PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาจอย xbox 360 wiress มีปัญหาครับ รบกวนช่วยหน่อย

TsunaZ
3rd August 2014, 23:41
พอดีผมพึ่งไปซื้อจอยมา ทุกปุ่มโอเคครับ แต่ มีปัญหาตรง analog ซ้าย คือ เวลาดันเดินหน้า มันดันย่องอ่ะครับ เดินหลังกลับเร็วกว่า คือมันมีปัญหาหรือมันเป็นที่จอยอยู่แล้วหน่ะครับ คือเป็นทุกเกมเลย เครียดจริงๆ เพราะแพงมากจอยนี้ รบกวนด้วยครับ

manglove
3rd August 2014, 23:44
เอาไปเปลี่ยนครับ ซื้อจากไหนละครับ ของผมเป็นแบบสายก็ปกติดีนะครับ ดูแล้วอนาล๊อกคงไม่สุดแกนของมันนะครับเอาไปเปลี่ยนเลยครับ

TsunaZ
3rd August 2014, 23:46
เอาไปเปลี่ยนครับ ซื้อจากไหนละครับ ของผมเป็นแบบสายก็ปกติดีนะครับ ดูแล้วอนาล๊อกคงไม่สุดแกนของมันนะครับเอาไปเปลี่ยนเลยครับ

ผมพึ่งซื้อมา วันนี้เอง กลัวโดนต้ม มาก ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ

nyu999
4th August 2014, 00:15
http://www.joystickthai.com/

ลองศึกษาดูนะคับ ในเวปจะมีบอกวิธีการดูของจริง - ปลอม

manglove
4th August 2014, 01:42
ผมพึ่งซื้อมา วันนี้เอง กลัวโดนต้ม มาก ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ

ครับไม่เป็นไรครับของผมซื้อจาก JIB ของแท้แน่นอนครับ ถ้าของ จขกท เป็นของแท้ ถึงจะเป็นของใหม่ก็มีโอกาศเสียมาจากโรงงานที่ผลิดได้ครับ 10 เปอร์เซ็นจาก 100 จะมีโอกาศเสียขจากการผลิตหรือการขนส่งมาครับ
ของใหม่ก็เสียได้ครับเอาไปเปลี่ยนเลยครับหรือถ้าซื้อต่อใครมาเอาไปคืนแล้วเอาเงินคืนครับ แต่ถ้าสั่งผ่านเวปก็ติดต่อขอเปลี่ยนดูครับ

11rd
4th August 2014, 15:20
พอดีผมพึ่งไปซื้อจอยมา ทุกปุ่มโอเคครับ แต่ มีปัญหาตรง analog ซ้าย คือ เวลาดันเดินหน้า มันดันย่องอ่ะครับ เดินหลังกลับเร็วกว่า คือมันมีปัญหาหรือมันเป็นที่จอยอยู่แล้วหน่ะครับ คือเป็นทุกเกมเลย เครียดจริงๆ เพราะแพงมากจอยนี้ รบกวนด้วยครับ

วิธีแก้มีนะครับ

เข้าเมนูไปที่ System Information เปิดหน้านั้นค้างไว้
แล้วหมุนควงแกนอนาล็อกซัก 10-20 รอบครับ
เครื่องมันจะจูนแกนอนาล็อกใหม่

แล้วทีนี้ลองเล่นดูนะครับ
ของผมทำแล้วเวิร์ค

ซึ่งจริงๆแล้ววิธีนี้มันมีบอกอยู่ในคู่มือครับ

merisa
4th August 2014, 15:46
เครมเอาของใหม่

TsunaZ
4th August 2014, 20:12
ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ขอบคุณทุกๆคอมเม้นนะครับ :rose