PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เฉพาะตอนเล่นเกมครับ จอจะขึ้น No signal ช่วยด้วยครับ

negima2002
3rd August 2014, 18:06
เฉพาะเล่นเกมนะครับ
เหมือนกับว่าพอเริ่มใช้งานกราฟฟิค กรา์ดจอมากๆแล้วจะแสดงอาการ (เท่าที่คิดออกน่ะครับ TT) ราวๆ5-10นาที เพลงที่เปิดจะ ฟังไม่รู้เรื่อง แล้วค้างไปในทีสุดหน้าจอ แจ้ง no signal หลังจากนั่นก็ดับไปทั้งๆๆยั้งงั่นเลยครับ พอกดปุ่มเปิดเครื่องมันก็จะปิดเครื่องไป แล้วก็พอกดใหม่มันก็เปิดเครื่องได้ตามปกติครับ งงเลย

รบกวนแนะนำด้วยครับ

parisj007
3rd August 2014, 18:16
ผมว่านะ 1 psu จ่ายไฟไม่พอ 2 silicone แห้งพอเล่นๆไป cpu ร้อนเกินเลยดับไป 1 หรือไม่ก็ 2 และครับถ้าโชคร้ายทั้ง 2 ครับถ้าข้อสองแก้ง่ายที่สุดแล้วครับ 1 ยาก

negima2002
3rd August 2014, 18:42
บอกตรงผมเล่นมากการศึกษาเลย งง เกี่ยวกับคอมนะครับ
1.นี้วิธีเช็ค และ แก้ยังไงครับ คิดว่า ตัวพาวเวอร์ซับไฟล์ผมไม่น่าจะ เสื่อมใวนะครับ มีตัวสำรองไฟกันใว้อยู่ ครับ เอ๊ะหรือเสื่อมไปแล้ว (2ปีแล้วครับ) แล้ว
2.นี้ดูยังไงว่ามันแห้ง แล้วเติมยังไง
พี่ผมแก บอกว่า ลองเปลี่ยนสายต่อพวงระหว่าง จอ กับ ตัวcpu ดู อันนี้ผมก็ว่าจะลองครับ