PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพิ่งเลิกกับแฟนครับ สุดท้ายก็ไปไม่รอด จบเพราะแค่เพื่อนในเกมส์ (เลิกรอบที่ 2)

ZirusZa
15th August 2014, 17:15
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=233180

ต่อจากกระทู้นี้น่ะครับ คือผมกับเธอมีปัญหาเกี่ยวกับไอเพื่อนคนนี้ของเธอ มันทำตัวสนิทมากไป เกินคำว่าเพื่อนในเกมส์
เมื่อวันจันที่ผ่านมา มันแอบมาหาแฟนผม (มาจากต่างจังหวัด) มาเที่ยวกับแฟนผม โดยมันไม่ได้บอกผมก่อนเลย
ผมมารู้อีกที ตอนแฟนบอกหลังเที่ยวกันเสร็จแล้ว (พ่อแฟนผมไปรับไปส่ง เที่ยวดูหนังกันแปปเดียว แต่ไปกัน 3 คน)

ผมไม่ได้ไปด้วย มีแฟนผม เพื่อนสนิทของแฟน และก็ไอ*** นี่ละ ก็ไม่มีอะไรมาก วันต่อมา มันอัพรูปขึ้นโปรไฟล์เฟส
รูปคู่ที่ถ่ายกับแฟนผมด้วยน่ะ (ผมเพิ่งเห็นเมื่อวานแต่มันอัพตั้งแต่วันพุธละ) ผมขึ้นเลยที่นี้ เลยไปถามตรงๆ กับมันเลย
ว่าคิดไงกับแฟน** รูปโปรไฟล์อ่ะ กล้าเนอะ ไม่เห็นหัว**เลย ก็รู้ว่าแฟน** เกินไป (ผมโมโหสุดๆ อยากฆ่ามันเลย)
แล้วมันก็ตอบกลับมาว่า "เธอไม่ได้คิดอะไรกับผม สำหรับผม เธอก็แค่เพื่อน แฟนผมก็มี" (ผมเริ่มสบายใจละ)
ตอนหลังๆ ผมถามมันว่า คำพูดลูกผู้ชาย คิดอย่างไงกับแฟน** มันก็ตอบว่า "เข้าใจอะไรยากเนอะ แค่เพื่อน"
หลังจากนั้นผมก็ไปคุยกับแฟน ผมบอกเธอว่าเคลียร์แล้วน่ะเรื่องนี้ ผลสรุปคือ โดนแฟนบอกเลิกครับ !!!

ผมทำอะไรไม่ถูก ถามอะไรเธอไปตั้งมากมาย เธอตอบมาแค่ว่า "ไม่เชื่อใจเค้าเลย พอละปวดหัว ลาก่อน"
แบบผม ช๊อค !!! ผมกับเธอคุยกันแล้วว่าถ้ามีคำว่า เลิกครั้งต่อไป เราก็จะจบ เลิกถาวร (หัวใจผมชาหมดแล้ว)
พยายามคุย กับเธอดีๆ ด้วยเหตุผล เธอก็ไม่ตอบ แล้วผมก็โทรไปหาพ่อเธอเหมือนครั้งก่อนไม่ได้แล้ว เฮ้ยยย
ผมเป็นคนรักเดียวใจเดียวน่ะ เธอก็รักเดียวใจเดียวเหมือนกัน แต่มันแค่มีมารรัก มาทำลายความรัก ไอ***นี่

มารู้ทีหลัง ว่าไอเพื่อนคนนี้ของเธอมันพูดเป่าหูเธอ ยุให้เลิก แนะนำให้เลิกอย่างเดียว แฟนผมก็เชื่อมันอีก
มันสอนอะไรๆ ที่ไม่ดีให้กับแฟนผมเยอะมาก แค่เจอกันในเกม ทำความสัมผัสได้ขนาดนี้ สุดยอดมาก
ตอนนี้ผมจะพูดอะไรไปก็ผิดหมด ผมบอกเธอแล้วว่า คิดทบทวนให้ดีน่ะ ว่าเรามีปัญหาที่อะไร กลับไปคิดดีๆก่อน
เมื่อก่อนเราไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ (แต่หลังจากไอ*** นี่เข้ามา ทะเลาะกันทุกวัน มันชอบทำตัวไม่เห็นหัวผม)

สรุปว่าแฟนผมบอกเลิกเมื่อคืน เพราะคนบางคน แค่เพื่อนในโลกออนไลน์ แต่ตอนนี้ผมก็พยายามคุยกับแฟนอยู่
ส่วนไอ***นั้นคงสบายใจละ ผมไม่น่าไว้ใจมันเลย ต่อหน้าอีกอย่าง ลับหลังอีกอย่าง ผมท้อน่ะ เจออะไรแบบนี้
เพื่อนผมก็บอกว่าผมใจเย็นไป คือใครๆ ถ้าเจอแบบนี้ เจ็บกันทุกคนละ เฮ้ยยย ผมมันไม่ดีตรงไหน งี่เง้าหรอ ?

(ส่วนไอเพื่อนในเกมของแฟนผม มันบอกว่ามีแฟนแล้ว แต่ผมยังไม่เคยเห็น แม้กระทั่งในสถานะเฟสก็ไม่เห็นมี)
(มันเคยบอกว่าชอบแฟนผม เออ แค่เคย แต่สิ่งที่ทำให้ตอนนี้ มันจงใจชัดๆ ผมไม่น่าปล่อยให้แฟนติดเกมส์เลย)

ยาวหน่อยน่ะครับ อยากจะเอามาแชร์ความเจ็บแบบ***ๆ ไม่ใช่ว่าผมเป็นคนไม่ดีน่ะ ผมพยายามทำทุกอย่างเพื่อแฟนมาตลอด
แต่สุดท้ายดูเธอ ให้ผลลัพธ์กับผมสิ ผมท้อมาก ไม่รู้สึกอะไรเลย เจ็บจนชา ผมว่าผมเป็นคนอาภัพเรื่องรักน่ะ เฮ้ยยย พอแล้ว...

Leoneko
15th August 2014, 17:47
ของเราก็คล้ายๆแบบนี้แหละ แฟนติดเกมแล้วไปคุยกับคนอื่น พอเรารู้ตัว เราก็ทำตัวแบบเฉยๆใส่ ไม่สนใจคือคุณอยากเล่นก็เล่นไป ไม่คุย ไม่โทร หลังจากนั้นไม่นาน โทรมาหาเราแล้วร้องไห้ถามเราว่าทำไมเปลี่ยนไป ตอนนั้นก็เจ็บเหมือนกันเจ็บที่ทำให้ผู้หญิงร้องไห้ ตอนนี้ไม่อยากมีแล้วแฟน เข็ด :) เป็นกำลังใจให้ จขกท :cool:

Ezios
18th August 2014, 01:04
เลิกเถอะครับ แค่ เกม ยังทำให้ เขว ชีวิตจริง นอกจากในเกม ลำบากกว่านี้นะเออ แค่เกม ยังทำให้ เขว ได้ขนาดนี้ไม่เหมาะเป็นแม่ของลูกหรอกครับ

jalnw5
18th August 2014, 09:41
ใน ขณะคุณ นั่งเสียใจ พวกเขาคงกำลังมีความสุขกันอยู่ไม่แน่หลอกว่าต่อจากนี้พวกเขาจะไปถึงขั้นในกันแล้ว คิดแล้วเจ็บอะถ้าเป็นผมอะนะ แบบนี้เท่ากับว่า เราเจ็บอยู่คนเดียว มันไม่ ยุติธรรม เอาซะเลย

guykopbem4
18th August 2014, 09:48
สู้ๆ คนดีๆมีอีกเยอะ

CanDiiZ
18th August 2014, 10:05
รักวัยรุ่นก็งี้แหละครับ อย่าไปจริงจังมาก

จะมีสักกี่คู่ที่จะรอดจาก มัธยม > มหาลัย > ทำงาน > แต่งงาน

ช่วงรอยต่อ > มันมักจะมีการเปลี่ยนแปลงเสมอ

เรียนๆเล่นๆไปโรงพัก เรียนๆรักๆไปโรงแรม

ใช้ชีวิตชิลๆไป เลิกก็หาใหม่ อย่าไปซีเรียส

อัตราส่วน ชาย :: หญิง ในไทยตั้งเท่าไหร่ ไม่ตายก็หาใหม่

เอาเวลาไปเรียนให้จบ มีงานดีๆทำ มีเงิน มีบ้าน มีรถ จะมีคนวิ่งเข้าหาอีกเพียบ

momowalker
18th August 2014, 10:37
แฟนคุณเค้าแค่หลง ไปกะอะไรใหม่ๆ ซักวั้นเค้าจะเสียใจเองครับ ผู้ชายที่แย่งแฟนชาวบ้านขนาดยุให้เลิกนี่มันไม่ใช่คนดีหรอกนะ

ผมว่าคุณตั้งใจทำหน้าที่ของคุณไป เดี๋ยวก็มีรักใหม่ที่ดีกว่า คนไม่เจอพูดง่ายแต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

kira002
18th August 2014, 10:50
รอสัก เดือนคุณ

แล้วมองย้อมกลับมาตอนนี้

คุณจะบอก ทำไมตอนนั้น กุ ทำไรหว่า ตลกตัวเองชะมัด

ผมเป็นมาแล้ว หลายรอบ

zeroto
18th August 2014, 10:56
รักวัยรุ่นก็งี้แหละครับ อย่าไปจริงจังมาก

จะมีสักกี่คู่ที่จะรอดจาก มัธยม > มหาลัย > ทำงาน > แต่งงาน

ช่วงรอยต่อ > มันมักจะมีการเปลี่ยนแปลงเสมอ

เรียนๆเล่นๆไปโรงพัก เรียนๆรักๆไปโรงแรม

ใช้ชีวิตชิลๆไป เลิกก็หาใหม่ อย่าไปซีเรียส

อัตราส่วน ชาย :: หญิง ในไทยตั้งเท่าไหร่ ไม่ตายก็หาใหม่

เอาเวลาไปเรียนให้จบ มีงานดีๆทำ มีเงิน มีบ้าน มีรถ จะมีคนวิ่งเข้าหาอีกเพียบ

ถูก ต้องเลยครับ เอาไปเลย 10 เต็ม

doremon2012
18th August 2014, 11:16
อยากระบายก็ลงที่หน้าไอนั่นเลยสิครับ ถ้าลวงที่หน้าแฟนคุณมันคงดูไม่ดี

ถ้าคุณไม่ทำไรเลยเป็นพ่อพระ มารรักแบบไอนั่นมันก็ได้ใจอยู่อย่างงั้นแหละครับ

[Never]
18th August 2014, 23:56
ผมถามนะคุณคบกับแฟนคุณเนี้ยคุณคิดถึงอนาคตมั้ย ? ว่าอนาคตคุณจะแต่งงานกันอยู่กินกันจนแก่จนเฒ่า
ถ้าคิดผมว่าคุณทำใจแล้วปล่อยเค้าไปเถอะครับ ถ้าเค้าแค่เจอผู้ชายในเกมส์แล้วเค้าตัดสินใจเลิกกับคุณ ผมว่าเค้าใจง่ายไปนะ
ผมเคยได้ยินคำคำนึงจากใครไม่รู้แหละ ถ้าคุณมีคนที่ 2 ให้เลือกคนที่ 2 เลยเพราะถ้าคนที่ 1 ดีจริงๆจะไม่มีคนที่ 2 หรอก
ตามที่ผมอ่านไปไม่เยอะนะ ผมว่าเหมือนกับเค้าเจอคนใหม่แล้วอยากเลิกกับคุณ แล้วคุณไปเปิดประเด็นพอดีช่องมันมาเค้าเลยจัดไปเลยครับ
รักวัยมัธยม 15% ที่อยู่รอดจนถึงแต่งงาน รักวัยมหาลัย 45% ที่อยู่รอดถึงแต่งงาน รักวัยทำงาน 75% ที่อยู่รอดถึงแต่งงาน
ขอขอบคุณผลการวิจัยจากหมาวิทยาลัยควีนคอเร็ต ฮาโฟนาฟีนะโฟ๊นาฟ๊ายย

_SaBasTaiN_
19th August 2014, 00:24
ระวังนะครับความรักมันทำให้คนตาบอดเด้อครับ อนาคตยังมีโอกาศเจอคนดีๆอีกเยอะ:victory