PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมถึงกลัวการที่อยู่ตัวคนเดียว

Monalizii
11th August 2014, 22:34
ผมเป็นคนที่อยู่คนเดียวไม่ได้ แต่ ก็ต้องอยู่ เพราะพ่อไม่ค่อยเข้าบ้าน แม่เสียนานแล้ว แล้วก็ บ้านหลังเดียว มีผมอยู่คนเดียวและก็ไม่ชอบเข้าสังคมคนเยอะๆ ! เหมือนผมกำลังตามหาใครสักคนที่จะมาอยู่ด้วย ?

ผมมีปม ใช่ไหม ?

อยากมีคนคอยปลอบโยนเมื่อร้อนใจ วันที่ท้อก็อยากมีคนให้ซบไหล่ ค่ำคืนเหน็บหนาวจะกอดเธอไว้แนบกาย กุมมือเธอไว้คงอุ่นไปทั้งหัวใจ. ชอบท่อนนี้มาก

ปล. ไม่ได้มีสาระอะไรเลย อยากระบาย >..<

payback
11th August 2014, 22:38
ผมตรงกันข้ามครับ ผมเนี่ยอยากอยู่คนเดียวมากๆ

พ่อผมเสีย แม่กะพ่อแยกทางกันตอนเด็กๆ แต่ก็มีไปหาแม่บ้าน ปัจจุบันอาศัยอยู่กับ อา เป็นญาติฝ่ายพ่อ

บอกตามตรงว่า เบื่อมากกกกก ยิ่งคนเยอะยิ่งมากความ อาศัยบ้านคนอื่นก็ต้องคอยรับผิดชอบอะไรหลายๆอย่าง อยู่คนเดียวซะยังดีกว่า

Mcarmy
11th August 2014, 22:40
เห่อะๆ ผมอยู่บ้านคนเดียวมา 3 วันแล้ว พรุ่งนี้จะเป็นวันที่ 4
ลองนึกดูว่าบ้านที่มีคนอยู่กันเยอะ แต่ตอนนี้โล่งโจ้งพร้อมกดับความเงียบ และไฟที่ผมปิดัมนเพื่อประหยัด
มันช่างมืดดดดดดดดดดดดดดดดด ซะเหลือเกิน กลัวว่าจะไม่มีแค่ผมคนเดียว ณ ตอนนี้
พูดจริงนะนี้ เหตุการณ์ ออนแอร์เลย โล่งไปหมดเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยม่ายยยยยยยยยยย ตัวเราเป็นใครการรรรร :scare

~FeaR~
11th August 2014, 22:54
ผมก็ชอบอยู่คนเดียว เงียบๆ สงบๆครับ ไม่ชอบที่ๆคนเยอะ เพราะรู้สึกว่าเราไม่มีพื้นที่ส่วนตัวเลย แล้วยิ่งมีเสียงดัง วุ่นวาย หัวผมปั่นป่วนไปหมดเลยครับ

ส่วนตัวผมก็เป็นคนเงียบๆอยู่ด้วยนะครับ ไม่ค่อยพูดคุย

Monalizii
11th August 2014, 22:55
ผม อยากอยู่กับคนที่เข้าใจเรา คนที่เราตามหาไรงี้ [แบบ 2 คน หนุนตักแล้วนอนหลับไป มโนแปบ] ผมไม่ชอบอยู่คนเดียว แต่ก็ ไม่ชอบคนเยอะๆ 5555 เรื่องมากชิหาย อมระเบิดแล้วเกิดใหม่แปบ !!

เห่อะๆ ผมอยู่บ้านคนเดียวมา 3 วันแล้ว พรุ่งนี้จะเป็นวันที่ 4
ลองนึกดูว่าบ้านที่มีคนอยู่กันเยอะ แต่ตอนนี้โล่งโจ้งพร้อมกดับความเงียบ และไฟที่ผมปิดัมนเพื่อประหยัด
มันช่างมืดดดดดดดดดดดดดดดดด ซะเหลือเกิน กลัวว่าจะไม่มีแค่ผมคนเดียว ณ ตอนนี้
พูดจริงนะนี้ เหตุการณ์ ออนแอร์เลย โล่งไปหมดเล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยม่ายยยยยยยยยยย ตัวเราเป็นใครการรรรร :scare

อาจจะมีพลังงานบางอย่างก็เป็นได้

RogueZ
11th August 2014, 23:08
Fap บ้าง....

Придурок
11th August 2014, 23:09
ผมก็เข้าสังคมไม่เก่งครับ(ไม่เป็นจะง่ายกว่า) ไปเรียนที่ราม 3 ปีไม่เคยคุยกับใครเลย ไม่มีเพื่อนอยู่ในนั้นเลย

ความรู้สึกผมเหมือนอยากอยู่คนเดียวมากกว่า สนุกกว่าเยอะ แต่ในใจก็ยังคงต้องการใครสักคนครับ

escess1991
13th August 2014, 01:09
ที่จริงมนุษย์เป็นสัตว์สังคมนะครับ การมีคนรู้จักมันดีหลายอย่างนะครับ เอาเวลาว่างไปหาสังคมบ้างครับ เช่น ซื้อจักรยานมา แล้วไปขอร่วมปั่นกับคนอื่น แค่นี้ก็ได้เพื่อนแล้วหละครับ เดี๋ยวนี้คนเรามีชมรมเยอะแยะ ปลูกป่า ทาสี ว่ายน้ำ อะไรก็ได้ครับ เราจะได้มีเพื่อนครับ ไม่ต้องรีบ แต่ควรจะทำครับ ปล.ตัวอย่างเหตุการณ์ที่เจอกับตัว ไปเดินซื้อของแต่ลืมกระเป๋าตัง เจอเพื่อน "เฮ้ย ยืมตัง 2-3 พันดิ๊ พอดีลืมเอาเป๋าตังมา" ไม่ต้องเสียเวลากลับไปกลับมาให้วุ่นวาย ปล2.ยืมแล้วคืน ตรงเวลาด้วยนะครับ เดี๋ยวจะไม่มีใครคบเอา

aeker
13th August 2014, 08:13
สรุป ที่โพสมาทั้งหมด เพราะเจ้าของกระทู้อยากมีเมียซักทีสินะ :rofl
(ล้อเล่น)

เรื่องแบบนี้ผมเป็นมาตั้งแต่เด็กครับ พ่อแม่ต้องไปทำงาน ผมกลับมาถึงบ้านไม่มีใครอยู่สักคน ตู้เย็นมีแต่น้ำดื่ม ตู้กับข้าวมีมาม่า อยู่แบบนี้จนกระทั่งเข้ามหาลัย
มันอ้างว้างนะ แต่ก็ต้องพยายามทำใจให้ชิน ถ้าคิดว่าทำให้ชินไม่ได้ ก็ลองหาเพื่อน ไม่ก็หาแฟนดูครับ

happiness49
13th August 2014, 21:33
ไม่แปลกหรอกค่ะ อยู่คนเดียวบ่อยๆมันเหงา มีคนเคียงข้างไว้อุ่นใจ 555555555