PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำแผนการเล่นdota2หน่อยครับ

donal
18th August 2014, 08:16
พอดีผมจะแข่งอยุ่แล้วแต่ซ้อมกับทีมชนะแค่1แพ้ไป5
ถ้าฝั่งdireจัดเลนล่างมา3จะต้องแก้ยังไงดีครับ
ผมเคยจัด3ชนแต่ฝั่งมันคุมพื้นที่ได้ดีกว่า wardก้ไม่ได้ช่วยอะไร เกมนั้นมี tinker mid,Mirana treant doomเลน3
Silencer soloบน ฝั่งผมมี shaman aa sniper viper centuar มาช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับว่าควรจะจัดเลนยังไงดีถูกผิดไม่ว่ากันครับขอความเห็นหน่อย
แนะนำฮีโร่ที่ควรจะดราฟและการเดินเกมหน่อยกดีครับผมพยายามศึกษารีเพล์อยุ่

MrSmith
18th August 2014, 08:32
คหสต sniper ชน silencer viper mid 3ล่าง cw aa ss เลี้ยง cw เอา dagger แล้วเร่งเดินเกม :bye

CanDiiZ
18th August 2014, 09:28
ตามคุณ Mr Smith ก็ ok นะ

แต่ถ้าฝีมือพอกัน ผมก็พอจัดอีกแบบได้นะ

เอา Centaur ไป solo เลนไกล

เอา Sniper ไป mid

จัด 3 ชน shaman AA เลีี้ยง Viper

แต่ Viper มันเป้นตัวที่ solo ได้ไม่ต้องเลี้ยงก็พออยู่รอด เอาไป mid lane หรือเอาไปชนเลนไกลแทนก็ได้

แต่ sniper ไม่น่าเอาไป solo เลนไกล เพราะถ้าโดนก็คือตาย 100% อยู่ mid ยังพอเอาตัวรอดได้บ้างถ้า ward น้ำ 2 ฝั่ง

purinatjr
18th August 2014, 19:30
CW Solo offlane
Sniper SS aa Tri-lane
Viper mid
วาร์ดคุมรูน 2 ฝั่ง
ให้ aa เลี้ยง ss Gank บ่อย ๆ พกวาร์ป ไว้ช่วยเพื่อนตลอด
CW รีบ ออก Dagger
Viper เวล 6 ช่วย SS Gank
ผมว่า นี่ก็น่าจะ โอเคนะ