PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเลือกทีดิ อันนึงก็ดี อันนึงก็คุ้นเคยมานานแล้ว

jabbawockeez70
6th August 2014, 00:20
คือผมกำลังจะเก็บเงินซื้อ Ps4 ว่าจะซื้อช่วงเดือน ตุลาคม กำลังเก็บเงิน ตอนนี้ได้ 7500แล้ว เห็นว่าราคามันอยู่ประมาณ 14,000(บวกลบ1000-2000)

คุ้มไหมซื้อPs4 เล่นดีไหม ผมไม่เข้าใจพวกโซนอะไร ตอนเลือกเครื่องเราต้องเลือกของโซนเอเชียไหม ผมสับสัน รู้แค่ว่า ถ้าซื้อDLCต้องเลือกให้ตรงโซนกับที่เราสมัครIDเครื่อง ก็ศึกษามาแล้ว นิดนึงแต่ก็กลัวๆ

กลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้เหมือนชาวบ้านเขา คือผมกลัวอ่ะนะ คงเข้าใจใช่ไหม 55555 ไม่เคยเล่นคอนโซน อันนี้เป็นตัวเลือกแรกนะ

อันต่อมา ผมมีคอม PCตัวนึง ใช่ I3-2100 เมนบอด gigabyte technology co. ltd. p61-usb3-b3 ไฟ 650W มั้งนะจำไม่ได้ล่ะ การ์ด GTX650 OC Ram8GB

คือผมจะเอาเงินมาเปลี่ยน I3 เป็น I7-3820ดีไหม กับเพิ่มเติมอย่างอื่น พวกแป้น พวกเม้าให้มันโอเคกว่าเดิม

(ไม่ได้รวมค่าเกมนะทั้ง2ตัวเลือก ค่าแตกต่างหากอ่ะ)

แนะนำทีนะครับ

bararasza
6th August 2014, 00:30
1.ผมว่าอัพอัพ PC อัพแต่ CPU ผมว่า มันเล่น เกม Nextgen ได้แหละ แต่ไม่สุด เพราะVGA ยังไม่เอื้อเท่าที่ควร ให้เื้อื้อ ต้อง 660ti ขึ้นไปบวก i7ตัวนั้น โอเคเลยทีเดียว

2.PS4 เล่นได้ไม่ต้องห่วง ถึงจะสู้PC ไม่ได้ Stepนึง ซึ่งไม่เห็นความต่างของความงาม

เป็นผมเชียร์ PS4 ถ้ามีเงินซื้อเกมเล่น เรื่องโซนผมก็ไม่รู้หรอก รอดูท่านอื่น

3.ความคิดเห็นของผมเลือก PS4

แต่ถ้าเป็นตัวผม ผมอัพPC เพราะว่า ผมไม่ค่อยมีทรัพย์ที่จะซื้อเกมแท้เล่นนัก (แต่อัพได้ อย่าโวยผมนะ)
ผมอาศัยเล่นเกมเถื่อน

จะซื้อก็เกมที่ชอบจริงๆเท่านั้น ซึ่งมีไม่กี่เกมที่ผมเล่นไม่เบื่อ

6th August 2014, 00:45
1.ผมว่าอัพอัพ PC อัพแต่ CPU ผมว่า มันเล่น เกม Nextgen ได้แหละ แต่ไม่สุด เพราะVGA ยังไม่เอื้อเท่าที่ควร ให้เื้อื้อ ต้อง 660ti ขึ้นไปบวก i7ตัวนั้น โอเคเลยทีเดียว

2.PS4 เล่นได้ไม่ต้องห่วง ถึงจะสู้PC ไม่ได้ Stepนึง ซึ่งไม่เห็นความต่างของความงาม

เป็นผมเชียร์ PS4 ถ้ามีเงินซื้อเกมเล่น เรื่องโซนผมก็ไม่รู้หรอก รอดูท่านอื่น

3.ความคิดเห็นของผมเลือก PS4

แต่ถ้าเป็นตัวผม ผมอัพPC เพราะว่า ผมไม่ค่อยมีทรัพย์ที่จะซื้อเกมแท้เล่นนัก (แต่อัพได้ อย่าโวยผมนะ)
ผมอาศัยเล่นเกมเถื่อน

จะซื้อก็เกมที่ชอบจริงๆเท่านั้น ซึ่งมีไม่กี่เกมที่ผมเล่นไม่เบื่อ

ใจนึงผมก็ว่าอัพ PCล่ะ เพราะผมก็ไม่ค่อยมีกะตังมากมายเท่าไหร่ ซื้อเกมก็ซื้อในsteamช่วงลด เกมใหม่ๆเงี้ยซื้อแต่เกมที่ชอบจริงๆ พวก AC / COD / Re / Splinter Cell เกมอื่นเงี้ยผมก็โหลดๆมาลองๆเล่น
ถ้าใช่ PC ยังพอมีเกมออนไลน์มาให้เล่นแก้เซงได้นะ แต่ผมก็คิดอีกว่า ซื้อ PS4ไว้เล่นเกมที่ชอบไหม Pcก็ยังพอได้กับพวกเกมออนไลน์กับเกมอื่นๆบางเกม ไม่รู้ดิผมสับสนอ่ะ เลยมาถามความคิดเห็นหลายๆคนจะเป็นยังไง

bararasza
6th August 2014, 02:10
ดูเหมือนจะพูดถึง PC มาเยอะแสดงว่าใจรัก PC อิอิ

งั้นเก็บเพิ่มอีกหน่อยเปลี่ยนทั้ง CPU และVGA เลยครับ

แนะนำ ถอย CPU และลงขาย VGA และ i3 มาเป็นทุน

ถอย VGA ตัวใหม่ ราคาซักเฉียดหมื่น สบายครับสำหรับเกมระดับPS4

ปล.แต่เดี๋ยวก่อนถ้าคิดจะอัพคอมพิวเตอร์ ตอนนี้ อดใจรออีกนิิด มีบางอย่างกำลังมาในเร็วๆนี้

GTX 8xx

DDR4

X99

ผมรู้สึกเฟลนิดนึงที่ เพิ่งจะอัพไปอะไรจะตกรุ่นเสียแล้ว =_="

Aulove
6th August 2014, 02:13
เอา i7 3820 5555

i7 3820 ไม่แพง แต่บอร์ด soc2011 นี่สิ เป็นหมื่น เห็นบอกมะค่อยมีตังค์ อิอิ

สู้เอา i5 4670 + การ์ดจอราคา 7-8พัน แจ่มกว่า

อันนี้พูดถึงเฉพาะถ้าอัพ.

Ps4 ผมมะรู้ครับ5555

11rd
6th August 2014, 02:48
จิ้ม PS4 ไว้ก่อน...คอมอัพที่หลัง

nuninza15
6th August 2014, 02:59
ถ้าจะอัพ PC แนะนำขึ้น I5 gen 4 กับ Board 1150 ส่วน VGA ไว้ก่อน ครับจะเล่นเกมได้ดีขึ้นแถม save เงินได้มาก แล้วเก็บตังอีกนิดขึ้นเป็น i7 พร้อม VGA ใหม่

BackKoMz-
6th August 2014, 10:34
PS4 เตรียมจังค่าแผ่นไว้ได้ด้วยนะครับบ แหะๆๆ

manshinoda
6th August 2014, 10:59
ps 4 ครับยิ่งไม่เคยเล่นยิ่งต้องหาประสบการ์ณครับ

Zaraki Kempaji
6th August 2014, 11:39
ก่อนอื่นถามตัวคุณเองก่อนหล่ะครับว่าชอบเกมส์แนวใหน ถ้าชอบเล่นแนว FPS และชอบเล่นเกมส์ภาพสวยลงม๊อดเล่นเถื่อนได้ผมแนะนำ PC ไปเลย

แต่ถ้าชอบเล่นเกมส์เฉพาะ (last of us infamusบลาๆ) ซึ่งก็มีหลายเกมส์ที่น่าสนใจเอามากๆ(และน่าเล่นสุดๆ) ก็เอา PS4 ไปเลย และเก็บตังไว้ค่าแผ่นด้วย

เกมส์ที่ลงหลายแพลตฟรอมในส่วนของ PC ภาพจะสวยกว่า PS4 มากๆ หากพอตมาดี ยกตัวอย่าง BF4 ของ PS4 เทียบได้กับ mid - low ของ PC เท่านั้น

แต่เกมส์เฉพาะของ ps4 มันก็ทดแทนในส่วนนี้ได้เพราะสวยมากกเหมือนกัน

ปล. เล่นเกมส์แนว FPS บน PS4 จากคนที่ไม่เคยเล่นมาก่อน มันคือนรกชัดๆ ครับ

6th August 2014, 21:52
ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง I7 อ่ะ มันต้องเปลี่ยนบอดด้วยใช่ไหม

งั้นผมเอามาอัพคอมดีไหมนะ ไม่รู้ซิ -0-

ดูใจตัวเองไปก่อนล่ะกันงั้น อันนึงก็ภาพสวยหน้าลองอ่ะ แต่แผ่นแพง แถมข้อมูลไม่แน่น ส่วนPCก็อยู่กับเจ้าตัวนี้มานานแบบทิ้งไม่ลง -.- อัพมาหลายรอบแล้ว -0-

manglove
6th August 2014, 22:21
ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง I7 อ่ะ มันต้องเปลี่ยนบอดด้วยใช่ไหม

งั้นผมเอามาอัพคอมดีไหมนะ ไม่รู้ซิ -0-

ดูใจตัวเองไปก่อนล่ะกันงั้น อันนึงก็ภาพสวยหน้าลองอ่ะ แต่แผ่นแพง แถมข้อมูลไม่แน่น ส่วนPCก็อยู่กับเจ้าตัวนี้มานานแบบทิ้งไม่ลง -.- อัพมาหลายรอบแล้ว -0-

ดูแล้ว จขกท คงเก็บตังค่อนข้างนานกว่าจะได้ และการเล่นของ จขกท คล้ายผม คือถ้าเจอเกมส์ที่ชอบก็จะซื้อแท้ หรือรอตอนลดราคาแล้วค่อยซื้อ

ผมแนะนำว่าให้อัพ cpu เป็น i5 พอครับ และการ์ดจอ ใช้ gtx 650 ก็พอกับเกมส์อยู่บ้าง แรมก็หาใส่ซัก 8gb นะครับ ถ้ามีเงินเพิ่มอีกก็ขายการ์ดเก่าแล้วอัพเป็น gtx 760 ก็พอครับ

ส่วน ps4 ผมไม่แนะนำครับเพราะดูแล้ว จขกท คงหาตังมายากและราคาแผ่นของมันก็แพงพอสมควรและยิ่งเกมส์ออกถี่่ๆ นี้แทบไม่ได้เล่นทุกเกมส์แน่
ถ้าเป็นผมจัดคอมซื้อเล่นเกมส์ส่วนใหญ่ก่อน และ รอค่อยซื้อ ps4 ไว้เล่นเกมส์เอ็กครูซีพทีหลังดีกว่า มันจะเหมาะสมกว่า

ผมพูดถึงคน งบ น้อยอะครับ

6th August 2014, 22:53
ดูแล้ว จขกท คงเก็บตังค่อนข้างนานกว่าจะได้ และการเล่นของ จขกท คล้ายผม คือถ้าเจอเกมส์ที่ชอบก็จะซื้อแท้ หรือรอตอนลดราคาแล้วค่อยซื้อ

ผมแนะนำว่าให้อัพ cpu เป็น i5 พอครับ และการ์ดจอ ใช้ gtx 650 ก็พอกับเกมส์อยู่บ้าง แรมก็หาใส่ซัก 8gb นะครับ ถ้ามีเงินเพิ่มอีกก็ขายการ์ดเก่าแล้วอัพเป็น gtx 760 ก็พอครับ

ส่วน ps4 ผมไม่แนะนำครับเพราะดูแล้ว จขกท คงหาตังมายากและราคาแผ่นของมันก็แพงพอสมควรและยิ่งเกมส์ออกถี่่ๆ นี้แทบไม่ได้เล่นทุกเกมส์แน่
ถ้าเป็นผมจัดคอมซื้อเล่นเกมส์ส่วนใหญ่ก่อน และ รอค่อยซื้อ ps4 ไว้เล่นเกมส์เอ็กครูซีพทีหลังดีกว่า มันจะเหมาะสมกว่า

ผมพูดถึงคน งบ น้อยอะครับ

เอาตามท่านล่ะกันงั้น คิดไปคิดมาใจผมก็อยู่ที่ PCแล้ว รอนานๆกว่านี้ก่อน