PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Palit กับ msi

Elsa
13th August 2014, 15:29
จะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ระหว่าง palit gtx 750ti storm x dual กับ msi gtx 750ti gaming (พัดลม2ใบทั้งคู่)
จะเลือกตัวไหนดีกว่ากัน และก็ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน ไม่ได้เล่นในห้องแอร์
แนะนำทีจ๊ะ :blush

qwerty2536
13th August 2014, 19:10
เคยใช้ MSI แต่ตั้งแต่เมื่อทวินฟอสโน่นอ่ะ 55 แต่โดยส่วนตัวคิดว่าเรื่องดีไซน์ความเท่ยกให้ MSI ดีกว่าหล่อดี

แต่สเปคของปาริทนั้น OC มาจากโรงงานอยู่แล้วทำให้แรงกว่า MSI อยู่เล็กน้อย ส่วนเรื่องความร้อนคิดว่าสองตัวนี้ไม่น่ามีปัญหานะถ้ามีการดูแลและรักษาที่ถูกต้องอ่ะนะ เลือกตามชอบเลยครับ 55

Elsa
13th August 2014, 19:16
เคยใช้ MSI แต่ตั้งแต่เมื่อทวินฟอสโน่นอ่ะ 55 แต่โดยส่วนตัวคิดว่าเรื่องดีไซน์ความเท่ยกให้ MSI ดีกว่าหล่อดี

แต่สเปคของปาริทนั้น OC มาจากโรงงานอยู่แล้วทำให้แรงกว่า MSI อยู่เล็กน้อย ส่วนเรื่องความร้อนคิดว่าสองตัวนี้ไม่น่ามีปัญหานะถ้ามีการดูแลและรักษาที่ถูกต้องอ่ะนะ เลือกตามชอบเลยครับ 55
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้า MSI ชอบตรงมันสวยนี้และ แต่ยังไงก็ใส่ลงไปในเครื่องคงไม่มานั่งดูตัวการ์ด เอาประสิทธิภาพละกันเนอะ :nea

PorFG141
13th August 2014, 19:27
เชียร์ MSI ครับใช้ของ MSI อยู่เหมือนกัน สวยดุดัน :cool: