PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กาลครั้งหนึ่ง ความรักไม่จบลง ตรงที่เดิมเสมอไป !!

Pop_PeR
18th August 2014, 08:27
เขาบอกว่า ผู้ชายเรา เวลาเลิกกับเเฟนเเล้ว ผู้ชายจะปกติ ส่วนผู้หญิงจะ บ้าตาย เวลาผ่านไป ทำไม ความรู้สึกชายอย่างผมมันเเปลกๆ
ผมเลิกกับเเฟนจะได้ 2 เดือนล่ะ ชีวิตประจำวันก็ปกติดี เลิกเพราะปัญหา จู้จี้จุกจิก สั่งโน่นสั่งนี้ เเฟนผม ทำเกินเหตุ ผมเลยบอกเลิกไปเลย

บอกมาตามตรง ตอนนี้ก็พึ่งเข้ามหาลัย ผมก็ยังไม่ลืมหรอก ^___^" ผมเอาตุ๊กตาตัวหนึงที่เธอเคยให้มา นอนด้วยทุกวันที่หอ ได้เเต่มองมันเเต่ไม่ได้กล้ากอด
<ผู้ชายติดตุ๊กตาน่ะ ฮ่าๆ> ช่วงนี้ก็มีผู้หญิงเข้ามาคุยด้วย คนสองคน ยิ่งคุยด้วยเเล้วมันยิ่งรู้สึกผิด ช่วงหลังนี้กินข้าวไม่ค่อยลง ถ้านั่งอยู่เฉยๆ หรือก่อนนอนก็จะ
คิดโน่นคิดนี่

มันคือความรู้สึกอะไร ถ้าถามว่าอยากกลับไป ตอบได้ว่าไม่อยาก กลัวชีวิตจะกลับไป วนเวียนเหมือนเดิม เฮ้อ อ ชีวิต ใครเคยประสบชีวิตอย่างนี้มั้ง

happiness49
18th August 2014, 16:51
เราก็เคยเป็นตอนเลิกกับแฟนเก่า
ความรู้สึกดีๆยังอยู่ ยังลืมไม่ได้ ยังอาลัยอาวรณ์ และยังรักอยู่ แต่ถ้าให้กลับไปคบอีก ต้องไปเจอกับปัญหาเดิมๆก็ไม่เอาแล้วเหมือนกัน
วิธีแก้ของเรา บอกได้คำเดียวคือ 'เวลา'
หลังจากเลิก เราก็ใช้ชีวิตต่อไปตามปกติ เรียน อยู่กับเพื่อน เที่ยวกับแม่ ก่อนนอนก็มีร้องไห้บ้าง คิดถึงเค้าบ้าง แต่ก็ไม่ได้หดหู่ถึงกับใช้ชีวิตลำบาก
ก็เป็นแบบนี้ประมาณ 8 เดือนมั้ง พอผ่านมาแล้วตอนนี้ก็มีความสุขดี เรื่องราวในอดีตก็ถือเป็นความทรงจำที่ดีและบทเรียนที่มีค่า

เด่วมันก็ผ่านไป เชื่อเรา ใช้ชีวิตต่อไป (อย่างมีคุณภาพนะ 555)

zerokoza
18th August 2014, 17:40
ผมผ่านไปยากเหมือนกัน เพื่อนผมก็เป้นเเบบนี้หละ ทำไม่ดีกับเเฟนไว้เยอะ จนสุดท้ายผู้หญิงทนไม่ได้ขอเลิก

มันร้องไห้ โทรหาผมแทบทุกวันตลอด2 เดือน คนเคยรักเคยมีจิตใจทำอะไรร่วมกัน (ทำกับข้าว, ดูหนัง) user อื่นอย่าคิดไกล ==

ปล. ตุ๊กตาห้องผมมี 20+ ตัว 55555555555 พ่อเเม่ซื้อให้ตั้งเเต่เด็กๆ กับน้องๆเเละเพื่อนที่โรงเรียนให้:rofl มันไปนอนไหนไม่มีหมอนข้างนอนไม่หลับ