PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ควรทำไงดี อยากระบาย มันเจ็บมันเหนื่อย

Mihoru
10th August 2014, 12:18
สวัสดีครับ ผม สมาชิกเก่าแหละครับ ที่ต้องสมัครใหม่เพื่อไม่อยากให้รู้ว่าผมใช้ User ไหนในบอร์ดแห่งนี้ เพราะว่าผมอายน่ะครับ ไม่เคยมาระบายความทุกข์ในบอร์ดนี้เลย มาวันนี้ผมมีปัญหาหัวใจแล้วครับ จากเมื่อก่อนที่ไม่เคยมีครับอยู่แต่ในหมวดหมู่เกมส์เล่นแต่เกมส์ตลอด แหะๆ..... เอาหล่ะเข้าเรื่องดีกว่าครับคือเรื่องเป็นแบบนี้นะครับ..

ผมรู้จักกับผู้หญิงอยู่คนนึงครับอายุห่างผม3ปีครับ ซึ่งเขาเป็นแฟนกับหัวหน้าทีมงานของผม คือผู้หญิงคนนี้เขารักและเอ๋นดูผมมากรักแบบน้องชายแท้ๆอยากให้มีหน้าที่การงานทีดีอนาคตที่ดีๆ แต่ก่อนเราจะเป็นแบบนี้มาตลอดครับ รักกันแบบพี่แบบน้องคอยให้กำลังใจกัน ปรึกษาเรื่องอื่่นๆที่เราคิดไม่ออก ยามว่างก็ดื่มกัน2คนระบายความทุกข์ในใจกัน แล้ววันนึงความรู้สึกเรามันเปลี่ยนไปครับจากคำว่า พี่น้อง กลายเป็นคำว่า รัก ไปแล้ว เราเริ่มสนิทกันมากขึ้นเรื่อยๆ คุยกันมากขึ้น ใช้เวลาอยู่ด้วยกันมากขึ้น เริ่มเผลอตัวจูบบ้างกอดบ้างเกือบมีอะไรกันหลายครั้ง มีเวลาอยู่ด้วยกันมากกว่าอยู่กับแฟนของเขาอีก แล้ววันนึงผมได้สาระภาพรักกับผู้หญิงคนนี้ไปครับ เขาก็บอกรักผมเหมือนกันเขาบอกผมว่า รักเธอเหมือนกันนะ แต่ว่าความรักของเรามันไม่ถูกนะ มันผิดทีผิดเวลา มันผิดไปหมด แต่เราก็ยังติดต่อกันไปหากันคุยกันทุกวันเหมือนเดิมครับบางครั้งผมพยามตีตัวออกห่างไม่พูดไม่คุย แต่ก็ทำไม่ได้เลยครับ พอเวลาผมตีตัวออกห่างเขาก็จะมาง้อซึ่งผมก็ใจอ่อนไปตัดใจไม่ได้สุดท้ายก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม ผมรู้ว่ามันไม่ควรเขามีแฟนอยู่แล้ว ซึ่งแฟนของเขาก็เป็นหัวหน้าทีมงานของผมเป็นผู้ชายที่เก่ง ผมรักและเคารพเขามากครับ ซึ่งตอนนี้ผมกับผู้หญิงคนนี้เริ่มทำอะไรที่แบบว่าเหมือนเป็นคนรักกันแล้วแฟนของเขาก็เริ่มออกอาการหึงห่วงแล้วละครับจากที่เมื่อก่อนที่ไว้ใจผม ตอนนี้เริ่มมีปัญหาแล้ว ผมกลัวจะมีปัญหา ผมไม่อยากออกจากงาน งานที่ผมทำนี้เป็นงานที่ผมรักมากตั้งใจสุดชีวิตครับที่จะได้ทำงานนี้ ผมไม่อยากให้ ให้2คนนี้ทะเลาะกันเพราะผม ผมควรจะรักแบบหลบๆซ่อนๆแบบนี้ต่อไปดีมั้ยครับ รึยังไงดีผมหยุดรักไม่ได้แล้วเขาก็หยุดรักผมไม่ได้แล้ว จะหาทางออกยังไงดีครับ ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ ผมเองก็ออกจากบ้านมาไกลออกมาทำงานไม่มีเพื่อนที่จะให้คำปรึกษาให้ครับ ขอบคุณครับ :sweat

Hugo
10th August 2014, 12:39
หยุดเลยครับพอเลยบอกเลิกกับผญไปครับ อย่าให้มันสายเกินไปกว่านี้เลยครับ นายถลำมาลึกเกินไปละรีบออกให้เร็วที่สุดครับ

TeenLowGer
10th August 2014, 12:52
ต้อง ตัดใจแหละครับท่าน ถ้าสายกว่านี้ มันจะยากน้ะ

Tmielife
10th August 2014, 13:00
ใช้ชีวิตให้เหมือนวันสุดท้ายของชีวิต ทำทุกอย่างให้เหมือนวันสุดท้ายของชีวิต เราไม่รู้ว่าจะตายเมื่อไหร่
สำหรับความเห็นของผม ถ้าคุณคิดว่าจะไม่เสียใจกับมันไปตลอดชีวิตที่ทิ้งมัน ตัดใจออกมาเลย เวลาไม่อาจย้อนกลับ คิดว่าจะมีความรักแบบนี้อีกครั้งไหม??
สมัครใหม่มาตอบเลยปกติชอบอ่านเฉยๆ:bye

Aspiress
10th August 2014, 13:22
ทิ้งมันเหอะพี่ชาย ไม่งั้นมันจะกลายเป็นรัก3เศร้าแน่แท้

死者の人形。
10th August 2014, 13:40
ประมาณนี้ป่ะครับท่าน รัก3เศร้า :(

http://youtu.be/PdUiCJnRptk?list=FLR1y31JJq2q3VwPHkWAs5sQ

escess1991
10th August 2014, 21:22
หยุดสิครับ ยุ่งของคนอื่น เดี๋ยวพอมีของคุณเอง คนอื่นก็จะมายุ่งของคุณครับ ผมพูดแค่นี้แหละ

notty
10th August 2014, 21:30
"หยุดเลยดีกว่าครับ"อย่าเอาอารมณ์มานำหน้าเหตุผลครับ

Deathbringer
10th August 2014, 21:42
ตัดใจเถอะ พูดง่ายแต่ทำยาก T^T
ลดระดับไปให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน เพราะงานมันสำคัญจริงๆ ถ้าเป็นงานที่ชอบอะนะ
เรื่องความรักเดี๋ยวมันก็มีมาอีก -..-

comhangs
10th August 2014, 21:43
ตัดสินใจยากครับ ผมเคยเจอเรื่องคล้ายๆแบบนี้มาก่อน ลำบากใจจนอยากร้องไห้เลย...แต่ผมเลือกตัดสินใจออกห่างผู้หญิงแบบไม่พูดไม่คุยแม้จะเจอหน้ากัน ****โคตรเจ็บเลย นึกแล้วยังเจ็บ แต่ผมเป็นคนที่เด็ดขาดมากหากตัดสินใจไปแล้ว(แต่ก็ใช้เวลานานนะกว่าตัดสินใจได้)

ให้จำไว้ว่า ถ้าตัดสินแล้วไม่มีทางใหนผิดหรือถูก เพราะไม่ว่าทางใหนคุณก็ต้องเสียใจไปทั้งสองทางแล้ว
คุณเป็นคนนิสัยดีนะ เมื่อตัดสินใจแล้วอาจจะใช้เวลานานแต่ช่วงชีวิตเราไม่ได้มีแค่นี้ ก้าวผ่านไปให้ได้ สู้ๆ

Mihoru
11th August 2014, 21:52
ขอบคุณทุกคำปรึกษาครับ ช่วงนี้ผมคิดอะไรหลายๆอยู่เพราะมีหลายเรื่องที่ต้องให้คิดจริงๆ

เมื่่อคืนนี้ได้คุยกับเขาครับ เขาบอกผมว่าเขาอึดอัดที่ต้องอยู่กับครอบครัวของเขาตั้งแต่คบกับแฟนคนนี้มา(ครอบครัวแฟน)
เหมือนนกที่อยู่ในกรง ไปไหนมาไหนไม่ได้ ไม่มีใครเคยถามเธอเลยว่า เธอต้องการอะไรบ้าง เหนื่อยมั้ย? เป็นอะไรรึเปล่า?
เหมือนโดนบังคับทุกครั้งเวลาไปกับครอบครัวเธออึดอัด แล้วเขาก็ถามผมว่า ไปอยู่ด้วยกันไหม แต่งงานกันไหม มาขอเค้าได้เปล่าถ้ารักกันจริงๆ"เค้าอยู่ได้ถ้าได้อยู่กับเตง"เธอบอกผมแบบนี้
แต่ผมยังไม่ได้ให้คำตอบอะไร เพราะการแต่งงานมันไม่ใช่เรื่องเล่นๆผมตัดสินใจยังไม่ได้ครับ คงต้องใช้เวลานานพอสมควร อีกอย่าง เขาพูดจริงรึพูดประชดอันนี้ผมก็ยังไม่ทราบเหตุผลครับ
พยามแล้วที่ตัดใจครับ ไม่พูดไม่มองหน้า ไม่ตอบกลับไลค์ ไม่เปิดเฟสบุ๊ค ปิดทุกๆอย่างเพื่อไม่ให้คุยกัน จนมาถึงเมื่อคืนเจอกันสุดท้ายก็คุยกันเหมือนเดิมครับ................ตัดใจไม่ได้ซักที

เครียดมากเล่นเกมส์ไม่มีความสุขเลย

manhantun01
11th August 2014, 22:20
รักสามเศร้า กระ...สามที
ปล.ตอนนี้ผมมีสถานะเดียวกับคุณเลยครับ ผมเข้าใจความรู้สึกคุณ สู้ๆครับ :victory

vrjengpeng
11th August 2014, 22:33
หยุดสิครับ ยุ่งของคนอื่น เดี๋ยวพอมีของคุณเอง คนอื่นก็จะมายุ่งของคุณครับ ผมพูดแค่นี้แหละ

อยากให้คิดข้อนี้เข้าไว้ครับ

Mihoru
13th August 2014, 22:46

อยากให้คิดข้อนี้เข้าไว้ครับ

ครับ ผมจะจำข้อนี้ไว้ครับ วันนี้เมื่อสักครู่นี้ ผมหาไปเขา และบอกเลิกกับเขาไปแล้วครับ ผมคิดว่ากว่าเขาจะรักกันกว่าเขาจะสร้างครอบครัวมาด้วยกันอยู่ทุกวันนี้ เขาต้องเจออะไรกันมาบ้าง เจ็บกันมาขนาดไหน ผมบอกเลิกแล้วลาออกงานมาแล้วครับ หวังว่าครอบครัวเขาจะมีเวลาอยู้กันมากขึ้นรักกันมากขึ้น เมื่อผมออกจากชีวิตพวกเขาไปละ ขอบคุณทุกคำปรึกษาครับ ที่นี้ผมคงเล่นเกมส์ได้อย่างสบายใจละ ^^

น่ารักมากครับ
13th August 2014, 23:05
อยากสบายใจ ก็แย่งมาซะ ไม่ได้พูดเล่นนะ นี่พูดจริง อายุ 30+ ยังมีเลยเรื่องแบบนี้ ใจคุณต้องการเขา คุณโกหกตัวเองไม่ได้หรอก แต่ถ้า เขาไม่ได้รักคุณ แล้วคุณพยายามไป ไซโค ให้เขาเลิกกัน อันนี้ไม่ควร
ลาออกจากงานซะ แล้วให้เขาเลิกกันแล้วก็คบกัน หางานใหม่ทำซะ

ปล.ผมรู้ว่าใจคุณอยากจะทำแบบนี้ เพราะผมเคยมีประสบการณ์แบบนี้ ปัจจุบันคบกันมาหลายปีแล้ว ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอนหรอกนะ ตัดสินใจซะ

ใจเขาก็มาทางคุณแล้ว เหมือนเขาไม่รักแฟนของเขาแล้ว คุณบอกเลิกไป อารมณ์เหมือนโกหกตัวเองทั้งสองฝ่าย

สิ่งที่จะทำให้คุณสบายใจในระยะยาวที่สุดคือ
คุณต้องได้รักกับเขา คุณลาออกจากงานซะ เเล้วคุณเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่กับคนที่คุณรัก คุณไม่ต้องสนใจคนรอบข้างคุณหรอก

ผมไม่อยากให้คุณเป็นเหมือนผม ผมเคยลังเล แบบคุณมาพักนึง ผมเคยคิดแบบที่คุณทำแล้วสบายใจ สุดท้าย ไม่เลยเหมือนตายทั้งเป็น สุดท้ายลองทำตามที่ใจต้องการ ผมได้รักกับเขา ชีวิตผมดีขึ้นมา เหมือนมันโล่งไปหมด มีความสุข

คนรักกันสุดท้ายเหลือแค่สองคนอยู่ดี

แต่... ถ้าวันไหน คนที่คุณรักไปมีใจให้กับคนอื่น คุณก็ควรปล่อยเขาไป เพราะใจเขาไม่ให้เราเต็ม100 แล้ว เหมือนกับคนที่คุณรักอยู่นี้ ซึ้งใจเขามาทางคุณแล้ว

หากถ้าคุณคิดว่า สิ่งที่คุณทำ มันดูเลว สำหรับผม ไม่เลวหรอกครับ ถ้าเลวจริงๆ คือ กรณีไปแย่งเขามาทั้งๆที่เขามีลูกมีสามีแล้ว กรณีของคุณ คือความรักของหนุ่มสาว ที่ไม่จีรังยั่งยืนนะครับ ขอให้คุณคิดดีๆ
ว่าคุณควรจะ ลองซักครั้งไหม คุณเคยอยากรู้ไหมถ้า ผลลัพธ์จะเป็นยังไง ถ้าคุณ กับ เขา ได้รักกัน

อันนี้เรื่องของผมนนะครับ

แฟนผมเคยมีแฟน คบกันมา6ปี แต่เขาคบกับแฟนมา หลังๆอึดอัด จนผมได้เข้ามาในชีวิตของเธอครับ ผมก็คุยแบบ คุณนี้แหระครับ ผมหนักกว่าคุณอีก ตรงที่ว่า ไม่เคยรู้เลยด้วยซํ้าว่า เขามีแฟน จนวันที่แฟนเขารู้ ผมเลยถามเขาว่า จะเลือกใคร แฟนผม บอกว่า เลือก ผมดีกว่า อยู่ด้วยแล้วสบายใจ ผมเลยตัดสินใจ ยังไงก็ต้องได้เขามาครับ เรื่องก็ประมาณนี้(จริงๆยาวกว่านี้)

คุณถามเขาดีกว่าว่า เลือกใคร
คุณถามตัวเองดีกว่าว่า คุณต้องการอะไร

Mihoru
13th August 2014, 23:23
เขาบอกผมว่าที่คบกันนี้ เขาไม่ได้รักแฟนเขาเลยนะ แต่เขาอยู่กันได้เพราะแฟนเค้าตามใจมีอะไรให้หมดทุกอย่าง ถ้าอยากแต่งงานก็ได้ อยากมีลูกก็ให้ได้ ที่อยู่ด้วยกันมาเพราะความผูกพัน ห่วงใย เหมือนมีบุญคุณต่อกัน ประมาณนี้ แต่ผมตัดสิ้นใจไปแล้ว คงต้องทำให้ได้ แต่ถ้าเขายังรนยังอยากมีชีวิตอยู่กับผม ก็ตามมาอะผมจะรอ ตอนนี้ผมต้องทำได้แค่นี้แหละครับ

13th August 2014, 23:31
เขาบอกผมว่าที่คบกันนี้ เขาไม่ได้รักแฟนเขาเลยนะ แต่เขาอยู่กันได้เพราะแฟนเค้าตามใจมีอะไรให้หมดทุกอย่าง ถ้าอยากแต่งงานก็ได้ อยากมีลูกก็ให้ได้ ที่อยู่ด้วยกันมาเพราะความผูกพัน ห่วงใย เหมือนมีบุญคุณต่อกัน ประมาณนี้ แต่ผมตัดสิ้นใจไปแล้ว คงต้องทำให้ได้ แต่ถ้าเขายังรนยังอยากมีชีวิตอยู่กับผม ก็ตามมาอะผมจะรอ ตอนนี้ผมต้องทำได้แค่นี้แหละครับ

ก็พูดกับเขาตรงๆนะครับว่าอยากให้เป็นอย่างไร เก็บไว้ในใจจะเสียใจเปล่าๆ คุณอยากเห็นคนที่คุณรัก ได้รักกับคนที่เขาไม่ได้รักหรือเปล่า? ผมเคยมีประสบการณ์แบบคุณ เข้าใจว่า เรื่องแบบนี้ มันอยู่ที่เราจะแคร์กับคนรอบข้าง กับคนที่คอยกดดันเราได้มากแค่ไหน แต่อยากให้คุณคิดทบทวนดีๆ เรื่องบางเรื่องมันย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว คุณอยากสบายใจจริงๆ คุณคงต้องทำแบบผม แต่ไม่ใช่เป็นการ แอบคบคุย กันแบบที่คุณเคยทำ เเต่เป็นการเปิดเผยไปเลย คิดดีๆนะครับ พรุ้งนี้ไม่ได้มีทุกวันนะครับผม

13th August 2014, 23:35
อีกอย่างนะครับ ผมไม่ได้แนะนำคุณในสิ่งที่ผิด เพียงผมเคยมีประสบการณ์ที่ผมเคยเกิดกับผมแบบนี้ ผมจะตัดสินใจ ยอมเดินจากมาเองก็ยังได้ แต่เขาก็พยายามมาคุยกับผมตลอด(ถึงขนาดสมัครเฟสใหม่เพื่อมาเนียนคุยกับผม) รู้ว่ามันอึดอัดมาก อารมณ์ประมาณอยากทำอะไรให้มันดูชัดเจน แต่ตอนนี้ ความรักของผมมันชัดเจนแล้ว ผมไม่เคยเสียใจที่ตัดสินใจแบบนี้

mandragon66
13th August 2014, 23:39
ความรู้สึกของคนโดนแทงข้างหลังมันเจ็บนะครับ โดยเฉพาะคนที่ไว้ใจ

Mihoru
16th August 2014, 22:07
อีกอย่างนะครับ ผมไม่ได้แนะนำคุณในสิ่งที่ผิด เพียงผมเคยมีประสบการณ์ที่ผมเคยเกิดกับผมแบบนี้ ผมจะตัดสินใจ ยอมเดินจากมาเองก็ยังได้ แต่เขาก็พยายามมาคุยกับผมตลอด(ถึงขนาดสมัครเฟสใหม่เพื่อมาเนียนคุยกับผม) รู้ว่ามันอึดอัดมาก อารมณ์ประมาณอยากทำอะไรให้มันดูชัดเจน แต่ตอนนี้ ความรักของผมมันชัดเจนแล้ว ผมไม่เคยเสียใจที่ตัดสินใจแบบนี้

ขอบคุณคับ คงต้องแบบนี้แหละ เอาให้ชัดเจนกันไปข้างนึงเลย ผมคุยกันละว่าตกลงจะเอายังไงจะอยู่แบบไหน เขาพาผมไปคุยกับทางญาติๆที่เขาไว้ใจละ คงจะต้องเลวด้วยกันทั้งคู่นี้ละ เพราะเขาอยู่กับแฟนเขาต่อไปคงไม่ได้อีกละ จะทนอยู่ไปทำไม เมื่ออยู่ด้วยกันแล้วโดนบังคับเหมือนนกที่อยู่ในกรงถูกมั้ยครับ ผมเองก็ไม่ได้เข้าไปแย่งอะไรใช่รึเปล่าครับ แค่มันติดตรงที่ว่า บุญคุณเท่านั้นแหละครับที่เขาต้องทนอยู่ด้วย ขอบคุณมากครับ

tongghbig
16th August 2014, 22:14
เรื่องของหัวใจ มันห้ามกันยากเหมือนกันนะครับ เราอาจจะเสียดายเวลาที่มีร่วมกันเขา แต่เราคือเสียดายอนาคตเรามากกว่านะคับ อนาคตเรื่องความรักเราคงไม่ดีในภายภาคหน้า มันอยู่ที่ใจครับของแบบนี้ ถ้าตัดใจได้ และทำใจได้เร็วก็โชคดีครบไม่มีเขาก็มีเราเหมือนแต่ก่อนแหละครับ เกิดมาก็ตัวคนเดียว ไม่จำเป็นต้องมีใครเลยจริงมั้ย? สู้ๆ ผมเชื่อว่าคุณทำได้ และคุณก็ต้องเชื่อในตัวเองเหมือนกัน ว่าคุณทำได้

comhangs
16th August 2014, 23:10
คงเลือกได้แล้วสินะครับ อยากให้หนักแน่นกับการตัดสินใจและอย่าเสียใจที่ได้ตัดสินใจเลือกลงไปแล้ว ในวันนี้เหมือนทางแยกที่เลือกลงไป สุดท้ายปลายทางที่เลือกย่อมไม่เหมือนกัน

ผมคิดว่าผมกับคุณ "น่ารักมากครับ" หน้าจะเลือกทางเดินเดียวกัน ผลสรุปคืออย่างที่ได้อ่านไปแล้ว
วันนี้คุณเลือกทางเดินคนละเส้นกับพวกเราแล้ว ใครจะรู้อีกปลายทางนึงมันอาจจะดีกว่าทางนี้ก็ได้นะ

คุณมีปัญหามาแน่ แต่ก็ขอให้เด็ดเดี่ยวเข้าไว้ ^^

skykkss
31st August 2014, 17:51
เดี๋ยวจะโดนเอานะครับ 555 คุณไม่รู้หรอก ว่าความหวงของเจ้าของมันรุนแรงแค่ไหน 555

ผมเคยโดน ผมสงสารหัวหน้างานคุณนะครับ มันไม่ดีจริงครับ คงเสียดาย แต่อย่าทำเลยครับ

ถึงเขาจะไม่รู้เรื่องทั้งหมดแต่ก็คงหึงมากแล้วแหละครับ