PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : league of legend เเค่อยากแชร์

ubisorfs11203
18th August 2014, 15:06
http://www.youtube.com/watch?v=_CKw5k3I6sU&list=UUgniIAmm295lICtNMOCGZeA

ผมอยากได้ความคิดเห็น ของ คนเล่นเกมส์เเนว moba ได้ทุกเกมส์ ความรู้สึกเป็นเเบบนี้รึเปล่าครับ

jengdexinw
18th August 2014, 15:33
ไม่ใช่แค่เกมแนว Moba หรอกครับสมัยนี้พบเห็นแบบนี้ได้ทุกเกมที่เล่นเป็นทีมอย่างจริงจัง แต่เพียงแนว Moba จะเป็นเกมที่เจอเยอะที่สุดผมว่าพวกเขามองการเล่นเกมเป็นการหวังเอาชัยชนะมากเกินไปที่จะลืมการเล่นเอาสนุกเพื่อที่จะชนะแบบเล่นๆกันไม่เป็น...ไหนจะพวกที่คิดหากแพ้ก็ซีเรียสไปเลยแล้วก็มาลงกับคนในทีมซะงั้น?

ZirusZa
18th August 2014, 15:33
จริงที่ว่า คนที่ยิ่งเล่นเก่งขึ้นยิ่งชอบดูถูกคนอื่น ด่าคนอื่น จนบ้างครั้งลืมคำว่าทีมไปด้วย สำหรับ Moba คำว่า ทีมต้องมาก่อน
ถ้าทุกคนช่วยกัน แคร์กัน ไม่มีใครคิดว่าเจ๋งไปกว่ากัน ทำตัวให้เหมือนผู้เล่นใหม่ ผมว่าโอกาสชนะมันมีสูงมาก :)

ยกตัวอย่าง LOL ในวันนี้ที่ผมเล่น ผมเล่น ADC ไม่มี Support หาจุดยืนไม่ได้ Kill ไม่ได้ แจกอีก แต่ทุกคนก็ช่วยๆผม ให้Red
ปล่อยตัวศัตรูให้ Kill ทั้งๆ ที่ทุกคนไม่รู้จักผม แล้วมีคนพิมพ์มาว่า "ให้แครี่ได้ Q บ้าง" แบบน้ำตาตรูจะไหล ซึ้งจริงๆ T^T
ผลเกมส์ก็จบด้วยชัยชนะจริงๆ ละ นี่ไม่ได้ดราม่าน่ะ แต่นี่มันคือความจริง ถ้าคุณเคารพคนในทีม โอกาสชนะมันสูงมาก

ท่านไหนอยากเล่น LOL กับผม อยากได้ ADC ไก่ๆ PM มาหาผมได้น่ะครับ มีไมค์ พูดรู้เรื่อง แถมแจกประจำ :cool:

DeadCarnival
18th August 2014, 15:44
ชอบด่าเหมือนตัวเองไม่เคยหัดเล่นมาก่อน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแนะนำให้สุภาพมันยากกว่าประชดด้วยคำหยาบคายตรงไหน

จริงที่ว่า คนที่ยิ่งเล่นเก่งขึ้นยิ่งชอบดูถูกคนอื่น ด่าคนอื่น จนบ้างครั้งลืมคำว่าทีมไปด้วย สำหรับ Moba คำว่า ทีมต้องมาก่อน
ถ้าทุกคนช่วยกัน แคร์กัน ไม่มีใครคิดว่าเจ๋งไปกว่ากัน ทำตัวให้เหมือนผู้เล่นใหม่ ผมว่าโอกาสชนะมันมีสูงมาก :)

ยกตัวอย่าง LOL ในวันนี้ที่ผมเล่น ผมเล่น ADC ไม่มี Support หาจุดยืนไม่ได้ Kill ไม่ได้ แจกอีก แต่ทุกคนก็ช่วยๆผม ให้Red
ปล่อยตัวศัตรูให้ Kill ทั้งๆ ที่ทุกคนไม่รู้จักผม แล้วมีคนพิมพ์มาว่า "ให้แครี่ได้ Q บ้าง" แบบน้ำตาตรูจะไหล ซึ้งจริงๆ T^T
ผลเกมส์ก็จบด้วยชัยชนะจริงๆ ละ นี่ไม่ได้ดราม่าน่ะ แต่นี่มันคือความจริง ถ้าคุณเคารพคนในทีม โอกาสชนะมันสูงมาก

ท่านไหนอยากเล่น LOL กับผม อยากได้ ADC ไก่ๆ PM มาหาผมได้น่ะครับ มีไมค์ พูดรู้เรื่อง แถมแจกประจำ :cool:

ได้ใช้ชื่อในเกมว่า LuciuxZy รึเปล่าครับ?(พิมพ์ผิดขออภัย) เมื่อไม่กี่วันก่อนเห็นเล่น Shyvana ในเกมที่ Alistar-top เกิดน่ะครับ

ปล.คุณโก้จำผมได้รึเปล่าครับ คนที่ติดต่อขอซื้อไอดีสตีมแล้วเงียบหายไปเลย :o

ZirusZa
18th August 2014, 15:58
ชอบด่าเหมือนตัวเองไม่เคยหัดเล่นมาก่อน ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าแนะนำให้สุภาพมันยากกว่าประชดด้วยคำหยาบคายตรงไหน

ได้ใช้ชื่อในเกมว่า LuciuxZy รึเปล่าครับ?(พิมพ์ผิดขออภัย) เมื่อไม่กี่วันก่อนเห็นเล่น Shyvana ในเกมที่ Alistar-top เกิดน่ะครับ

ปล.คุณโก้จำผมได้รึเปล่าครับ คนที่ติดต่อขอซื้อไอดีสตีมแล้วเงียบหายไปเลย :o

โอ้วววว ใช่ห๊ะ ผมยังจำพี่ได้น่ะ (แต่ลืมชื่อ) รู้สึกว่าก่อนหน้านั้น ผมคัดลบเพื่อนในการีน่าออก (เยอะเกิน) แล้วผมน่าจะลบพี่ไปด้วยง่ะ
เดี๋ยวพี่ PM มาหาผมได้ป่ะครับ ขอชื่อการีน่า ชื่อในเกมสืด้วยครับ อยากเล่นด้วยอีก เหงาแฟนทิ้งห๊ะ รบกวนด้วยน่ะครับ

ปล. คนที่เล่น Alistar เป็นรุ่นพี่ที่รู้จักในเกมส์ผมเองละ ปกติเค้าเล่นฟาม และก็เป็นคนเล่นฟามเก่งที่สุดเท่าที่ผมเคยเจอมาด้วย :o

Zaraki Kempaji
18th August 2014, 16:17
กะต้ากกๆ ๆ - -

RogueZ
18th August 2014, 16:44
:clap อืมๆ ผมเล่นดอทเอน่ะ แต่ก็เอาไปอ้างอิงกันได้ (แค่เล่นริกิสายดราก้อน พวกบอกจะรีพอทผม Y_Y) ระบาย :dance

vrjengpeng
18th August 2014, 16:45

ลึกซึ้งเลยยครับ อ่านแล้วอย่างกับฝันถ้าเกิดขึ้นจริงๆ

Wolfie0530
18th August 2014, 16:58
ดูจบแล้วก็ดูอันนี้ต่อ -0-

http://www.youtube.com/watch?v=yhc9UpnWxgs

ubisorfs11203
18th August 2014, 21:23
ผมก็ไม่ได้เล่นนานเเละ ช่วงนี้เล่นเเต่dota2 เเต่เเอดได้ครับ ผมพอจะเล่นได้บ้าง