PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเล่น TERA Online บ้างถามปัญหาหน่อย

ckdh
12th August 2014, 00:38
คือพอดีผมโหลด TERA Online มา (อย่างลำบากลำบน)
ปัญหาที่ผมมีตอนนี้คือ

-เข้า TERA-Launcher ตรงๆไม่ได้ ต้องไป ปิดเน็ตก่อน แล้วค่อยเปิด TERA-Launcher แล้วค่อยเปิดเน็ตใหม่ :sweat
-เข้าเกมได้ Log in ผ่าน แต่สร้างตัวไม่ได้ -*- พอสร้างเสร็จ ตั้งชื่อเสร็จ กด Finish เกมเด้ง :sweat

ปวดหัวมากโหลดตั้งนาน(โหลดอยู่ 2 วันเต็ม เน็ต TRUE กาก) เข้าไปได้แค่ดูหน้าตาตัวละคร :sweat

gamesurza43
12th August 2014, 01:01
ผมโหลดจาก chilligang อ่ะครับ เคยมาตั้งกระทู้เมื่อปีก่อน
โหลดมาแตกไฟล์แล้วก็โหลดแพทอีกนิดหน่อย เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ไฟล์ที่อัพคงเสียหมดละ
ปล. TERA EU นะครับ

ckdh
12th August 2014, 01:21
ผมโหลดจาก chilligang อ่ะครับ เคยมาตั้งกระทู้เมื่อปีก่อน
โหลดมาแตกไฟล์แล้วก็โหลดแพทอีกนิดหน่อย เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ ตอนนี้ไฟล์ที่อัพคงเสียหมดละ
ปล. TERA EU นะครับ

ที่ผมโหลดมาก็ EU ครับ

Mokocchi
12th August 2014, 08:52
ถ้าสร้างตัวนาน มันจะหลุดนะ ต้องสร้างตัวให้เร็ว มันถึงจะไม่ค้าง/หลุด
วิธีที่แนะนำคือให้จดค่าที่ตั้งเอาไว้ตอนสร้างตัว จะได้ไม่เสียเวลาปรับไป ปรับมาอีกรอบ

ning445
12th August 2014, 19:39
ผมโหลด1วันเต็ม เข้าเล่น10นาทีลบออกเลย ไม่ใช่เกมส์ไม่หนุกนะ แต่มันหน่วงและดีเลมาก

Zereros
12th August 2014, 20:02
ที่ผมเป็นคือมันไม่อัพเดตแพทครับ เลยกดไรซักอย่างอารมณ์ประมาณซ่อมไฟล์หรือไงนี่แหละ และก็รออย่างใจเย็นแบบโคตรๆ(คือตอนมันโหลดแพทมันจะบอกความเร็วเน็ตใช่มั้ยหล่ะคับ ที่บ้านผมมันขึ้น 17mb ยังนานโคตรๆเลย)

แล้วก็เข้าเกมส์ก็สร้างตัวละครเล่นได้ และก็โดน pk (เล่นเวทแล้วซ่าไปขอ pvp กะขวาน ตายห่_เลย)

ckdh
13th August 2014, 14:36
ถ้าสร้างตัวนาน มันจะหลุดนะ ต้องสร้างตัวให้เร็ว มันถึงจะไม่ค้าง/หลุด
วิธีที่แนะนำคือให้จดค่าที่ตั้งเอาไว้ตอนสร้างตัว จะได้ไม่เสียเวลาปรับไป ปรับมาอีกรอบ

อ่า ครับ ตอนนี้สร้างตัวได้ล่ะ ต้องสร้างอย่างรวดเร็ว จริงๆด้วย -*-
ผมไปเสียเวลาอยู่ตอนเลือก เผ่า กับ อาชีพ

ผมโหลด1วันเต็ม เข้าเล่น10นาทีลบออกเลย ไม่ใช่เกมส์ไม่หนุกนะ แต่มันหน่วงและดีเลมาก

ของผมมีนดิเล ประมาณ 1 วิก็พอเล่นได้อยู่ :sweat

ning445
13th August 2014, 16:05
ของผมมีนดิเล ประมาณ 1 วิก็พอเล่นได้อยู่ :sweat[/QUOTE]

1วินี่เหละหายนะเลย หลังๆลงดัน pvp แทบไม่ได้เลย ยิ่งธนูเวทนี่กว่าจะร่าย:sweat

ckdh
13th August 2014, 22:38
1วินี่เหละหายนะเลย หลังๆลงดัน pvp แทบไม่ได้เลย ยิ่งธนูเวทนี่กว่าจะร่าย:sweat

อ๋อ พอดีผมไม่เล่น PVP ครับเล่นแต่ PVE ถึงได้ไม่ซีเรียส 555+ อีกอย่างโหลดมาแล้ว ก็เล่นสักหน่อย ไม่มีอะไรเล่นอยู่ด้วย

zerokey
14th August 2014, 00:23
ลองไปเล่นเซิฟ pvp แล้วเลือกอาชีพ berserker สิครับ น้ำตาไหลเป็นสายเลือด - -