PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : GTA IV ขึ้น Stoped Working ครับ จะเเก้ยังไงดี

kingochea
2nd August 2014, 20:39
เเก้ยังไงครับ ตอนเย็นก็ยังเล่นได้ เเต่พอลงมอดเพิ่มอีกเเล้วมันก็เล่นไม่ได้ครับ เเก้ยังไงดี

manglove
2nd August 2014, 21:10
1.ผมว่ามันหน้าจะเป็นที่ตัว mod ไม่สมบูรณ์นะครับได้สำรองข้อมูลเดิมไว้ไหมถ้าสำรองก็ลบโฟนเดอล้ื mod ออก แล้วเอาไฟ์ที่สำรองทับไปครับ แต่ถ้าไม่ได้สำรองก็ติดตั้งใหม่

2.มีอีกกรณีที่เคยเจอเซฟเดิมมันไม่รู้จัก mod มันก็จะเดงออกเกมส์คือเล่นไม่ได้อะ ต้องลบเซฟและเล่นใหม่เอา กรณีไม่ต้องลบเกมส์หรือ mod แค่ไปลบเซฟออกแล้วเล่นใหม่

3.หรือถ้าอยากเล่นต่อเซฟเดิมให้สำรองเซฟไว้แล้วลงเกมส์ใหม่

bararasza
2nd August 2014, 21:24
ตามด้านบนครับ

ทั้งMod ทับกันชนกัน

เซฟไม่รู้จักmod

Modไม่ทำงานเพราะขาด ชุดคำสั่ง ที่มันต้องการ เช่น scripthook