PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ ปิดไฟในห้องแล้วคอมค้าง

nuttawe8
5th August 2014, 22:22
ตอนเปิดไฟไม่เป็นน้ะครับ แต่ปิดเมื่อไหร่คอมค้างทุกอย่างเลยครับแต่คอมไม่ดับน้ะครับค้างเฉย ๆ แล้วก็กลับมาเป็นปกติ
ค้างประมาน 3-6 วิได้ เกิดจากอะไรหรอครับ

noomha
5th August 2014, 22:32
ผีหลอกแล้วครับ

Dreamm
5th August 2014, 22:35
ระบบไฟในบ้านแน่นอน อันตรายนะครับ

ONE OK ROCK
5th August 2014, 22:52
เกีย่วกับระบบไฟในบ้านครับ แบบว่าไฟไม่พอ เบตเกอร์เลยตัด

บ้านผมเป็นอยุ่ เบตเกอร์ มันช็อค แล้วไฟด้านหลัง ห้อง ปล็กรู ต่างๆใช้ไม่ได้เลย

แล้วถ้าเสียบใช้งานปลั้กไฟด้านหน้ามากๆ มันเกินกำลังไงครับ เวลาผมเล่นเกม คอนโซล ปิดไฟ เปิดไฟ ในห้อง ทีวีจะดับ 1วิ แล้วก็ขึ้นภาพมาใหม่ เวลาปิดเปิดไฟ เพราะกระแส แรงไฟ มันไม่พอ มันเลยตัดกำลังทำงานไปก่อนนะครับ

(ต้องเช็คระบบไฟในบ้านแล้วครับว่าเกินกำลังไฟรั่ว ไฟตก หรือป่าว)

ประมานว่าเรา ขนของช่วยกัน 4คน แต่ มีคนไม่สบายขอพัก1คน เหลือ3คน กำลังการขนของก็ลดลงเพิ่มภาระหนักมากขึ้น