PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Series Total War 2 อันนี้ เอาไรดี

pangblackarmy
10th August 2014, 18:41
ส่วนตัวเริ่มมาชอบ Total War มากๆเลยครับ หลังจากลองเล่นมาสักพัก ตอนนี้มีอยู่ 2 เกม Medieval 2 Total War[+Kingdoms] กับ Shogun 2 Total War [ภาค Fall of Samurai] ส่วนตัวชอบ Medieval มากกว่าเพราะเล่น Shogun ไม่ค่อยรู้เรื่อง

เดี๋ยว ผมจะบอกทำไม - -*

เข้าเรื่องคือผมว่าจะซื้อ Total War ตัวใหม่ (ที่จริงก็จะซื้อให้ครบนั่นแหละ แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อตัวไหนก่อนนดี) โดยที่ผมคิดว่าจะซื้อต่อไป เป็นอันดับแรกๆคือ
Napolean Total War ไม่ก็ Empire Total War แต่ไม่รู้จะซื้ออันไหนก่อนดี คนที่เคยเล่นแล้วช่วยแนะนำข้อเสียข้อดี หรือแนะนำว่าอันไหนสนุกกว่ากันหน่อยครับ ผมดูๆแล้วรู้สึกว่ามันคล้ายๆกัน (รึปล่าวว)

Ezios
10th August 2014, 19:52
ผมเล่นมาทุก total war ส่วนตัวผมชอบ Shogun 2 ทั้งหลักและเสริม แล้วก็ Rome 2 มากสุดครับ แต่ถ้าถามว่า napolean กับ empire ผมว่าแย่นะ รู้สึกว่า medieval ยังทำดีกว่าเลย

MrRevorz
10th August 2014, 21:56
ผมเคยเล่น แค่ total war : shogun 2 FOTS ผมว่าเล่นภาคที่มีอยู่ไปก่อนเถอะครับ ลองหา guide จากเว็บอื่นๆอ่ะครับ อ่านแล้วลองเล่น จะช่วยเพิ่มอถรรรสมากครับ แล้วก็แนะนำภาคใหม่ rome 2 ลองตัดสินใจดูครับ