PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเรื่องความรัก (ทะเลาะกับแฟน)

tongghbig
12th August 2014, 17:28
ช่วยหน่อยนะครับ คือเรื่องของเรื่อง ขณะที่ผมกำลังจะกลับจากมหาลัย โดนในเวลานั้นผมขับรถอยู่ แฟนก็โทรมาครับ คุยไปซักพักผมก็เริ่มรู้สึกไม่มีสมาธิในการขับ ผมเลยบอกจะวาง แต่เธอไม่ให้ผมวาง โดยขู่ว่าถ้าว่าจะเลิกกัน เลยมีปากเสียงกันเล็กน้อย จากนั้นผมประสบอุบัติเหตุครับ ชนท้ายรถคนอื่นเต็มๆ กระดูกหักครับ แอดมิด 1 เดือนกว่าๆ ผมเลยไม่ได้ติดต่อกับเธอ หลังจากออกจากโรงพยาบาล เธอก็ติดต่อผมมาครับ แต่พอคุยกันไปได้สักพักใหญ่ กลับทะเลาะกันบ่อยขึ้น เธอเริ่มเข้ามามีบทบาทในการตัดสินใจของผมครับ (คือไม่มีสิทธิ์ตัดสินใจด้วยตัวเอง) ไม่ใส่ใจ ไม่ให้เกียรติผมด้วยครับ ด่าผมบ่อยมาก ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยเป็น ผมนั่งรถเข็นครับ เธออยากให้ผมไปดูหนังกับเธอมากๆ แต่ผมบอกไปไม่ได้ ไม่สะดวก เธอกลับประชดประชัน ด่าผม จากนั้นผมเลยมีปากเสียงกันอีกครับ เลยตัดสินใจเลิก เธอร้องไห้ฟูมฟายเลยครับ บอกว่าผมสำคัญกับเธอมาก แต่ดูจากสิ่งที่เธอทำ ไม่เลยครับ มาหาผมที่โรงพยาบาลยังไม่อยากมาเลย เธอไม่อยากเลิกกับผม เธอพยายามวินวอนให้ผมกลับมา ผมควรทำยังไงดีครับ แต่ ผมตัดสินใจเลิกไปแล่ว คงไม่กลับคำนะครับ

benz1230
12th August 2014, 18:39
เลิกดีแล้วครับ คนอะไร เป็นต้นเหตุให้เรารถชน ยังไม่สำนึกอีก (ดีไม่เป็นอะไรมาก)

คนแบบนี้ เอาแต่ใจเกินครับ เลิกแหละครับคิดถูกแล้ว ถ้ายังไม่เลิกครั้งหน้าผมว่า จขกท อาจจะม่องเท่งแหงๆ

TOPTHJKG
12th August 2014, 18:50
ดูๆแล้ว เค้าอยากเลิกนะครับ

......
12th August 2014, 18:53
ทำถูกแล้วคับ ถ้าไม่เข้าใจกันแบบนี้ก็เลิกไป แต่ถ้าคุณจะสานต่อความสัมพันธ์แล้วถ้าเป็นแบบนี้อีกสุดท้ายก็ต้องเลิกเหมือนเดิม:rtfm

tongghbig
12th August 2014, 19:02
ขอบคุณครับ ผมพยายามไม่ใจอ่อนอยู่ ถ้าเป็นแต่ก่อนก็คงคืนดีแล้ว แต่ตอนนี้เธอเปลี่ยนไปมาก จะพูดว่าเอาแต่ใจเกินไปก็ไม่แปลกใช่มั้ยครับ

escess1991
13th August 2014, 00:58
อ่าว แบบนี้เข้าทางเราครับ ไม่ต้องสนใจไปเลย ถ้าเค้าแคร์เรา เค้าจะแชร์ที่ว่างระหว่างกันและกันมาให้เองครับ

FarrellPete
13th August 2014, 01:10
บางทีเราอาจจะไม่เข้าใจผญ เค้าเลยนะครับ แต่ถ้าเลือกควรจะจากกันด้วยดี ดีกว่านะครับ

aeker
13th August 2014, 08:18
ผู้หญิงน่ะ เอาแต่ใจแบบนี้ทุกคนครับ
แต่ผู้หญิงที่เอาแต่ใจมากๆ ถ้าเรารู้จักโอนอ่อนผ่อนตาม
เราจะได้ทุกสิ่งทุกอย่างจากเขามาได้ง่ายๆเลยครับ
คงไม่ต้องบอกว่าทุกสิ่งทุกอย่างที่ว่า หมายถึงอะไร :)
การใช้อารมณ์กับพวกเธอ ไม่ใช่เรื่องฉลาดเลยนะ
นอกจากจะไม่ได้อะไรติดมือกลับมา ยังต้องมานั่งเสียใจทีหลังอีก

tongghbig
13th August 2014, 21:03
มันเป็นเพราะเราเข้ากันไม่ได้ด้วยแหละคับ ผมมักจะใข้เหตุผลก่อนเสมอ แต่เธออารมณ์ล้วนๆเลย ซึ่งบางทีก็อธิบายเวลาทะเลาะกันไม่ได้ ว่ามีสาเหตุอะไร

happiness49
13th August 2014, 21:24
ตัดสินใจเลิกไปแล้ว ก็เลิกไปนั่นแหละค่ะ
เท่าที่่อ่านจากที่คุณเล่ามา ถ้าเราเป็นแฟนคุณนะ จะรู้สึกผิดมากที่ทำให้คุณเกิดอุบัติเหตุ จะแวะมาหาดูแลเป็นสองเท่าเลย แต่นี่กลับไม่สนใจ
คือมันแปลกๆตั้งแต่บังคับให้คุยตอนขับรถ นี่นั่งรถเข็นยังบังคับให้ไปดูหนังอีก นี่แปลกมากเลยนะ -*-
เลิกไปดีแล้วค่ะ เพื่อสุขภาพกายและจิตของตัวคุณเอง

zerokoza
14th August 2014, 19:02
ช่วยหน่อยนะครับ คือเรื่องของเรื่อง ขณะที่ผมกำลังจะกลับจากมหาลัย โดนในเวลานั้นผมขับรถอยู่ แฟนก็โทรมาครับ คุยไปซักพักผมก็เริ่มรู้สึกไม่มีสมาธิในการขับ ผมเลยบอกจะวาง แต่เธอไม่ให้ผมวาง โดยขู่ว่าถ้าว่าจะเลิกกัน เลยมีปากเสียงกันเล็กน้อย จากนั้นผมประสบอุบัติเหตุครับ ชนท้ายรถคนอื่นเต็มๆ กระดูกหักครับ แอดมิด 1 เดือนกว่าๆ ผมเลยไม่ได้ติดต่อกับเธอ หลังจากออกจากโรงพยาบาล เธอก็ติดต่อผมมาครับ แต่พอคุยกันไปได้สักพักใหญ่ กลับทะเลาะกันบ่อยขึ้น เธอเริ่มเข้ามามีบทบาทในการตัดสินใจของผมครับ (คือไม่มีสิทธิ์ตัดสินใจด้วยตัวเอง) ไม่ใส่ใจ ไม่ให้เกียรติผมด้วยครับ ด่าผมบ่อยมาก ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยเป็น ผมนั่งรถเข็นครับ เธออยากให้ผมไปดูหนังกับเธอมากๆ แต่ผมบอกไปไม่ได้ ไม่สะดวก เธอกลับประชดประชัน ด่าผม จากนั้นผมเลยมีปากเสียงกันอีกครับ เลยตัดสินใจเลิก เธอร้องไห้ฟูมฟายเลยครับ บอกว่าผมสำคัญกับเธอมาก แต่ดูจากสิ่งที่เธอทำ ไม่เลยครับ มาหาผมที่โรงพยาบาลยังไม่อยากมาเลย เธอไม่อยากเลิกกับผม เธอพยายามวินวอนให้ผมกลับมา ผมควรทำยังไงดีครับ แต่ ผมตัดสินใจเลิกไปแล่ว คงไม่กลับคำนะครับ

เเยกการกระทำของเธอดีๆ ว่าเธอเอาเเต่ใจหรือเธอเป็นห่วง

tongghbig
14th August 2014, 19:53
เเยกการกระทำของเธอดีๆ ว่าเธอเอาเเต่ใจหรือเธอเป็นห่วง ถ้าเธอเป็นห่วงผม คงไม่อยากให้ผมไปดูหนังหรือไปไหนมาไหนด้วยหรอกครับ ผมนั่งรถเข็น เธอน่าจะมาเยี่ยมผมมากกว่าแสดง ความต้องการของเธอเอง