PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครที่มีเทคนิคดีๆ BFBC2 multiplayer มาแลกเปลี่ยนกันบ้าง

kritthee99
11th July 2011, 16:34
ตามหัวข้อเลยครับ
ใครที่มี เทคนิคการยิงปืน ใส่สกิล สายต่างๆ ฯลฯ
มาแบ่งปันกันบ้างครับ สำหรับคนที่ยังไม่รู้

ผมอยากจะถามว่า ไอปืน RPG อันสุดท้ายอะครับ ที่มันติดตามได้ แต่เราต้องลากเม้าส์ตาม ผมขอเทคนิคการยิงหน่อยครับ ผมเห็นในคลิป เขายิงแม่นมากๆ

ขอทราบรายละเอียด หรือ ประโยชน์ ของ Specializations ด้วยครับ

หรือใครที่ไม่มีเพื่อนเล่น มาเล่นกับผมก็ได้นะครับ
ชื่อปอนด์นะครับ ยังไม่มีแคลน เลเวล 23 ครับ
ชื่อ Kritthee[TH]
Mail นะครับ Namepond@msn.com

ปล. ใครที่อ่านแล้วงง ก็อย่าถือสา เลยนะครับ ผมยังเด็กอยู่อายุแค่ 13 เอง

poomshift
11th July 2011, 16:42
ชื่อ poomshift
เลเวล 3
พึ่งซื้อตอน steam ลดราคา ครับ
เมลล์ poomshift@hotmail.com

kritthee99
11th July 2011, 16:49
ครับ เดี๋ยวจะแอ็ดไปนะครับ

kritthee99
11th July 2011, 16:52
รับแอ็ดยังครับ ตอนนี้ผมแอ็ดไปแล้ว

evilman003
11th July 2011, 17:06
แอ็ดผมด้วยแล้วกัน ชื่อ evilman003 แคลนเก่าก็ SEA:L แต่ไม่ได้เข้านาน รู้สึกว่าจะถูกออก+joker เปลี่ยนใหม่กระทู้หาย เลยพิมพ์แคลนเอาเอง EvilTeam

kritthee99
11th July 2011, 18:57
ครับ ผมขออยู่ด้วยสิ มี ts3 ไหม

gotdamit
11th July 2011, 19:31
แอ็ดด้วยล่ะกันครับ ชื่อในเกมส์ GoTDaM ครับ ผมก็แคลน SEA:L เหมือนกันครับไว้เจอกันครับผมเวล 33 ล่ะ

evilman003
11th July 2011, 19:35
พอดีผมพิมพ์เอาเล่นๆนะ จะได้เข้ากับชื่อ + ไม่ได้คิดว่าจะตั้งเป็นแคลนจริงๆ ถ้าจะตั้งเป็นแคลนจริงๆผมไม่ว่า เชิญได้เลย

ปล.ผมอาจไม่ค่อยได้เล่นเพราะช่วงนี้ผมเรียนเชื่อมไฟฟ้า แสบตาไปหมดแล้ว + ผมพึ่งซื้อ MOH2010 มา เลยขอย้ายไปเล่นเกมนู้นก่อนสักแป๊ปนึง แต่ก็จะเล่นเกมนี้เพราะ sever SARUZI ย้ายตัว sever มาที่ไทย ปิงลดลงมาก

GariTo
12th July 2011, 01:17
= = ไม่รู้สิ ผมเล่นแต่สไน

ชื่อ ~_GariTo มั้ง หลงๆลืมๆ เวล10-11 ไม่ได้เข้าไปเล่นนานละ

ImportantGameReview
12th July 2011, 08:49
หืม
ชื่อ -Afterlife[TH] ครับ ยศ 26 ขี้เกลียดเล่นต่อเนื่องจาก 25 ผมก็ปลดของครบทุกหน่วยแล้วอ่ะนะ
แคลน =IgMR= ย่อมาจาก Important Game Review แคลนผมเอง ผมอยู่คนเดียวด้วย ฮ่า ฮ่า
ID Steam nataspiration
เล่นมา 1 ปีกว่าๆ แล้ว
จะมาแชร์ให้

Assalut

เป็นหน่วยที่เล่นได้ทุกรูปแบบ ได้ทุกสถานการณ์ เป็นหน่วยที่มีความสำคัญ ต่อทีมเป็นอย่างมาก เรื่องการ บุกเข้าไปทำลาย M-com และ เติมกระสุนให้กับทีม รวมถึงมี เครื่องยิงระเบิด ขนาด 40mm เครื่องยิงระเบิดควัน ขนาด 40mm ปืนลูกซองปลายปืน 40mm พวกชาว ร็อค ที่เล่น BF ภาคก่อนๆ มาคงจะมาเล่นหน่วยนี้เป็นอันดับแรกเลย แน่นอนรวมผมด้วย
รุปแบบการเล่นที่ผมแนะนำจริงๆ

1. ช่วยทีมไว้ก่อน เพื่อนำเพื่อนใน หน่วยรบ บุกไปด้วยกันได้ (เป็นแนวทางที่เล่นกันเยอะที่สุด)

วิธีการเล่นแบบนี้ คือให้เราต้องนำหน้าเพื่อนไว้ตลอด แต่อย่าทำตัวเป็นพวก One Man Show เพราะนี้ไม่ใช่ COD ถ้าคุณ One Man Show คุณได้ลงไปนอนแน่ หากคุณจะแม่นสักแค่ไหนก็ตาม ให้เราวิ่งนำเพื่อน เข้าที่กำบังที่ เข้มแข็ง ที่สุด ยิงทะลุได้ไม่มาก ถูกทำลายยาก และให้โยนกล่องกระสุน ไว้ แล้วพยายาม หมอบๆ เข้าไว้ ยิงศัตรูจากระยะไกล และคอยกด Spot ไว้ด้วย และที่สำคัญ ควรจะใช้ ระเบิดควันนะครับ เวลาหนี จากที่กำบัง คุณจะไม่ตาย และเพื่อนร่วมทีมของคุณด้วย
แนวทางการเล่นแบบนี้ ปืนที่ผมแนะนำมี
XM8 Prototype , AN-94 , M16A2 , M416 , M1 Garand , M14 , G3

2. อย่าอยู่กับที่ วิ่งรอบแมพเข้าไว้ เจอเพื่อนเรา อัดกันอยู่มุมไหม ให้เราไปโยนกระสุนให้เป็นอันจบ

วิธีการเล่นแบบนี้ เป็น แนวทางที่ผมเล่นประจำ เพราะสนุกมาก วิ่ง วนๆๆ แต่ไม่ถึงกับ บู๊แหลก
อันดับแรก เมื่อเกิดมา ให้เราวิ่งออกห่าง จากหน่วยรบของเรา แต่อย่าออกห่างมาก ให้อยู่ใน เรดาร์ ของเราพอ
และพยายาม ยิงเครื่องยิงระเบิด 40mm ใส่บ้าน เพื่อที่จะทำลาย บ้านของ ศัตรู แต่อย่ายิง มั่วนะ เพื่อนในทีมจะด่าเอา
และให้เข้าไปในบ้าน ยิดจุดในบ้านเป็นหลัก แต่ขอย้ำ อย่าออกห่างจากหน่วยของเราเด็ดขาด ไม่งั้นคุณได้ลงไปนอนแน่ๆ
สรุปคือ ให้เรา ยึดบ้าน เป็นสิ่งที่เราต้องทำ แต่เราห้ามออกห่างจาก คนในหน่วย เรา เด็กขาด เมื่อยึดได้แต่ละ ที่แล้วก็ให้ค่อยๆบุก ไป ก็จะชนะเอง
แนวทางการเล่นแบบนี้ ปืนที่ผมแนะนำ
ทุกปืนของหน่วยนี้ :)

3. บู๊แหลกกกกกกกกกกกกกกก แต่ อย่าทิ้งห่างเพื่อน ไม่งั้น โดน คิลแหลกกกกกก แน่ๆ

วิธีการเล่นแบบนี้ไม่มีอะไรมาก แต่คนมักจะเล่น กันผิดๆ
อันดับแรกสิ่งที่ต้องเตรียมการเล่นหน่วยนี้ คือ เราต้องใจถึง เราต้องไม่กลัวตาย เราต้องไม่คิดว่าตัวเองคือHeroในทีม
เมื่อเกิดมา แน่นอน เราต้องวิ่งกับ เพื่อนที่ ขาบู๊เหมือนกัน แล้วพยามบุกไปทำลาย m-com หรือ ยึด พื้นที่ ให้เรียบร้อย
อุปกรณ์ ควรจะใช้ ปืนลูกซอง หากคุณ เป็นพวก บู้ เวลากระสุน ปืนหลักหมด หรือเวลาฉุกเฉิน ไม่ต้อง หยิบ ปืนพกมา กด 3 ใช้ลูกซองเลย
หรืออีกแบบ คือควรจะใช้ ระเบิดควัน เพื่อปิดทางเข้าออก และระหว่างบู้ คุณจะ เข้าไปทำลาย m-com หรือ ยึดพื้นที่ ได้โดยไม่เสีย อะไรเลย
หรืออีกแบบ คือควรจะใช้ ระเบิด 40mm เพื่อเปิดทางเข้าออก ได้แบบง่ายๆ ประเภทว่า (ประตูมีให้เข้าไม่เข้า แต่ระเบิดกำแพงเข้าซะงั้น อะไรแบบนี้)
แนวทางการเล่นแบบนี้ ปืนที่ผมแนะนำ
F2000 , AUG , M416 , M1A1 , ปืนลูกซองทั้งหลาย

สิ่งที่สำคัญที่สุดของหน่วยรบนี้ คือ คุณต้องใจเย็นๆ มีสติ ใช้มีดให้เป็น และห้ามทำตัวเป็น Hero เด็ดขาด และที่สำคัญสุดๆ ห้าม !!! เอาระเบิด 40mm ไปยิงรถถัง เด็ดขาด !!!

Engineer

เป็นหน่วยรบที่สำคัญมากในทีม เพราะว่าเป็นหน่วยเดียวที่มีเครื่องยิง จวรด RPG และเครื่องซ่อมยานพาหนะ หน่วยนี้ ปืนหลักคือ พวกปืนกลเบา ติดที่เก็บเสียง เก็บแสงปลายปืนได้ดี แรงทีบกลับน้อย เหมาะสำหรับมือใหม่ที่เพิ่งหัดเล่น Battlefield ครับ
แนวทางการเล่น

1. ไปกับยานพาหนะ จะดีที่สุด

วิธีการเล่นแบบนี้เป็นวิธี สากล ระดับโลกเลย เนื่องจากว่า มันเป็นวิธีเล่นที่แสนง่ายมากที่สุด
อย่างแรกเลย เมื่อเริ่มเกมมา เราต้องให้เพื่อนเราไป ขับ ส่วนเรา มาถือปืน พกของ พาหนะ ต่าง ๆไว้
เมื่อเกิดการปะทะ ระหว่าง รถถัง กับ รถถัง แน่นอน เมื่อเพื่อนเรายิงไป 1 นัด ให้เราลงจากรถ แล้วเสริม ไปอีก 1 นัด จะหว่ะนั้น ให้รีบบ วิ่งมาหลบ ข้างหลังรถ เลยนะครับ
แล้วให้เราค่อยซ่อมรถให้เพื่อน แล้ว จังหว่ะนั้นเพื่อนเราจะยิง ได้ทันที ก็ เละไปเลย แล้วก็เล่นแบบนี้ล่ะครับ ไม่มีอะไรมาก
แต่ ข้อควรระวัง เล่นแบบนี้ต้องคอยดูจังหว่ะด้วยนะ ถ้าเจอรถถังฝ่าย ศัตรู แต่เพื่อนเราไม่ยิงก่อน เราก็อย่า ลง เชียวนะครับ ไม่งั้นโดนทิ้งแน่
และ ที่สำคัญ อย่ากลัวตาย ถึงแม้ รถถังของเรา พลังเหลือน้อยเต็มที แต่ถ้าคนขับ มันไม่จอด เราก็อย่าลงเด็ดขาด
ปืนที่แนะนำ
Uzi , PP-2000 , XM8 Compact , AKS-74U , M1A1 จวรด RPG ควรเป็น M2 หรือ RPG

2. เราคือ หน่วยรบที่มี จรวด RPG เพราะชะนั้น ควรซุ่มยิง พาหนะ ของ ศัตรู จากระยะไกล ดีที่สุด

วิธีที่เป็นวิธี ที่จะเล่นกัน ใน ด่านที่ พวก ฮอ ป่วนมากๆ
คือ เราจะใช้ Tracer และอาศัย ความแม่นของเรา ยิงใส่ พาหนะ ของ ศัตรู จากนั้นหยิบ RPG มายิงได้เลย จวรด มันจะติดตามไปทันที
ก็แค่นี้ล่ะครับ ไม่มีอะไรมากมาย ที่สำคัญ ที่สุดของหน่วยนี้ เราต้องซุ่ม ให้ดีๆ เลยนะ เพราะว่า ศัตรู จะได้ไม่รู้ ว่าเรายิง Tracer ใส่ที่ไหน และจะยิง RPG ใส่เมื่อไร
ปืนที่แนะนำ
Scar-L Carbine , Ump-45 , AKS-74U , M1 Garand , M14 , G3 จวรด RPG ควรเป็น M2 หรือ RPG

3. เป็น แบ็คอัพ ให้กับ Assault

เป็นวิธีที่ผมไม่เห็นคนเล่นเลย มีแต่ผมมั้ง ที่เล่น แต่วิธีนี้ ผม ยังเล่นอยู่ทุกวัน
คือ เราจะใช้ ปืนที่ยิง ระยะไกลแรงๆ เช่น M1 G3 M14 และใช้ Tracer + กับจวรด RPG
แล้วให้เราวิ่งตามหลัง Assault ที่บู้ โดยการ ยิง RPG ทำลายที่กำบัง ของ ศัตรู และ คอยใช้พวกปืน หลักที่กล่าวไว้ ยิง ๆๆๆ ไป
แล้วพอเราเจอ รถถัง ให้เรายิง Tracer ไปก่อนเลย แล้วถ้ายิงไปแล้ว Engineer คนอื่นไม่ยิง RPG ตาม ก็ให้เรายิงเองเลย
แต่ขอเน้น เราต้อง แบ็คอัพ Assault เข้าไว้ จะช่วยให้ทีม บุกไปเร็วมาก
ปืนที่แนะนำ
M1 Garand , M14 , G3 จวรด RPG ควรเป็น RPG

ก็มีเทคนิค อีก 2 หน่วยทีเหลือ แต่เดี้ยวให้ผู้เชียวชาน 2 หน่วยนั้นมาพิมแล้วกัน เนื่องจาก ผมไม่ถนัด 2 หน่วยนั้นครับ

kritthee99
12th July 2011, 11:38
ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมกด Thank ให้ ผมจะตั้งใจอ่าน แล้วจะจำให้ได้มากที่สุดเลยครับ

kritthee99
12th July 2011, 11:39
ผมก็อยากอยู่แคลน SEA:L อะครับ แต่หากระทู้ไม่เจอ คุณ GoTDaM ผมขออยู่ด้วยได้ไหม ครับ

kritthee99
12th July 2011, 11:42
แล้วใครที่ มีปืน M1 G พี่ๆ เอามาจากไหนกันหรอครับ มันปลดล็อคไม่ได้ซักที เห็นเพื่อนในเกมใช้ ไปเก็บเขามา ( เกรียน ปล่าว ) ยิงไม่ถึง 4 นัดตาย ชอบๆมาก อยากได้ แต่
ปลดล็อคไม่ได้ สักที

kritthee99
12th July 2011, 11:42
ใช่ครับ ผมเล่น ปิง ไม่ถึง 150 เลย

kritthee99
12th July 2011, 11:43
เดี๋ยวผมแอ็ดไปนะครับ มีเมลล์ไหมครับ namepond@msn.com เมลล์ผมนะครับ ชื่อปังปอนด์ เวล 23 ครับ

kritthee99
12th July 2011, 13:43
พี่ครับ พี่ได้เล่นอยู่ไหม ปกติ หรือว่าเลิกไปแล้ว ถ้าเล่น แอ็ดชื่อผมมาก็ได้นะครับ อยากมีเพื่อนเล่น Kritthee[TH]

conscription
12th July 2011, 13:47
M1 ต้องเคยเล่น BF ภาคอื่นๆมาก่อนถึงจะได้ครับ

kritthee99
12th July 2011, 14:46
งั้น ผมก็อด ใช่ไมครับ

Not~P
12th July 2011, 16:09
M1 มันมีวิธีปลดล็อกอยู่ลองหาเอาตาม อากู๋ แต่ก่อนเคยมีอยู่บอดร์เก่า แล้วก็ Assalut เล่นตามความถนัดของตัวเอง ช่องแรกใส่อะไรก็ได้แล้วแต่ถนัด ช่องสองใส่ยิงแรงรูปเป้าอะ แค่นั้นและ 40MM อัดคนไม่ใช่อัดบ้าน อัดบ้านต้องมีคน Engi ปืนตามถนัดลองทุกปืนแล้วเลือกเล่น + AT4 แต่ถ้าเล่นช่วงแรกจะยังไม่ได้ใช้อันอื่นไปก่อน

kritthee99
12th July 2011, 16:18
ขอบคุณครับ เดี๋ยวกด thank ให้1 ตัวผมปลดล็อคปืนหมดแล้ว เหลือแต่ปืนขอ แพทย์ อะเหลืออยู่ 3 ปืน

_Lucifer-
12th July 2011, 16:55
ผม LuCjfeR_[TH] เล่นกากมาก add มาได้เลยครับ

Liverpooltemplar
12th July 2011, 17:14
ผม LiverpoolTemplar เทคนิค หรอ..... ก็คง คอย ดูสถานการณ์ ของเเมท มั่ง ถ้า ทีม TICKET น้อยกว่า ก็ จำเป็น ต้องบุก ยึดธงให้ มากขึ้น (โหมดCQ) ส่วนโหมด RUSH ก็ ถ้าบุก ก็ ต้องไปเป็นทีมช่วยกันบุก ส่วนทีม รับ ก็ กระจายกำลัง ป้องกันไว้ ไม่ใช่ เท มา DEF ฝั่งเดียว

kritthee99
12th July 2011, 17:18
ผม LuCjfeR_[TH] เล่นกากมาก add มาได้เลยครับ
มีเมลล์ไหมครับ

talesuper
12th July 2011, 17:25
ผม [D]eath[S]layer ยศ 44 เล่นสไนสายบู้ -3- ไม่ต้องแอทมานะเพื่อนเต็มละ

เทคนิคหาห้องเล่นคนเดียว แล้วฝึก quick scope + Dragshoot + No scope ใส่ต้นไม้ไป ถ้าต้นไม้ล้มแสดงว่าโดน -3-

kritthee99
12th July 2011, 17:31
ผม LiverpoolTemplar เทคนิค หรอ..... ก็คง คอย ดูสถานการณ์ ของเเมท มั่ง ถ้า ทีม TICKET น้อยกว่า ก็ จำเป็น ต้องบุก ยึดธงให้ มากขึ้น (โหมดCQ) ส่วนโหมด RUSH ก็ ถ้าบุก ก็ ต้องไปเป็นทีมช่วยกันบุก ส่วนทีม รับ ก็ กระจายกำลัง ป้องกันไว้ ไม่ใช่ เท มา DEF ฝั่งเดียว
มีเมลล์ไหมครับ เดี๋ยวผมแอ็ดไปเลย

kritthee99
12th July 2011, 17:32
มีเมลล์ไหมครับ เดี๋ยวผมแอ็ดไปเลย

_Lucifer-
12th July 2011, 18:29
เอ่อ ผมลืมบอกช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เล่นหรอกครับ ส่วนมากก้ SCII Muti นั้นแหละครับ BC2 ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้วครับ มี ID ไว้ประดับกายไว้งั้น --

12th July 2011, 20:33
M1 จะปลดล้อกได้ ต้องเคยเล่น BF ภาคก่อนๆ ครับ
แต่มันมีวิธีทีอยู่คือ ส่ง E-mail ไปอยากรู้อะไรติดต่อผมทาง MSN นะ
nat_aspiration@hotmail.com

12th July 2011, 20:36
M1 จะปลดล้อกได้ ต้องเคยเล่น BF ภาคก่อนๆ ครับ
แต่มันมีวิธีทีอยู่คือ ส่ง E-mail ไปอยากรู้อะไรติดต่อผมทาง MSN นะ

boomman
13th July 2011, 02:15
ผมก็เล่นอยู่นะ เล่นตอนดึกๆ มีแต่พวกเลเวลอ่อนๆ สนุกคิล

kritthee99
13th July 2011, 16:22
ผมแอ็ดไปแล้วครับ

kritthee99
13th July 2011, 16:24
ผมก็เล่นอยู่นะ เล่นตอนดึกๆ มีแต่พวกเลเวลอ่อนๆ สนุกคิล
ห้าๆ สนุกจริงๆ เล่นกับพวกไม่เก่ง แต่ถ้าเล่นกับพวกเก่ง มันก็พัฒนาฝีมือ ไปในตัว
แต่ผมก็อยากเล่นกับพวกอ่อนมากกว่าพวกเก่ง
ห้าๆ
ว่างๆไปแจมด้วย

neo106
13th July 2011, 22:45
Clan Nest หายยาวเลยติดต่อมะได้ เหอะ!! จาก NEoTemLPArs

13th July 2011, 23:05
ดีคับคุณ NEoTemLPArs .......เเคลน NEST ไปไหนหรอคับ

neo106
13th July 2011, 23:14
อ่อ...ไม่รู้สิตั้งแต่เว็บมันเปลี่ยนก็ เข้า TS ไม่ได้แว้ว Nest เลยเหมือนหาย!! เหอะ.... มะกี้เจอนายเล่นด้วย

เราไม่เก่งอังกฤษ น่ะ อย่า งง ละ เวลาผมพิม ฮา....

13th July 2011, 23:16
ดีคับคุณ NEoTemLPArs .......เเคลน NEST ไปไหนหรอคับ

ไปอยู่ใน Facebook แล้ว
อีกอย่างผมไม่อยากจะพูดเลยนะว่า แคลนนี้สังคมเป็นยังไง
ผมเป็นสมาชิก อตีด แคลน Nest สมาชิกรุ่นเก่าๆ จะรู้จักผมดี
คือไม่ใช่อะไรหรอก ผมไม่ชอบ หมา ตัวนึงในแคลน มันเป็นเด็ก อายุ 14 เสือกปากดี ผมเลยออกมา
แล้วก็มี สมาชิก อีก คนที่ผมรู้จัก นั้นก็ไม่ชอบเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่เข้าใจนะ ทำไมหัวหน้าแคลนไม่อบรม บ้าง เลยย

ปล. ผมจะสร้างแคลนแล้วนะครับ จขกท เข้าร่วมกับผมแล้ว 1 คน

neo106
13th July 2011, 23:23
อีกอย่างผมไม่อยากจะพูดเลยนะว่า แคลนนี้สังคมเป็นยังไง
ผมเป็นสมาชิก อตีด แคลน Nest สมาชิกรุ่นเก่าๆ จะรู้จักผมดี
คือไม่ใช่อะไรหรอก ผมไม่ชอบ หมา ตัวนึงในแคลน มันเป็นเด็ก อายุ 14 เสือกปากดี ผมเลยออกมา
แล้วก็มี สมาชิก อีก คนที่ผมรู้จัก นั้นก็ไม่ชอบเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่เข้าใจนะ ทำไมหัวหน้าแคลนไม่อบรม บ้าง เลยย

ปล. ผมจะสร้างแคลนแล้วนะครับ จขกท เข้าร่วมกับผมแล้ว 1 คน

อ่อ...ครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องในแคลนมากหรอก อือ เพราะไม่ค่อยเข้าไป เครื่อง Notebook ผมมันกากกะเน็ต TOT กาก เลยต้องเล่นคนเดียวอยู่ตลอด
ตอนนี้ผมรู้สึกไม่แน่ใจว่า ผมอยู่ในแคลนอยู่ป่าวหว่า เพราะคุณ Liverpool มาชวนผมไป เลยนึกถึงแคลนเลยว่าเรายังอยู่ ป่าวหว่า....

คุณ ImportantGameReview อย่าคิดมากนะเน้อ สงสัยตอนนี้ผมเป็นหน่วยรบพิเศษพเนจรเหมือนเดิมต่อไป

One2T
14th July 2011, 02:07
อ่อ...ครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องในแคลนมากหรอก อือ เพราะไม่ค่อยเข้าไป เครื่อง Notebook ผมมันกากกะเน็ต TOT กาก เลยต้องเล่นคนเดียวอยู่ตลอด
ตอนนี้ผมรู้สึกไม่แน่ใจว่า ผมอยู่ในแคลนอยู่ป่าวหว่า เพราะคุณ Liverpool มาชวนผมไป เลยนึกถึงแคลนเลยว่าเรายังอยู่ ป่าวหว่า....

คุณ ImportantGameReview อย่าคิดมากนะเน้อ สงสัยตอนนี้ผมเป็นหน่วยรบพิเศษพเนจรเหมือนเดิมต่อไป
ผมเป้นอดีตแคลนเนสครับ ผมขอออกมาเอง เพราะไม่ค่อยมีเวลา ผมถามเขาให้แล้ว เขายังไม่ได้เอาคุณออก เขาบอกแคลนนี้อยุ่กันยาว ยัน BF3 BF4 แหละ
ถ้าคุณยังอยากอยุ่ ก็ PM ไปขอ TS เขาได้ที่สมาชิค หรือผมก็ได้ เดี๋ยวส่งไปให้ ผมแวะเข้าไปบ่อย เพราะให้เพื่อนมาเปิดห้อง pb ในts เขา
พอดีเห็นว่าเหมือนลังเล เลยให้คิดดูก่อนครับ แต่เขายังไม่ได้เอาใครออก

แต่ตอนผมอยุ่ในแคลน ผมเห็นก็สนุกเฮฮาดีนะครับ แหย่กันไปมา แกล้งกันสนุกดี บางทีหาเซิฟยิงกันเองยิ่งฮา ถ้าไม่ทำตัวเป็นลูกคุณหนูเล่นไม่ได้แหย่ไม่ได้ หรือทำตัวเป็นผู้ทรงอิทธิพลใครอย่ามาแตะมายุ่งกะข้า ก็อยุ่ร่วมกันได้อยุ่แล้วครับ พวกพี่เขาอัธยาศัยดี

nappapa
14th July 2011, 02:26
ที่เด็ก14มันปากดีก็เพราะมันไม่ชอบ ไอ้พวกอวด,พูดจาก่างว่าข้าเจ๋ง,ขัดเชี่ยอะไรไม่ได้,มาอยู่ใหม่เสือกทำตัวเหมือนอยู่มานาน,พออารมณ์ไม่ดีพาลไปดราม่ากับคนอื่นอีก

เรื่องอบรม ผมจะอบรมเฉพาะเรื่องที่ควร ส่วนเรื่องที่พูดไว้ด้านบน สนับสนุนเต็มที่..

14th July 2011, 09:59
โอ้......ใจเย็นๆกันก่อน ครับบบบบบบบ

Not~P
14th July 2011, 16:07
สงสัยเราคงเป็นบุคคลที่ 3 ละมั่ง = =" เนอะ

อย่าให้เล่าเลยทั้งแคลนไม่มีใครชอบเอ็งหรอก จำไว้ ที่สมาชิกรุ่นเก่าๆรู้จักดีก็เพราะไปสร้างวีรกรรมปากดีไปทั่วไง เห็นมาตั้งแต่บอดร์เก่าละแต่ไม่อยากไปตอบ..

ความจริงก็ไม่เชิงออกแคลนหรอกนะ แต่เขาจะเอาเอ็งออกอยู่แล้วละ เพราะทำตัวและนิสัยแย่มาก ปากดี

สังคมแคลนดี แต่เอ็งน่ะมัน...

อีกอย่างนะ ผมไม่ได้อายุ 14 นะ ฟายจริง!! ว่าคนอื่นแล้วยังมั่วอายุอีก

Manman02
14th July 2011, 17:48
ก็ไม่เข้าใจนะนัท ว่าจบไปแล้วจะพยาบาทอาฆาตแค้นกันอีกทำไม....

พี่ว่านะ ต่างคนต่างอยู่ไม่ได้เหรอ? พี่ยอมรับนะว่าพี่รู้จักนัทไม่มาก พี่เองก็ไม่มีสิทธิ์พูดอะไร แต่นัทออกไปแล้ว ยังจะกลับมาหาเรื่องเขาอีก แบบนี้พี่ว่าไม่ถูกนะ

คิดดีๆนะ นัท พี่ว่าเอ็งก็อายุเยอะแล้ว อ่อนกว่าพี่แค่ปีสองปี เอ็งน่าจะคิดเองได้แล้ว

boysakoa
14th July 2011, 22:59

ทำตัวเป็นนักเลงข่มคนอื่นเอง มาบอกว่าสมาชิกรุ่นเก่า มีคนเก่ากว่าคุณเยอะ เขายังไม่เบ่ง ยังไม่นักเลง ดูสารรูปตัวเองสักนิด ก่อนจะว่าชาวบ้านเขา

ทำตัวนักเลง คุมแคลน ใครทำไรหน่อย หาเรื่อง ท้านอกจอ ใครอยากจะมีสมาชิกแบบนี้ ตัดสินใจออกเองอะดีแล้ว ไม่มีใครอยากได้สันดารแบบนี้ร่วมแคลนหรอก

มีอะไรจะเถียงมั้ย ?

แล้วจะบอกอะไรให้ แคลนนี้สมัยยังเป็นคลับ JKG มีสมาชิกออนประจำแค่4-5 คน เด็กปากหมาที่เอ็งบอก อยู่มาก่อนข้าด้วยซ้ำ ข้าไม่รู้ว่าแคลนตั้งมาแล้วกี่ปี แต่ข้าอยู่มาเกือบจะ 2 ปีแล้ว ยังไม่เห็นใครมีปัญหาเท่าเอ็งเลย เอ็งเพิ่งเข้ามาได้ไม่ถึง 3 เดือนด้วยซ้ำ หาเรื่องคนแทบทั้งแคลน

แล้วเรื่องที่เอ็งโดน ตักเตือนชุดใหญ่คราวนั้น คนในแคลนเค้าปรึกษากันเป็นเดือนๆ ย้ำว่าเป็นเดือนๆ เพื่อดูว่าเอ็งอะ จะเลิกนิสัยแบบนี้ปะ สรุปเอ็งก็ไม่เลิกเองไง แล้วพอตักเตือนก็น้อยใจ งู้นงี้

เสร็จละมาพูดแบบนี้ เอ็งมันพูดเอาดีเข้าตัว เอาขี้ใ้ห้คนอื่นนี่หว่า

ปล.นิสัยแบบนี้่รึ จะเป็นหัวหน้าแคลน น่าขำไปหน่อย ทำตัวยังไม่มีความเป็นผู้นำเลย เข้ามาใหม่แท้ๆ ต่อให้อายุเยอะกว่ายังไงนะ ก็ต้องเคารพคนที่อยู่มาก่อน มันเป็นมารยาทที่ดี แล้วค่อยมาว่าเรื่องอายุกันทีหลัง ถือตัวแบบนี้ เอ็งจะเข้าสังคมกับคนอื่นได้ยังไง

ปล.สำหรับนีโอ คงจำได้ที่ JKG โดนแฮคเข้าเซิฟคราวนั้น ทำเอากระทู้แคลนพังยับกลายเป็นมิยาบิไปดื้อๆ แถม JKG ช่วงนี้ก็ช้าเป็นเต่า คนในแคลนเลยไปสิงที่ เฟสบุคเอา ส่วน IP TS ผม PM ไปให้แล้วนะครับ ไว้ถ้าจะอยู่แคลนเดิมก็เข้ามาได้ นีโอ เอง ก็เคยเข้ามาฟังคนในแคลนคุยกันอยู่ คงจะรู้ว่าในแคลนเป็นแบบที่เจ้านั่นพูด"จริง"หรือปล่าว

Gu Pai!
14th July 2011, 23:28
เล่นด้วยคนสิ อายุ 13 เหมือนกัน p-i-z-a-a@hotmail.com ยศ 25

protroman
14th July 2011, 23:41
อ่าผม Aum_sar@hotmail.com เวลอะไร จำมิได้แล้ว ฮ่าๆ ช่วงนี้ไม่ได้เล่น แตี่กำลัง จะไปเล่น ฮ่าๆ

Manman02
15th July 2011, 23:04
นีโอเอาเฟซบุ๊กมาหน่อย เดี๋ยวผมเอาลงกลุ่ม

kritthee99
16th July 2011, 08:15
โอย ผมมาขอเทคนิคนะครับ ไม่ได้มาให้ ระบายอารมณ์กัน ในนี้

kritthee99
16th July 2011, 08:15
เจอเพื่อนแล้ว เดี๋ยวแอ็ดไปครับ

One2T
16th July 2011, 10:12
โอย ผมมาขอเทคนิคนะครับ ไม่ได้มาให้ ระบายอารมณ์กัน ในนี้
เขาไม่ได้ระบายอารมหรอกครับ ก็มันมีคนมาดิสเครดิตแคลนเขาแบบมั่วๆ ก็ต้องปกป้องบ้าง
ตัวเองทำตัวให้เข้าสังคมคนอื่นไม่ได้เอง แล้วไปโทษสังคมแคลนเขาไม่ดี เป็นผมก็ด่าครับ

การทะเลาะกัน หรือมีความเห็นไม่ตรงกัน มันเป็นเรื่องธรรมชาติ คนเราจะอยุ่ร่วมกับคนอื่นได้ ต้องรุ้จักปรับตัวนิดนึง

kritthee99
16th July 2011, 12:37
เขาไม่ได้ระบายอารมหรอกครับ ก็มันมีคนมาดิสเครดิตแคลนเขาแบบมั่วๆ ก็ต้องปกป้องบ้าง
ตัวเองทำตัวให้เข้าสังคมคนอื่นไม่ได้เอง แล้วไปโทษสังคมแคลนเขาไม่ดี เป็นผมก็ด่าครับ

การทะเลาะกัน หรือมีความเห็นไม่ตรงกัน มันเป็นเรื่องธรรมชาติ คนเราจะอยุ่ร่วมกับคนอื่นได้ ต้องรุ้จักปรับตัวนิดนึง
ผมขอโทษละกัน

kritthee99
18th July 2011, 08:18
แล้วอีก 2 หน่วยที่เหลือ Recon กับ Medic ใครที่ถนัดช่วยมาบอกเทคนิค หรือทริค ให้ผมหน่อย

neo106
21st July 2011, 11:42
นีโอเอาเฟซบุ๊กมาหน่อย เดี๋ยวผมเอาลงกลุ่ม

:answer Shun Saruwatari ครับ โทษที Notebook ผมเสียพึ่งได้วันนี้

gafiled1
30th October 2011, 16:06
เออ ขอขุดหน่อย

คือเเครน Nest นี้ยังมีคน เล่น bfbc2 อยู่ไหมครับ เผือจะไปเล่นด้วยตั้งเเต่ วาลูซี่ปิดไปไม่เคยเจอคนไทยเลย