PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Fire Fall มาแว้วววว

TOPTHJKG
3rd August 2014, 19:48
รอมานานแล้วครับ มีท่านไหนลองเล่นกันรึยังครับ ? มีรูปมาให้ดูด้วยจะดีมากครับ
:victory

ridermaster
3rd August 2014, 19:52
มาตั้งแต่วันที่30แล้วแจ้.....
เล่นอยู่เมื่อกี้เพิ่งได้แค่เลเวล11เอง ฝรั่งเล่นกันปาไปจะ20ละ

TOPTHJKG
3rd August 2014, 19:55
เล่นอยู่เมื่อกี้เพิ่งได้แค่เลเวล11เอง ฝรั่งเล่นกันปาไปจะ20ละ

ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย เกมเพลย์เป็นไงบ้างครับ

opaljj
3rd August 2014, 20:01

เล่นเซิฟไหนไม่รู้ตั่งนานพึ่งรู้ว่ามีเวลด้วย - -*

~FeaR~
3rd August 2014, 20:18
เกมเป็นยังไงบ้างครับ สนุกไหม

ridermaster
3rd August 2014, 20:24
เรื่องเซิฟผมไม่รู้หรอกว่าเลือกตรงไหน ตอนนั้นโหลดเสร็จสมัครเข้าเล่นเลย เซิฟกลางมั้งเห็นมีพวกภาษาแปลกๆอย่างสเปนมาด้วย
แลคมั้ยไม่นะ ลื่นดีมีน้อยมากที่จะค้างหรือกระตุก

เกมเพลย์เท่าที่เล่นมาและรับรู้ในตอนนี้
เป็นเกมที่โลกกว้างใช้ได้ ให้อารมณ์เหมือนบอร์เดอร์แลนด์ประมาณนั้น
เราจะได้เลือกชุดเกราะมาซึ่งในเกมบอกว่าสามารถเปลี่ยนได้ตามใจ แต่ผมเล่นแอสเซาท์ยังไม่เปลี่ยน
โดยตัวเราจะมีอาวุธหลัก/รอง สี่สกิลที่ตอนแรกต้องเวลเพื่อปลดล็อค
คอร์เฟรม อาวุธ สกิลคอร์ สามารถเปลี่ยนโมเพิ่มความแรงได้
มีระบบตลาดที่สามารถออเดอร์อาวุธได้/ซื้ออาวุธจากคนอื่นได้
อาวุธถ้าไม่อยากซื้อต้องดรอปเอาไม่ก็เควส ของที่มีชื่อแบ็คกราวด์สีๆมักมีอะไรพิเศษ อ้อปืนใส่ได้ตามเลเวล

การเดินทางมียานโดยสารประจำสถานี มีเครื่องร่อน มีระบบยานพาหนะ ถ้าเล่นได้ประมาณ9-10จะได้มอไซค์มา ขับเหยียบมอนก็ได้นะ รถมีHPเหมือนกัน
แต่ตอนผมไปเควสจอดทิ้งไว้กลับมาอีกทีหาย เ็นเค้าบอกว่าเป็นบั๊ก แต่ในเกมก็สามารถคราฟรถได้(ยังไปไม่ถึงอ่านในวิกิมา)

สู้กันเองน่าจะมีทั้งแบบขอสู้กับเข้าเขตพีวีพี(นั่งเครื่องบินเล่นไปเจอแต่ยังไม่ได้ลองลงรักสันติฮ่าๆ) บางทีเดินๆอยู่จะมีเครื่องเจาะแร่(มั้ง)มาหล่นพังใกล้ๆเราสามารถทำเควสย่อยช่วยซ่อมได้(เรียกว่าอันนี้มีตลอดเกมเลย)

เควสสามารถรับได้ตามบอร์ดประจำฐาน ของรางวัลที่ได้อันนึงคือเหรียญเอาไปหยอดตู้ลุ้นของได้
ตอนนี้รู้ประมาณนี้

peacepe2
3rd August 2014, 20:25
มันเป็นเเนวอะไรครับ open world รึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็น่าสนนะ

Shizuku
3rd August 2014, 20:29
Fire Fall นี้มันเปิดนานแล้วไม่ใช่หรอครับ หรือคนละเกมกัน ?? ใช่ ที่เรียก Thumper มาขุดๆๆๆๆ นั้นไหมครับ ??? มึน ??

ridermaster
3rd August 2014, 20:33
Fire Fall นี้มันเปิดนานแล้วไม่ใช่หรอครับ หรือคนละเกมกัน ?? ใช่ ที่เรียก Thumper มาขุดๆๆๆๆ นั้นไหมครับ ??? มึน ??

อาจจะนะครับ ไม่แน่ใจว่าแต่ก่อนมันคือช่วงเบต้ารึเปล่า
แต่อันนี้มันลงสตรีมแบบหลายเกมที่ตอนแรกไม่ลงประมาณhawken แต่ก็ต้องลงเพื่อหารายได้อะไรประมาณนั้น

SCP
4th August 2014, 11:20
ผมลองfirefall ได้ 2ชม.
เกมเพลยมันดูตันยังไงไม่รู้ คลาส 2 ก็ต้องซื้อเอาระบบอัพเกรดดูเเปลกๆ

เเต่ชอบที่เปลี่ยนคลาสได้เรื่อยๆ

อยากให้ ลอง Defiance ดูครับ
RAID BOSS โครตรมันส์

aum34645
5th August 2014, 22:51
ตอนนี้ผมกำลังติดเลยหละ แฮะๆ อ้อ สำหรับเกมนี้นะครับ ไม่ต้องเติมเลย เอาเงินคริสตัลนี่หละ ไปแลกเงินเติมได้ครับผม -0-"
(ตอนนี้เก็บเงิน 100 redbeen อยู่ จะซื้อคลาสสอง หุๆ) เฉลื่ยแล้ว จะตก 2500 คริสตัล ต่อ 1 redbeen (เงินเติม) ครับผม
ส่วนรถ ที่ได้จากเควสแรกๆ จะเป็นแบบ one time use หรือ ใช้ครั้งเดืยว แล้วหายไปเลยครับ ถ้าอยากได้แบบถาวร ต้องเติมซื่อ หรือไม่ก็รอเวล 25 จะมีเควสให้ทำ แล้วจะได้ blueprint มาคราฟกันเองครับผม หรือถ้าอยากได้แบบ แรงๆ ก็ทำ archivement เวล 40 ครับ จะได้รถมอเตอร์ไซค์สีเขืยวมาคราฟเหมือนกัน (สองอันนี้ถาวรหมดครับผม)

ส่วนตู้สลอท คราฟเหรืยญ เงินไปหยอดได้ครับ (ราคาตกเท่ากับ 1 เงินเติม หรือ 2500 คริสตัล) ผมก็ทำหยอดเรื่อยๆ แต่ชักจะหมดกำลังใจ ได้แค่ ยา กับ ยา แล้วก็ ยา -*-

ตอนนี้ผมก็ยังศึกษาระบบไม่ครบนะ ใว้มีอะไรจะมาบอกเพิ่มเติมให้ครับผม -0-"
อ้อ ตัวผมชื่อ AkariFumika นะครับ แอดมาได้ เดื้ยวพาทำเควสท์ เก็บเวล แล้วเข้าโซนเวล 30+ ใวๆ เพื่อนผมมันไปเปรื้ยวมา โดนมอนตบที่ 1700+ ฮ้าๆๆๆ