันโน๊ะ

----------------

อยากให้เข้าใจเรื่องการออกกำลังกายก่อน จริงๆมันทำได้ทั้งสองทางเพราะ

1. การวิ่ง การเต้น T25 การปั่นจักรยาน ช่วยเรื่องการเผาผลาญ

2. การเล่นเวท ช่วยเสริมสร้างกล้ามเนื้อ ในตัวให้เพิ่มขึ้น เมื่อกล้ามเนื้อ เพิ่มมากขึ้น อัตราการ เผาผลาญต่อหนึ่งวันก็มากขึ้น

เพราะฉะนั้นเล่นทางไหนก็ได้ แต่ จขกท น้ำหนักเยอะ เน้นไปที่ คาร์ดิโอ้ เป็นหลักดีกว่า

ก็พวกการ วิ่ง/ปั่นจักรยานนั่นแหล่ะ

ส่วนสิ่งที่สำคัญกว่าเรื่องออกกำลังกายคือ การกินครับ โฟกัสเรื่องนี้ให้ดีๆ ถ้าให้ผมบอก คงคุยกันยาวสิบหน้ากระดาษ

ลองหาข้อมูลดูก่อนครับ มันไม่ยากอย่างที่คิด

สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดที่จะทำให้คนเราเปลี่ยนแปลงได้ตลอดกาลคือ 'วินัย'

ถ้าขาดตรงนี้ไป ทำ แค่ 2-3 วัน/อาทิตย์/เดือน ไม่ได้ผลแล้วเลิก ก็จบครับ

ลองคิดดูว่ากว่า จขกท จะรูปร่างแบบปัจจุบันนี้ เราสะสมมันมากี่ปี แล้ว จะมาให้มันเปลี่ยนแปลงในระยะเวลาสั้นๆ

คิดดูครับว่ามันจะเป็นไปได้เปล่า สู้ๆ > <

monmon487
1st August 2014, 15:05
จริงๆไม่อยากอธิบายเยอะนะ

เพราะเห็นในบอร์ดนี้มีเทพเพาะกายอยู่

เดี๋ยวเค้าจะมาขำเราที่ทำตัวเป็นนักวิชาการเอา

แต่ก็อดพูดไม่ไหว พูดนิดหน่อยละกันโน๊ะ

----------------

อยากให้เข้าใจเรื่องการออกกำลังกายก่อน จริงๆมันทำได้ทั้งสองทางเพราะ

1. การวิ่ง การเต้น T25 การปั่นจักรยาน ช่วยเรื่องการเผาผลาญ

2. การเล่นเวท ช่วยเสริมสร้างกล้ามเนื้อ ในตัวให้เพิ่มขึ้น เมื่อกล้ามเนื้อ เพิ่มมากขึ้น อัตราการ เผาผลาญต่อหนึ่งวันก็มากขึ้น

เพราะฉะนั้นเล่นทางไหนก็ได้ แต่ จขกท น้ำหนักเยอะ เน้นไปที่ คาร์ดิโอ้ เป็นหลักดีกว่า

ก็พวกการ วิ่ง/ปั่นจักรยานนั่นแหล่ะ

ส่วนสิ่งที่สำคัญกว่าเรื่องออกกำลังกายคือ การกินครับ โฟกัสเรื่องนี้ให้ดีๆ ถ้าให้ผมบอก คงคุยกันยาวสิบหน้ากระดาษ

ลองหาข้อมูลดูก่อนครับ มันไม่ยากอย่างที่คิด

สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดที่จะทำให้คนเราเปลี่ยนแปลงได้ตลอดกาลคือ 'วินัย'

ถ้าขาดตรงนี้ไป ทำ แค่ 2-3 วัน/อาทิตย์/เดือน ไม่ได้ผลแล้วเลิก ก็จบครับ

ลองคิดดูว่ากว่า จขกท จะรูปร่างแบบปัจจุบันนี้ เราสะสมมันมากี่ปี แล้ว จะมาให้มันเปลี่ยนแปลงในระยะเวลาสั้นๆ

คิดดูครับว่ามันจะเป็นไปได้เปล่า สู้ๆ > <

ถูกใจคำพูดท่านมากถ้าจะบอกผมยาวกว่านี้ PM มาก็ได้นะครับผมรับฟังหมด อิอิ ผมลองไปสอบถามทางร้านสักหน่อยสั่งมาใช้มั่ง

~FeaR~
1st August 2014, 20:28
ตอนนี้ผมออกกำลังกายแบบสร้างกล้ามเนื้อกับ Cardio ด้วยครับ แต่ Cardio ผมทำไม่บ่อยเพราะไม่ค่อยมีเวลา

ผมอยากสลายไขมันส่วนเกิน ผมต้องออกกำลังกายแบบ Cardio เพิ่มใช่ไหมครับ

sirisuk008
1st August 2014, 20:53
ลู่วิ่งกับจักรยาน ตัวลดน้ำหนักชั้นดีเลยครับ ปั่นไปวิ่งไป ควบคุมอาหาร ผมเมื่อก่อนก็หนัก 119 กก รู้สึกว่าไม่ไหวแล้วเลยซื้อลู่วิ่งมาลดเลยวิ่งอย่างเดียวเลย 3 เดือนกว่าๆเหลือ 86-89 ครับ พอน้ำหนักลงมาแล้วค่อยว่าเรื่อง เวทอีกทีก็ได้ครับใช้อุปกรณ์ที่เรามีอยู่แล้วนั่นแหละ

escess1991
2nd August 2014, 20:57
ออกกำลังกายตอนเช้าครับ ก่อนมื้อเช้าเลย ออกกำลังแบบเต้นแอโรบิก ไม่รู้ว่า t25 นี่ดีจริงป่าว แต่ผมเป็นคนที่ออกหนักอยู่แล้วเลยรู้สึกเหนื่อยธรรมดา ไม่ได้เหงื่อออกเยอะขนาดคนอื่น วิธีกินก็กินให้ครบ 3 มื้อครับ ครบ 5 หมู่ แต่อย่าไปกินเยอะครับ กินแค่ 3 มื้อเท่านั้นนะครับ อย่าเอาขนมหรืออะไรมากินจุกจิกระหว่างมื้อ และถ้าเกิดมีเวลาจริงๆ ผมอยากจะแนะนำให้ไปค่ายมวยครับ รูปร่างดีสมส่วนที่สุดใน 3 โลก บอกค่ายว่า อยากลดความอ้วนนะครับ ไม่ใช่ไปต่อยเปาะแปะแบบดาราสาวๆ แบบนั้นจะไม่ได้อะไรเลย ยังไงก็สู้ต่อไปครับ ไม่ต้องรีบ ลดได้เดือนละ 1-2 โล ก็ถือว่าประสบผลแล้วนะครับ