PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นโรคตาแดง

bank9398
18th August 2014, 11:17
เป็นสองข้างครับ ซ้าย - ขวา กลางไม่เป็นไรครับ :o
เพิ่งจะเป็นเมื่อคืน ติดจากเมาส์ช่วง หกโมงเย็น (น้องเป็นมาเล่นคอม) เช็ดเฟส 5 นาทีเอง

หลังงจากนั้นผมก็ไปทำงานจัดซุ้ม สัปดาร์ วิทยาศาสตร์ เพื่อนนัดไว้ หนึ่งทุ่ม
เกือบสองทุ้ม เริ่มมีขี้ตาไหล ซึ่งผมก็ งง เฮ่ยมาได้ไงเมื่อจัดซุ้มประชุมวางแผน เสร็จ

ก็ไปต่อด้วยดิ้มกับเพื่อนและรุ่นพี่
เมื่อกินกันเสร็จแล้ว ตีสอง ก็ไปเซ่เว่น เพื่อนผมบอกผมว่า ตาแดง น่ากลัวจังวะ
ผมก็คิดก็คงเป็นเพราะ ที่ดิ่ม อ้าแหละ คงแพ้
ผมเลยไปล้างหน้าล้างตา มันก็แดงกว่าเดิมอีก แย่จัง

ตีสามถึงบ้านเพื่อนนอน
ผมนอนไม่หลับเพราะมันเริ่มแสบ และ มีขี้ตาไหลอยู่เรื่อย ๆ
ตีห้าก็เลยบอกเพื่อน แล้วผมก็กลับบ้าน นอนตื่นมาแปดโมงก็ไป
อนามัย แล้วก็ได้ยาตามนี้

ยาหยอดตา Chlor Oph ยาแก้อักเสบ 500mg

#โรคนี้หายเร็วที่สุดเมื่อไร :confused: วันนี้ผมพลาดงานไม่ได้เปิดพิธิกับเพื่อน
และ ก็อยากเจอน้องรหัสด้วย ฮ่า ๆ วันนี้เป็นวันรับน้อง และ วันเฉลย รู้สึกผิดมาก
ที่วันเฉลยผมไม่อยู่ ใครมีทริปหรือวิธีรักษาแบบหายขาด ก็บอกผมหน่อย

482566789
18th August 2014, 12:45
2-3 วันครับ เเต่ยังหายไม่ขาดนะครับ ขึ้นอยู่กับร่างกายท่านด้วย
ปล.เคยเป็นตอน ม.3 เพระาไปเเกล้งน้อง ทั้งๆที่น้องเป็นตาเเดงอยู่ เข็ดไปอีกนาน

ปล2. เม้นเเรก :p

ILoveJKG
18th August 2014, 13:25
สมาชิกในบอร์ดนี้ไม่น่าจะมีแพทย์เฉพาะทางอยู่นะครับ ไปหาหมอจักษุแพทย์ดีที่สุดครับ จะได้รักษาแต่เนิ่นๆ...

morikaso
18th August 2014, 13:32
ไปหสหมอดีกว่านะครับ

CanDiiZ
18th August 2014, 13:38
ตั้งแต่จำความได้ ยังไม่เคยเป็นเลย ตาแดงเนี่ย -..-"

แต่คนทีรู้จัก ติดลูก ลูกเป้น แล้วแบบชอบไปมุดๆอะไรกันไม่รู้ เป็นทั้งบ้านเลย (ลูกไม่ถึงขวบ)

ก็หยุดงานไปอาทิตย์นึง

แต่ถ้าอาการ ก็คงซัก 2-5 วันแหละ แล้วแต่คน

รักษาความสะอาด ไม่ขยี้ตา กินยาหยอดยาตามหมอสั่ง แปปเดียวก็หาย

bank9398
18th August 2014, 14:44
ช่วงนี้ร่างกายผมกำลังฟื้นฟู เนื่องจากออกำลังกายหนัก

เมื่อวาน 10 ยกเหนื่อย 5 ก็ไม่เหลือแล้วแทบตาย วันนี้ 10 ยกสบาย ๆ
แต่ไม่ใช่วันนี้จริง ๆ นะครับ 555 ก่อนที่ผมจะเป็น ผมไปซ้อมยูโดมาครับ ศุกร์นี้แข่งต้องฟิต

ตอนนี้ก็รู้สึกว่าะพิมที่คีย์บรอด์แล้วมันเหมือนมีเชื้อโรค ไวรัส ยังไงไม่รู้
นิ้วมันรู้สึกแปลก ๆ ครับ ไม่รู้เกี่ยวไหม ผมพิมนี้เสร็จก็ไปอาบน้ำนอนแล้วละครับ
จะพักผ่อน ๆ เยอะ ตอนนี้ก็เป็นทั้งบ้านแล้ว แม่ไปโรงบาล พ่อคนไปส่ง พ่อบอก พ่อใกล้ละ

ปล. เมื่อวานไม่น่ากลับบ้าน หึหึ เสียการเสียงาน แย่จุย